• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACK ROM CE 19209 BUILD 19209 HOANGDAT_vt

Bản này đã fix lỗi tin nhắn tới ko sáng màn hình chưa vậy pác Đạt. Àh!Thêm cái lỗi này đã tồn tại ở bản Vista cũ của bác mà cũng chẳng thấy mem nào post chắc cũng ko để ý tới đó là âm lượng cuộc gọi, mình đã thử call 900 roài tăng âm lượng cuộc gọi lên MAX nhưng roài sau khi tắt máy, 1 lúc sau thì nó tự động quay lại mức volume 2 như cũ, ăn goài cứ chỉnh đi chỉnh lại goài thôi!

To HoangDat: Do chưa có freetime để cài thử và test bản này nên cứ toàn post bài hỏi " bừa" mong bác thông cảm!Bác check lại nếu những lỗi em post của bản ROM kia mà trong bản ROM này vẫn còn tồn tại thì mong bác fix rồi đưa ra bản hoàn chỉnh hơn!Pác và bác Dvha79_ddt đang là tâm điểm của ROM BA mà!Thân!b-)

@lonelyshadow0212 : Lỗi màn hình không sáng ko fix được( cho tới hiện nay là tình trạng chung)
Về âm lượng bạn thử chỉnh trước khi gọi xem. ngoài ra nếu khi nghe âm lượng nhỏ. bạn nhấn và giữ phím call để nghe âm lượng ở mức max
@lonelyshadow0212 : Một thành viên rất tích cực test ROM- Cố lên!!!

Last edited by a moderator:
@lonelyshadow0212 : Lỗi màn hình không sáng ko fix được( cho tới hiện nay là tình trạng chung)
Về âm lượng bạn thử chỉnh trước khi gọi xem. ngoài ra nếu khi nghe âm lượng nhỏ. bạn nhấn và giữ phím call để nghe âm lượng ở mức max
@lonelyshadow0212 : Một thành viên rất tích cực test ROM- Cố lên!!!

Thanks pác đã quá khen!Mình sẽ cố gắng test để tìm ra những lỗi cụ thể nhất!Vậy là chiều mai sẽ có freetime để cài bản ROM này goài!Hehe,dzui quá!Hẹn pác đúng trong vòng tối thứ 5 hoặc ngày thứ 6 mình sẽ post bài thật chi tiết những ưu điểm và khuyết điểm của bản ROM này. Sẽ cố gắng test thật kĩ hết và post chi tiết trong 1 bài viết chứ ko post lẻ tẻ kiểu này nữa đâu!Thân! Hy vọng mình sẽ là người giúp pác được nhiều trong công việc test ROM mới trước khi ra mắt các mem để khỏi phải có ai góp ý thêm nữa cả.Thân!

botculai

Mấy pác cài bản rom này mà có bị bệnh báo tin nhắn nhầm như em không, khi thích thì nó báo có 2, khi thì 1, khi thì 5 tin chưa đọc ở màn hình today, nhưng thật chất tring inbox thì chẳng có tin nhắn chưa đọc nào cả, bác nào gặp học biết cách khắc phục chỉ giùm em với, thanks nhìu

Hoangdat_vista

Mấy pác cài bản rom này mà có bị bệnh báo tin nhắn nhầm như em không, khi thích thì nó báo có 2, khi thì 1, khi thì 5 tin chưa đọc ở màn hình today, nhưng thật chất tring inbox thì chẳng có tin nhắn chưa đọc nào cả, bác nào gặp học biết cách khắc phục chỉ giùm em với, thanks nhìu

sAO CÓ CHUYỆN LẠ THẾ ĐC?:O:O

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Không có chuyện đó đâu, chắc tại bạn cài nhiều soft quá đấy thôi :-??

hector

mình nghi cậu này chỉnh sai ngày tháng đồng hồ nên lúc tin nhắn đến nó nằm ở tận ngày nảo ngày nào trong khi bay giờ là thời đại 2008 haha!=))
cách fix lỗi đơn giản là bạn chỉnh lại ngày tháng ngay sau khi tháo pin, kết nôi AS,..tốt nhất là hạn chế tháo pin bạn nhé!:D:D:D=D>

Hoangdat_vista

Đẹp, quá đẹp, Đạt lên tay quá.
chúc mừng room BA nhé! show nốt cái welcome đi Đạt ới!

Đức ơi! làm một cái roài nhưng dung lượng lớn quá đành nhét cái mặc định của nó, nên khong show đó thôi=))

Hic...tình hình la muốn hiện lại cái thanh bar bên dưới sau khi đã chạy xong nobar thì phải reset lại mới bình thường lại hả bác?Bất tiện vậy?Ko còn cách nào khác chỉnh lại mà ko cần phải reset lại àh? À!Cái thanh taskbar phía trên (có nút start),nếu như muốn chuyển sang bóng bẩy như của vista thì nó lại biến thành màu xanh pác à!Ko chuyển qua màu đen được à?Mà sau khi chuyển qua màu xanh bóng đó goài, chuyển lại 2D thì chỉ có cái thành start là chuyển lại màu đen thoai, còn thanh phía dứoi vẫn là màu đen.Check lại giùm!

