• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biến GPS built-in thành thiết bị external GPS cho laptop

spiderman_anhvu

Trái ngược với mục đích mua các thiết bị GPS gắn ngoài để sử dụng cho điện thoại, phần mềm miễn phí ExtGPS cho phép bạn dùng các điện thoại có GPS và sử dụng hệ điều hành Symbian S60 3rd của Nokia (N95, E90, 6110 Navigator) làm thiết bị GPS gắn ngoài cho các thiết bị khác như máy tính, PDA hay điện thoại khác.

Thông qua kết nối Bluetooth phần mềm ExtGPS sẽ nhận tín hiệu GPS từ vệ tinh và giả lập thành một thiết bị GPS gắn ngoài để sử dụng cho các thiết bị khác. Phần mềm sẽ hữu ích khi bạn truy cập vào hệ thống bản đồ từ Laptop mà không cần phải mua một thiết bị thu tín hiệu GPS chuyên dụng.

Phần mềm có thể download và sử dụng miễn phí cho mục đích cá nhân.

Thiết bị hỗ trợ cho đến thời điểm hiện tại: N95, N95-8G, N82, E90, 6110 Navigator (nói chung là các model có GPS built-in) :)

• Link attach cuối bài nhé :D (cho ai down từ PC)
  • Thêm 1 link nữa nhé :D (ai có barcode reader thì tải luôn vào điện thoại qua link này)

p/s: Mấy hôm thấy box không có phần mềm nào mới mới, cũng thấy mọi người hơi trầm trầm, chắc mải đi chơi hả :)), ủng hộ mình nào =D> =D> =D>

Bổ sung cho các bác cách sử dụng phần mềm để config với PC nhé :)
Hướng dẫn sử dụng cho các hệ điều hành xem tại đây:

* Windows Vista
* Mac OS X
* Linux

Chỉnh sửa cuối:

spiderman_anhvu

Hôm nay đọc thấy phần mềm này có tính năng hay quá nên lên chia sẻ với anh em, không thấy mọi người hưởng ứng lắm thì phải. Chắc bây giờ xu hướng tìm hiểu cái mới của mọi người hơi ít :(

malanh

trời,hay wá àh, now mới biết cái barcode dùng để làm gì... lúa wá đi.download về test liền...

thanhdhl2003

Phần mềm này hay thật, nhưng kg có máy để test.
Để tải về test trên máy của bà xã xem :)

thanhtungqng

Phần mềm rất hay và còn hay hơn nữa là bữa nay mới phát hiện ra công dụng của barcode reader của N95.Thank

lamnt0702

trời,hay wá àh, now mới biết cái barcode dùng để làm gì... lúa wá đi.download về test liền...

Phần mềm rất hay và còn hay hơn nữa là bữa nay mới phát hiện ra công dụng của barcode reader của N95.Thank

Giờ mới biết Barcode àh? :p cái này hay mà :D Bác Spiderman còn biết cách tạo Barcode mà khi scan lên là ra profile của mình nữa đó :D Cái này lên web của nokia làm thì phải :D

S

simkiller

Guest
Hay quá , cám ơn bạn nhiều. Mình cũng đã thử xài chức năng barcode nhưng chưa lần nào được. Bây giờ thử lại lần nữa xem sao?

spiderman_anhvu

Mình có phần hướng dẫn cách kết nối với PC qua các hệ điều hành thông dụng rồi đấy, có kèm hình ảnh luôn. Theo nhà sản xuất có hướng dẫn các kết nối với PC qua vista, chắc XP cũng làm tương tự thôi, ko có gì khó đâu :)

thanhtungqng

Giờ mới biết Barcode àh? :p cái này hay mà :D Bác Spiderman còn biết cách tạo Barcode mà khi scan lên là ra profile của mình nữa đó :D Cái này lên web của nokia làm thì phải :D

Hay quá , cám ơn bạn nhiều. Mình cũng đã thử xài chức năng barcode nhưng chưa lần nào được. Bây giờ thử lại lần nữa xem sao?

Mình cũng đã vào trang này http://mobilecodes.nokia.com/create.jsp vọc thử Barcode thấy cũng hay đó

brightstart

Laptop của mình ko có bluetooth thì chịu à? Ko kết nối qua cáp USB được à bạn (mình dùng E71)?

j_cage

Member
mình thử được rồi, mình dùng Google Earth Pro kết nối GPS bằng đt, kết quả là Google Earth đã lấy đc tọa độ GPS thực tế từ máy đt và có thể xem ngay được trên bản đồ, khi mình di chuyển (giả sử ngồi trong oto và dùng laptop) thì sẽ xem được mình đang đi trên những tuyến phố nào. Tuy nhiên tình trạng kết nối qua bluetooth có vẻ ko đc ổn định lắm!
Phần mềm này rất hữu ích đấy!

dhpsos

Bạn có thể giới thiệu thêm phần mềm nào trên PC dùng GPS để có thể tét trọn bộ với điện thoại không?

Hay dùng Google Earth à?

vuthientruong

Sao mình ko thấy link bacoder đâu vậy,đề nghị chủ thơt up lại cho ah em tiện donw.thank

vietnam0

Mình có phần hướng dẫn cách kết nối với PC qua các hệ điều hành thông dụng rồi đấy, có kèm hình ảnh luôn. Theo nhà sản xuất có hướng dẫn các kết nối với PC qua vista, chắc XP cũng làm tương tự thôi, ko có gì khó đâu :)

ec ! Win Xp khác có thế đâu ! ai biết dùng trên Xp mách mọi người với ! vạch mãi mà chacng được ! thanks

vietnam0

bác nào biết dùng cái này trên XP bảo em với ! cám ơn ! ngại cài Win lại quá ! :((