• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bình chọn ROM WM6 tốt nhất cho HTC Wizard

Theo bạn, ROM WM6 nào tốt nhất cho HTC Wizard?

• Total voters
    102
  • Poll closed .

lesyhoangchuong

Trước đây đã đôi lần mình đề nghị tạo bình chọn ROM WM6 tốt nhất cho dòng HTC Wizard nhưng vẫn chưa thực hiện được vì không có subbox riêng. Nay nhân sự kiện ROM cho HTC Wizard vừa được nâng cấp thành subbox, mình xin phép được mở cuộc bầu chọn này.

Các bạn sau khi bầu chọn, nếu có thể, cố gắng reply bên dưới vì sao bạn lại chọn ROM đó cho máy của bạn nhé.

Mong tất cả các bạn đang sử dụng HTC Wizard sẽ tham gia cuộc bình chọn này. Mình sẽ thanks cho các có bạn bình chọn nhé =D>

mr_ben1999

Tính đến thời điểm này mình đã up thử và sử dụng 1 số Rom ở trên. Mình bình chọn là PV4 vì cảm thấy PV4 sử dụng tốt, ít hao pin, tốt độ ổn định. Mình chưa có dịp thử bản Windows Mobile 6 Pro 3.0 nên chưa có ý kiến về Rom này.

phuongtuan

Mình bỏ 1 phiếu cho Core2n vì rom này chạy tương đối ổn định, ít hao pin và đặc biệt là với core2n thì pocketmusic có thể nghe wma được. Còn về tốc độ thì chỉ cần chỉnh PP lên 12MB là rom nào cũng chạy nhanh thôi. Thân

rok

Mình bỏ 1 phiếu cho Core2n vì rom này chạy tương đối ổn định, ít hao pin và đặc biệt là với core2n thì pocketmusic có thể nghe wma được. Còn về tốc độ thì chỉ cần chỉnh PP lên 12MB là rom nào cũng chạy nhanh thôi. Thân
The same with me
Tui thấy bản này chạy ổn đinhjjjjjjjjj, đặc bịt ít tốn pin
Bản win pro 3.0 có vẻ nhìu người dùng nhỉ ? có j' hay ko?

tuanlinh

Mình đang dùng PV4 của PDAViet, giao diện đẹp, ít tốn pin, tốc độ và bộ nhớ trống nhiều !
Tuy nhiên bây h thấy nhiều ROM ra đời quá, chắc có thời gian sẽ test thêm ! :)

bobby09120

up hoài mà chưa kiếm em nào thật sự ngon lành cả. thôi thì đang dùng em wm6 của bác gì mà Nessf gì đó thấy dao dien cũng đẹp nên dùng tạm bạn nao cho ý kiến so sánh với core 2 nhé
thanks

binhlerhm

Mình sử dụng bản Core2.0n sau đó chuyển qua Windows Mobile 6 Pro 3.0, cả 2 bản này đều ổn định, PIN tốt. wm6-pro3 tốc độ có nhanh hơn core2.0n.
1 vote cho Windows Mobile 6 Pro 3.0

hooliganboy

Mình cũng đang sử dụng bản Windows Mobile 6 Pro 3.0, phải nói là bản rom này chạy rất good , ổn định , tương thích nhiều phần mềm , và chạy rất mượt , ít hao pin .
Một phiếu cho Windows Mobile 6 Pro 3.0

digikni

Sao trong danh sách bình chọn ko có bản XDA_WM6_Mobile của mfrazzz. Bản này chạy cũng tốt lắm mà

Infomation
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=310954

hotmar27

Mình đang sài bản XDA6 take to limited: 8125
thấy bản này sài cũng như những bản khác,
nhưng không nhanh lắm, ít lỗi. giao diện đẹp.
không có gì quá đặc sắc so với bản crossbow, va crossbow reload 1.5
ah có sửa được lỗi stand by bật không lên của bản crossbow dầu tiên.

mình mới tìm được cái link down rom này! thấy cũng ok
http://218.93.115.138/d900/wm6/
có điều là có một số rom bị khóa mã, hixhix chưa bung nén được :(:(, ai rảnh vào tìm hiểu nhé.

kelvin

các pác ơim còn bản Titanium 2 thì như thế nào, mình định dùng thử dấy, làm ơn cho ý kiến nhe

rok

Mình cũng chỉnh lên 12m rùi . nhưng có điều chạy pocket music mà cứ giật tưng tưng khi để equalize . ai bít cách hắc fuc ko nhi

lesyhoangchuong

các pác ơim còn bản Titanium 2 thì như thế nào, mình định dùng thử dấy, làm ơn cho ý kiến nhe
Mình cũng chỉnh lên 12m rùi . nhưng có điều chạy pocket music mà cứ giật tưng tưng khi để equalize . ai bít cách hắc fuc ko nhi
Các bác ơi, để tránh làm loãng nội dung chính xin các bác vui lòng chỉ cho ý kiến bình chọn thui nhé. Chân thành cảm ơn các bác ạ! =D>

AnhTu

Super V.I.P
Đề nghị các bạn tham gia vào topic và giữ đúng chủ đề đặt ra, đây là vấn đề rất cần thiết dành cho các bạn đang sử dụng bản ROM ổn định và mong muốn có một bản ROM mà nhiều người cảm thấy tốt nhất, không đi quá xa chủ đề, các bài viết hỏi han sẽ "được" xóa mà không báo trước.

phamhson

Mình vừa UPROM PV3 cho ) O2 miniS, phải nói là ngon, chạy ổn định, sướng nhất nhạc chuông tin nhắn nói bằng lời. Rất tiếc bên trên không có PV3 để bình chọn, chắc phải thử PV4 thôi.

AnhTu

Super V.I.P
Đã thêm 2 bình chọn PV3 và XDA WM6 Mobile cho các bạn dễ lựa chọn và vote cho bản ROM mình đang sử dụng.
P/s: những người nào chưa sử dụng các bản ROM trên đây có thể tìm cho mình bản ROM theo như mọi người đã bình chọn, và khi đã ưng ý với bản ROM như mọi người đã bình chọn thì bạn hãy Vote vào luôn để những người chưa sử dụng có thể an tâm.
Chúc các bạn tìm được cho mình 1 bản ROM ưng ý.

lesyhoangchuong

Mình chọn ROM gốc của mUn vì mình yêu sự đơn giản & sạch đẹp. Thế nhưng, trong ROM gốc lại không có camera. Thật tiếc quá đi :(( ! Có bác nào cook hộ cái camera vào với... =D>