Nhận xét trước mắt là nhanh, tương đối ổn định và khoái cái SIM Manage.Nhưng vẫn còn tình trạng tin nhắn người ta gởi tới mặc dù giờ hiện tại đang là 6h56p thì nó báo là tin gởi tới vào lúc 6h58p .Lỗi này đã xuất hiện từ bản ROM Vista! Và sao mình connect bluetooth với laptop thì khi send file bằng resco thì nó hiện thông báo "cannot connect to the OBEX device.It is not accessible or does not support selected service" là sao?

Chỉnh sửa cuối:

khanhcfc

gửi hoàng đạt !
minh up bản rom cua bạn thấy rất ưng ý .noi chung la càng ngày càng mượt.mình thấy mọi người trên diễn đàn đa số dùng o2 rất thạo chương trình cũng sẵn .mỗi lần có 1 bản rom mới thì thông thường cập nhật thêm những cái mới lạ .nhưng theo ý riêng của mình đi kèm với nhứng bản rom hoàn thiện thi mọi người đều ao ước có 1 bản rom trống hoàn toàn (chỉ có những ứng dụng căn bản )để đạt được tốc độ tối đa và cài những gì theo ý mỗi người .........không biết mọi người thế nào chứ mình dung o2 hầu như không cài 1 soft nào .chỉ nghịch những soft lạ và đợi bản rom mới thôi .chúc bạn luôn mạnh khỏe để cống hiến nhiều hơn nữa
-ah bạn xem lại mình dùng softkey thay taskmgr thành mesager không dc

Hoangdat_vista

gửi hoàng đạt !
minh up bản rom cua bạn thấy rất ưng ý .noi chung la càng ngày càng mượt.mình thấy mọi người trên diễn đàn đa số dùng o2 rất thạo chương trình cũng sẵn .mỗi lần có 1 bản rom mới thì thông thường cập nhật thêm những cái mới lạ .nhưng theo ý riêng của mình đi kèm với nhứng bản rom hoàn thiện thi mọi người đều ao ước có 1 bản rom trống hoàn toàn (chỉ có những ứng dụng căn bản )để đạt được tốc độ tối đa và cài những gì theo ý mỗi người .........không biết mọi người thế nào chứ mình dung o2 hầu như không cài 1 soft nào .chỉ nghịch những soft lạ và đợi bản rom mới thôi .chúc bạn luôn mạnh khỏe để cống hiến nhiều hơn nữa
-ah bạn xem lại mình dùng softkey thay taskmgr thành mesager không dc

Dùng softkey thay xong phải khởi động lại mới có hiệu lực
Theo ý bạn là cần một bản Clear đúng không. Thôi, bạn chờ vậy. Thực ra là có add phần mềm, nhưng gì nhiều đâu?:-??

Hoangdat_vista

Hic...tình hình la muốn hiện lại cái thanh bar bên dưới sau khi đã chạy xong nobar thì phải reset lại mới bình thường lại hả bác?Bất tiện vậy?Ko còn cách nào khác chỉnh lại mà ko cần phải reset lại àh? À!Cái thanh taskbar phía trên (có nút start),nếu như muốn chuyển sang bóng bẩy như của vista thì nó lại biến thành màu xanh pác à!Ko chuyển qua màu đen được à?Mà sau khi chuyển qua màu xanh bóng đó goài, chuyển lại 2D thì chỉ có cái thành start là chuyển lại màu đen thoai, còn thanh phía dứoi vẫn là màu đen.Check lại giùm!
Bạn này yêu cầu ROM đa năng quá :D chương trình nobar dùng với nhưng ai thích vọc máy thôi, nó giúp cho màn hình làm việc rộng hơn thôi, có sao đâu. Có phải suốt ngày cần cho nó tắt/ hiện đâu, mà khởi động lại có mất thời gian lắm đâu. Mình không phải người viết phần mềm:))
Thanh bar phía trên muốn chuyển sang dạng bóng bẩy thì bạn dùng một cái theme khác là được. Muốn đen thì chỉnh basehue là 0 hay 163, 167. Bạn lại muốn chuyển lại 2D với màu bất kì thì phải chỉnh lại reg nha!!!HKCU/software/microsoft/today/skin/window2d . chỉnh thông số của colorflatcenter đến khi nào vừa ý thì thôi. mỗi lần chỉnh cần khởi động lại

Nhận xét trước mắt là nhanh, tương đối ổn định và khoái cái SIM Manage.Nhưng vẫn còn tình trạng tin nhắn người ta gởi tới mặc dù giờ hiện tại đang là 6h56p thì nó báo là tin gởi tới vào lúc 6h58p .Lỗi này đã xuất hiện từ bản ROM Vista! Và sao mình connect bluetooth với laptop thì khi send file bằng resco thì nó hiện thông báo "cannot connect to the OBEX device.It is not accessible or does not support selected service" là sao?
Hiện tại BA của mình đang trục trặc vả lại không có laptop để kiểm tra, bạn xem lại xem mình đã cấu hình đúng chưa? trong BEAM, trong bluetool /mode . Thân!

