• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACK V7 (Core 19214) - Clean ROM cho BA

NhatToai

Super V.I.P
em đọc rồi nhưng không tìm được cái gì đó để lam sạch ext.rom. nhưng kiểm tra thấy thông tin máy em không hiện ext.rom là gì. máy em được cài lên w05 rồi. như vạy co phải qua bước dọn dẹp ext rom nữa không?

Đã lên WM5 rồi thì cứ việc cho tới WM6 thôi.Máy đã sach ExtRom thì trong Start>>Settings>>System>>Memory phần Storage sẽ có Total=60 MB.

blue_danube500

máy báo là kết nối không dc là sao bác nhỉ?cáp em ngon lành mà.sao khi cho chạy cái no-yes-yes rồi cho chạy file up thì bị báo kết nối lõi.máy em vẫn kết nối activesync bình thường mà.

NhatToai

Super V.I.P
máy báo là kết nối không dc là sao bác nhỉ?cáp em ngon lành mà.sao khi cho chạy cái no-yes-yes rồi cho chạy file up thì bị báo kết nối lõi

Khi up thì đưa về Bootloarder vậy mà bạn lại Hardreset?
Sau khi lỡ HR rồi thì phải bấm phím cứng có hình tin nhắn đó>>sau đó màn hình chuyển qua trắng và quá trình setboot tự động diễn ra.
Đợi hoàn tất xong xuôi rồi hãy đưa về Bootloarder mà up.
Bootloarder=Power+Record+Reset.

blue_danube500

Khi up thì đưa về Bootloarder vậy mà bạn lại Hardreset?
Sau khi lỡ HR rồi thì phải bấm phím cứng có hình tin nhắn đó>>sau đó màn hình chuyển qua trắng và quá trình setboot tự động diễn ra.
Đợi hoàn tất xong xuôi rồi hãy đưa về Bootloarder mà up.
Bootloarder=Power+Record+Reset.

đã up xong.cảm ơn bác rất nhiều.nó đơn giản hơn em nghĩ nhiều quá.tóm lại là thế này: bootloarder (như bác hướng dẫn), nối cáp, chạy file up đã tải về.thế là xong:)
nhưng mất radio, Protocol la cái gì thế bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

đã up xong.cảm ơn bác rất nhiều.nó đơn giản hơn em nghĩ nhiều quá.tóm lại là thế này: bootloarder (như bác hướng dẫn), nối cáp, chạy file up đã tải về.thế là xong:)
nhưng mất radio, Protocol la cái gì thế bác nhỉ?

UP RADIO đi bạn, Up Radio như up ROM thôi. Tải bản Radio 1.5 TẠI ĐÂY
PASS & USER: PDAVIET

NhatToai

Super V.I.P
Là version của radio,bạn tải radio 1.15 type 1 cài vào(làm giống như up ROM vậy) xong chọt đít nó cái nha.Radio này có đưa len rồi đó,tìm sẽ thấy.

blue_danube500

bản Rom của bác không đọc được word à? em lại dùng rất nhiều chức năng này.có bản Rom nào có chức năng này không bác nhỉ?hôm nay đã thử đén bản thứ 3 của diễn đàn này rồi.đều không có word bác ạ

NhatToai

Super V.I.P
bản Rom của bác không đọc được word à? em lại dùng rất nhiều chức năng này.có bản Rom nào có chức năng này không bác nhỉ?hôm nay đã thử đén bản thứ 3 của diễn đàn này rồi.đều không có word bác ạ

Bạn tải OfficeMobile 6.1 cài vào xài vì phần lớn ROM build đều remove soft này.
Tham khảo tại đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17200

Chỉnh sửa cuối:

tauyen

Cho em hỏi vài câu nhé anh Hoangdat_vista,vì em mới biết up rom nên cũng muốn thử cho biết cái hay,cái lạ.Rom của bác sau khi up rồi thì cài Office mobile vào sau lên thẻ nhớ như bác nhattoai viết ở trên được không và có trục trặc gì không vì em hay dùng chương trình này.Em xin hết ạ,cám ơn nhiều nhá!

Hoangdat_vista

Tất nhiên là được chứ!!! mọi người và tui đều làm vậy mà. Bạn đừng lo sau khi Up ROM không có office để dùng. Nhưng theo mình tốt nhất nên cài office lên máy chứ ko cài lên thẻ nhớ

a3t

Thực ra cìa office lên thẻ hay máy cũng chả khác gì nhau, vì các bác có cài lên thẻ thì nõ cũng sẽ chui hầu hết vào máy.
BÁc Hoangdat ơi. Bác có thể làm ơn up riêng cái Dial pad lên cho em xin được không ạ.
Cảm ơn bác trước nhé

cppc

Bản này đẹp, nhanh lại tiết kiệm pin nên mình rất thích. Nhưng có một đặc tính hơi phiền phức một chút, không biết có ai bị không, là khi dùng tai nghe Bluetooth có cuộc gọi đến thì máy chỉ có rung mà không có chuông; chuông chỉ có ở trong tai nghe. Bản ROM 4 trước của bác Đạt cũng thế này. Ban đầu mình nghĩ là chuyện bình thường, sau thấy cậu bạn dùng bản ROM của bác Hà thì vẫn có chuông ở cả 2.

Dù sao thì với mình cũng không fải vấn đề lắm. Có ROM các bác build cho dùng thế này là mãn nguyện lắm rồi!

NhatToai

Super V.I.P
Cho em hỏi vài câu nhé anh Hoangdat_vista,vì em mới biết up rom nên cũng muốn thử cho biết cái hay,cái lạ.Rom của bác sau khi up rồi thì cài Office mobile vào sau lên thẻ nhớ như bác nhattoai viết ở trên được không và có trục trặc gì không vì em hay dùng chương trình này.Em xin hết ạ,cám ơn nhiều nhá!

Thực ra khi build ROM hầu hết các t/g đều bỏ bớt cái này cho nhẹ,khi nào ai có nhu cầu xài thì cài vô,chán thì gở ra.Tuy nhiên PM hệ thống này cài trên máy vẫn good hơn bạn.
OfficeMobile có bản dùng riêng để cài trên thẻ đó bạn,bạn qua đây tìm là thấy thôi:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17200
Chúc vui!

tauyen

Công nhận rom của anh Hoangdat và anh Dvha79 đẹp và nhanh thiệt.Em mới tập tành có gì các anh chỉ thêm giùm em nha!

kaka_86

anh đạt ơi cho em hỏi tý.sao W6.1 lại tốn pin hơn với WM2005?mạc dù themes chủ yếu của WM6.1 là màu đen.(như anh giải thích là điểm "nghỉ" không ăn Pin).và CPU chỉ sử dụng 19% so với WM2005 là 26%???

Theo mình WM6.1 (hay 6 cũng vậy) hiển thị đồ họa đẹp hơn, chi tiết hơn. Cái này so sánh rất dễ nhận biết. Mặt khác tiêu thụ pin nhiều hay ít đâu chỉ ở một khía cạnh là hiển thị đồ hoạ. Có khi chỉ là một cái reg ở chế độ bật( hoặc tắt) thôi đã làm cho máy làm việc vất vả hơn. Điều này bạn cũng có thể thấy khi so sánh hai bản ROM cùng build, core nhưng mỗi bản lại tiêu thụ điện năng khác nhau.

Last edited by a moderator: