• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BÌNH CHỌN CÁC CHƯƠNG TRÌNH ANTI-VIRUS

Bạn chọn chương trình bảo vệ nào cho máy tính ???

• BitDefender Internet Security

Votes: 6 5.1%
  • Kaspersky Internet Security

Votes: 59 50.4%
  • AVG Internet Security

Votes: 12 10.3%
  • Norton Internet Security

Votes: 16 13.7%
  • ZoneAlarm Internet Security

Votes: 1 0.9%
  • McAfee Total Protection

Votes: 3 2.6%
  • ESET Nod32

Votes: 14 12.0%
  • BKAV

Votes: 6 5.1%
  • CMC Internet Security

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    117

troly

Well-Known Member
Trong danh sách bình chọn sao không có thằng Microsoft Security Essentials nhỉ, mình dùng thằng này bao lâu nay thấy chả bị virut bao giờ, up liên tục, nhẹ hiệu quả bảo vệ cao:)). Theo mình thì "Không ai hiều mình bằng mình":D

nam_tran2701

theo phần mềm thì phần mềm có hiệu quả hay không nhiều khi do...máy bạn bị nhiễm loại virus nào thôi......

anhtuhntl

Không thấy có avast! Internet Security nhỉ mình đang xài thằng này thấy củng tốt và nhẹ!
Sao Bitdefender ít người dùng thế, chỉ có 5%, Mình sử dụng nó mấy năm nay không có em virus nào vô được kể cả qua internet, USB...
Mình đồng ý với ý kiến này nhưng có lẻ do nó hơi nặng nên không được bầu nhiều!

XuanTruong

Super V.I.P
Đã dùng khoảng 5-6 chương trình chống Virus (Khoảng 2-3 chương trình mua bản quyền), nhưng đến giờ này thì bản thân khẳng định "Kaspersky Internet Security" là số một!

HuyChung

"Kaspersky Internet Security" là số 1 . thêm 1 phiếu dành chon cho pm này. tính năng hoạt động khá tốt và rất hiệu quả

soul_of_thedevil

Trong danh sách bình chọn sao không có thằng Microsoft Security Essentials nhỉ, mình dùng thằng này bao lâu nay thấy chả bị virut bao giờ, up liên tục, nhẹ hiệu quả bảo vệ cao:)). Theo mình thì "Không ai hiều mình bằng mình":D

em cũng nghĩ thế !!! hiện giờ toàn bộ " security " của em đều là hàng của MS hết , dùng thấy rất nhẹ nhàng mà vẫn hiệu quả !!! ( tại máy em hơi yếu : dual core 2,92GHz , DDRII 2GB , VGA 256MB hxhx ) !!! vào vote mà chẳng thấy Microsoft security đâu cả đành vote cho Kapspersky vậy !!!

Mình thì xài Microsoft Security Essentials và BKAV Pro bản quyền thấy cũng ổn.... Chưa thấy 2 thằng này đụng nhau bao giờ...:p

ghost85

Máy ở nhà mình cũng dùng Microsoft Security Essentials, thấy cũng tạm được, mặc dù khả năng phát hiện không cao lắm, nhưng quan trọng là do mình thôi, Trước mình dùng BK home bị nhiễm virus nên cài Microsoft Security Essentials, scan phát hiện và diệt được nhưng không hết vì sau đó mình dùng KAV Tool scan lại thì Microsoft Security Essentials lại phát hiện và diệt được còn KAV Tool thì không phát hiện được gì, hay thật đấy. Còn máy ở cơ quan thì dùng KIS 2010 thấy rất good, chưa gặp vấn đề với virus bao giờ, cắm USB vào là diệt ngay, trừ con BOOT ra (không nhớ rõ tên lắm), con này nó ghi vào MBR nên tất cả các pm diệt virus đều chịu có phát hiện được thì cũng chỉ ngồi nhìn. Phải dùng Hiren' s Boot tạo lại MBR là hết. Cho KIS một phiếu. Mở ngoặc, mình bị "dị ứng" với Avira và CMC.

hoatienii

Minh dùng KIS. Dùng lâu chả bị lỗi gì, chỉ mệt cái là phải tìm key. Nhưng vậy mới vui.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2

Radium

Moderator
Minh dùng KIS. Dùng lâu chả bị lỗi gì, chỉ mệt cái là phải tìm key. Nhưng vậy mới vui.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2

Cũng mê Kaspersky lắm nhưng máy yếu chịu không nổi e nó :(

kenb00

Avira Internet Security 2013 bảo vệ toàn vẹn nhất ... kể cả các trang có mã độc :D