khanhcfc

@hoang dat :Dùng softkey thay xong phải khởi động lại mới có hiệu lực
hoàng đạt ơi mình khởi động lại mà không dc đấy .bạn xem lại xem thế nào

Hoangdat_vista

@hoang dat :Dùng softkey thay xong phải khởi động lại mới có hiệu lực
hoàng đạt ơi mình khởi động lại mà không dc đấy .bạn xem lại xem thế nào

Kì lạ, bạn đã thử thay chương trình khác xem nào, ví dụ notepad hay task( nhớ là chỉ đến file chạy trong thư mục Windows). Hiện tại máy mình đang trong tình trạng ko sử dụng được. Sẽ test và trả lời bạn vào tối mai>22h

Bạn này yêu cầu ROM đa năng quá chương trình nobar dùng với nhưng ai thích vọc máy thôi, nó giúp cho màn hình làm việc rộng hơn thôi, có sao đâu. Có phải suốt ngày cần cho nó tắt/ hiện đâu, mà khởi động lại có mất thời gian lắm đâu. Mình không phải người viết phần mềm
Thanh bar phía trên muốn chuyển sang dạng bóng bẩy thì bạn dùng một cái theme khác là được. Muốn đen thì chỉnh basehue là 0 hay 163, 167. Bạn lại muốn chuyển lại 2D với màu bất kì thì phải chỉnh lại reg nha!!!HKCU/software/microsoft/today/skin/window2d . chỉnh thông số của colorflatcenter đến khi nào vừa ý thì thôi. mỗi lần chỉnh cần khởi động lại
Hic....phải dùng thêm tool à,cực qué, do mình thấy cái thanh phía dưới nhìn bóng lên mà thanh phía trên 2D thấy tức cười quá nên muốn change thôi, mình đã thay thì nên thay hết!

Hiện tại BA của mình đang trục trặc vả lại không có laptop để kiểm tra, bạn xem lại xem mình đã cấu hình đúng chưa? trong BEAM, trong bluetool /mode . Thân!
Về cái dzụ này thì em đã chỉnh lại lúc vừa mới up ROM xong rồi bác à!Từ laptop send qua ppc thì ko có vấn đề gì nhưng ngược lại thì :((

Hoangdat_vista

Hic....phải dùng thêm tool à,cực qué, do mình thấy cái thanh phía dưới nhìn bóng lên mà thanh phía trên 2D thấy tức cười quá nên muốn change thôi, mình đã thay thì nên thay hết!

Về cái dzụ này thì em đã chỉnh lại lúc vừa mới up ROM xong rồi bác à!Từ laptop send qua ppc thì ko có vấn đề gì nhưng ngược lại thì :((

:)):)):)) Hi bạn nói vui quá!!! Tức cười gì đâu, mình đâu có tự nghĩ ra được cái bar 2D đó mà cũng từ bản ROM gốc của kaiser đó, mình chỉ chỉnh màu thôi. mà có gì khó đâu, chỉ là thay một cái theme khác là có " bóng lên.." ngay. Tiếp tục test đi bạn, sẽ có thay đổi trong bản sau.=))
Còn về vấn đề bluetool, bạn thử up bản rom khác xem để loại trừ khả năng cấu hình trên máy tính không đúng.

Còn về vấn đề bluetool, bạn thử up bản rom khác xem để loại trừ khả năng cấu hình trên máy tính không đúng.

Cái này thì hoàn toàn ko phải do lỗi gì computer cả bác àh!Do trước đó em dùng bản ROM trước của bác thì hoàn toàn bình thường cả.
To @ll: Ai có laptop hỗ trợ bluetooth thì test thử xem có bị lỗi tương tự vậy ko nha!

kaka_86

thường là vậy đó anh.Laptop send qua PPC thi OK..còn Ngược lại PPC qua Laptop thì hay bi chập chờn lắm.Bên em Bán LAPTOP nên thử suốt.Siêu Thị Máy Tính Anh Nghĩa .27 Thái Hà..Thanks Anh

Mà Dòng Laptop Của Anh Là Hãng Gì.SONY< IBM<ACER HAY HP ?.Sony Thì BLUETOOTH ngon lắm đấy..

Last edited by a moderator:
thường là vậy đó anh.Laptop send qua PPC thi OK..còn Ngược lại PPC qua Laptop thì hay bi chập chờn lắm.Bên em Bán LAPTOP nên thử suốt.Siêu Thị Máy Tính Anh Nghĩa .27 Thái Hà..Thanks Anh

Mà Dòng Laptop Của Anh Là Hãng Gì.SONY< IBM<ACER HAY HP ?.Sony Thì BLUETOOTH ngon lắm đấy..

Chẳng liên quan gì đến thiết bị của laptop bác àh!Bản Rom trước của pác Đạt mình vẫn send qua bluetooth ầm ầm mà có sao đâu.Hiện tại mình đang xài con HP DV6000