• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackstone keeps rebooting at "smart mobility" screen

Thrall

Bác tháo pin ra để 1 lúc lâu rồi lắp lại xem sao (theo XDA)
Nếu bị toi thì khó cứu lắm vì bạn chưa Hard SPL, chỉ hy vọng tra Imei tải lại ROM chuẩn máy sống lại

kleintng

Tháo pin để cả tuần rồi cũng pó tay bác ạ.
Làm sao để biết Imei nào thì dùng rom nào vậy bác? Vụ này mình chưa biết

ThaiKien

Super V.I.P
Bạn lấy số serial của mình vào trang chủ của HTC từng vùng, thử nhập vào để tải các bản rom. Nếu chính xác thì dùng số serial đó có thể tại được bản rom tương ứng.

DucLong

Super V.I.P

nếu ở Sài Gòn, thứ 2 ghé cơ quan mình ở Trước cổng Sân Bay TSN, mình thử xem có cứu được không.

kleintng

nếu ở Sài Gòn, thứ 2 ghé cơ quan mình ở Trước cổng Sân Bay TSN, mình thử xem có cứu được không.

Hix cảm ơn bác, nhưng tiếc quá, mình lại không ở Sài gòn. Rõ khổ. Giờ lại quay lại xài con Mini S xa xua.

phanthanh2k4

Bạn thử lấy pin khác thay vào xem :)

Có lần mình cắm vào usb trên keyboard Razer của máy tính, không biết thế nào lại pin bị hút ngược ra (do trên keyboard có đèn) nên pin kiệt luôn. Tình trạng y như bạn mắc phải.

Hoặc có thể do bộ sạc của bạn có vấn đề, bạn thử dùng bộ sạc khác (5V,1A) sạc chừng 30 phút vào máy ở chế độ off (đèn đỏ ở nút power), sau đó bật máy lên lại thử xem.

Chúc bạn may mắn.

Thanh

binhhdda

Cũng đã bị thế và giải quyết như sau:
1- tải 1 rom gốc về
2- tháo nắp--> chọc nút reset--> dùng que cho vào nút volume down (ỏ trong cùng có nút chìm = đồng) để máy tự up rom lại
bạn thử xem

headone

Có cách nào HardSPL trong bootloader không? Theo mình thấy thì activesync được thì mới HardSPL được

sai lầm là ở chỗ này: dòng màu đỏ câu trả lời là có

dòng màu xanh câu trả lời là sai

tóm lại là phải vào bootloader, sau đó hardSPL 1.59 từ bootloader. cách vào bootloader thì tham khảo trên mạng hoặc hỏi anh em trong diễn đàn, đừng tự ý làm lung tung không máy của bạn sẽ thành cục chặn giấy thực sự đó

caothanhhai

Em cũng đang nít thở đây
Máy em đang xem ảnh bằng Resco Picture Manager thì treo ( không động đậy gì phím cứng cả ) em đành chọt Reset một phát
Lần đầu kẹt ở smart mobility- sau 10 phút em chọt phát nữa
Lần 2 vào được đến chữ HTC - sau 10 phút nữa em tháo luôn pin, thẻ, sim ra lắp lại Pin- bật lại
Lần 3 vào được đến chữ Window thì kẹt - Em lạnh hết người
Em copy Rom vào thẻ nhớ - Quyết làm lần 4
Vào Bootloader OK - Up Rom OK
Thở phào- nhưng lần sau chắc sợ SR bằng phím cứng ( lần trước em đã có lần chọt bị HR nhưng không kẹt ...)

doquangduc

Well-Known Member
Em cũng đang nít thở đây
Máy em đang xem ảnh bằng Resco Picture Manager thì treo ( không động đậy gì phím cứng cả ) em đành chọt Reset một phát
Lần đầu kẹt ở smart mobility- sau 10 phút em chọt phát nữa
Lần 2 vào được đến chữ HTC - sau 10 phút nữa em tháo luôn pin, thẻ, sim ra lắp lại Pin- bật lại
Lần 3 vào được đến chữ Window thì kẹt - Em lạnh hết người
Em copy Rom vào thẻ nhớ - Quyết làm lần 4
Vào Bootloader OK - Up Rom OK
Thở phào- nhưng lần sau chắc sợ SR bằng phím cứng ( lần trước em đã có lần chọt bị HR nhưng không kẹt ...)
Chúc mừng chú HD của Bác Hải từ cõi chết trở về...:D:D:D

caothanhhai

Chúc mừng chú HD của Bác Hải từ cõi chết trở về...:D:D:D

Để còn tiếp tục UPROM:)):)):))

Báo cáo với các bác hôm qua em lại bị phát nữa y chang ( không sợ bằng lần đầu vì quen rùi ) nói chung là cứ Reset là phải up lại Rom.
Theo các bác là do gì, phần cứng hay Rom ??? và phải làm thế nào ???:-??:-??:-??
Thanks

headone

treo do cài Resco Picture Manager, sau đó xem ảnh? >> lỗi phần mềm >> không cài phần mềm đó nữa

do cài ROM LEO >> lỗi hệ ĐH >> chọn ROM LEO nào không lỗi

bản ROM nào đã bị lỗi ở máy bạn thì đừng nên cố cài làm gì, có thể ảnh hưởng tới phần cứng đó

tuanmqme

Báo cáo với các bác hôm qua em lại bị phát nữa y chang ( không sợ bằng lần đầu vì quen rùi ) nói chung là cứ Reset là phải up lại Rom.
Theo các bác là do gì, phần cứng hay Rom ??? và phải làm thế nào ???:-??:-??:-??
Thanks
Em cũng bị y chang bác cả tối qua điện thoại của em thành cục gạch reset kiểu j cũng không được up lại thì máy tính với cab để hết ở cơ quan thế là potay.com.vn

caothanhhai

Em cũng bị y chang bác cả tối qua điện thoại của em thành cục gạch reset kiểu j cũng không được up lại thì máy tính với cab để hết ở cơ quan thế là potay.com.vn
em thì để sẵn Rom trong thẻ, thủ thêm một bản Pim nữa
Phòng thân là hơn với WMo!:-?:-?:-?