• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 & WM6.5.x Sense 2.5 [01-11-2010]

binhminhmuon

Mình đang dùng TP 2 giờ chuyển sang dùng HD 1 của thằng bạn, trước giờ đều syn qua cáp với laptop để up Rom bình thường nhưng khi dùng HD khi cắm máy với Laptop để kết nối thì Window mobicenter lại không nhận? Kể cả ra máy dùng Active Sys. Mình đã cài lại Window mobile nhưng vẫn không syn với HD được.Laptop mình dùng Vista.
Giúp mình với Adv Trần Minh Mẫn, nhìn Rom đẹp quá mà ko thể up, mình nghe nói có cách up Rom qua thẻ nhớ?
cảm ơn nhiều

có mấy bước để up ROM bằng thẻ nhớ như sau :
1. Down bản ROM ưng ý về rồi giải nén
2. copy file có đuôi .nbh vào thẻ nhớ rồi đổi tên thành BLACIMG.nbh
3. tắt máy ( tháo pin hoặc tắt bằng phần mềm trong máy cũng được )
4. bấm + giữ phím giảm âm lượng rồi bấm nút nguồn, màn hình sẽ sáng lên và tìm file nbh trong thẻ nhớ ( lúc này nhớ bỏ nút nguồn ra nhé :D, tìm được rồi thì nó hỏi có up ROM này ko, bấm nút nguồn để up ROM hoặc nút giảm âm lượng để hủy bỏ
5. ngồi đợi vài phút để em nó up ROM xong
6. up xong ROM tháo nắp sau ra, lấy bút chọc nút reset
7. vao win rồi thì hard reset ( cái này chắc bạn biết rồi :D )

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình đang dùng TP 2 giờ chuyển sang dùng HD 1 của thằng bạn, trước giờ đều syn qua cáp với laptop để up Rom bình thường nhưng khi dùng HD khi cắm máy với Laptop để kết nối thì Window mobicenter lại không nhận? Kể cả ra máy dùng Active Sys. Mình đã cài lại Window mobile nhưng vẫn không syn với HD được.Laptop mình dùng Vista.
Giúp mình với Adv Trần Minh Mẫn, nhìn Rom đẹp quá mà ko thể up, mình nghe nói có cách up Rom qua thẻ nhớ?
cảm ơn nhiều

- Trước khi up Rom bạn phải chắc là máy mình đã HSPL nhé! Đưa máy về Bootloader xem chỉ số nhé, nếu chưa HSPL thì tham khảo tại đây.
- Bạn vẫn có thể up Rom thông qua PC mà ko cần kết nối active sync:
+ Đưa máy về Bootloader, dưới vạch 3 màu đang chế độ Serial.
+ Bạn gắn cáp nố máy với PC, nếu nó chuyển chế độ USB thì tiến hành up bình thường.
Chúc thành công!

AnhPheCT

Đang test bản này 2 ngày nay, sợ đưa lên liên tục các bạn nhàm thui!:D Vì Build mới đôi khi đằng đẵng chẳng thấy ra, tới lúc ra thì làm 1 loạt, test đuối!:|

Bản ROM v23683 cái Quicklink 4x4 của T2M chữ nhỏ bị đứt nét ko mịn!! Mình dùng mấy bản ROM trước với Quicklink 4x4 của Bác Quang thì chữ nhỏ mà rất mịn. Nói chung ROM chạy nhanh nhưng vẫn còn bị ngủ luôn, hôm nay để máy qua đêm sáng mở lên ko được, phải lấy Pin ra khởi động lại. Ko biết tại sau luôn. Albums ảnh ở Photo & Video của Manila mở ko đuợc, ko có Menu (Albums v3.2 (Build 2016.1229 có vấn đề!!!))... Chờ bản mới v23134, xem như thế nào nghe nói Code này như mong đợi.....!

Chỉnh sửa cuối:

mrlap80

Mình thích nhất bản Rom này là cái biểu tượng start nó chuyển xuống dưới nhìn pro hơn và tiện dụng hơn.Cám ơn pác Man nhìu!

Sonblack

Super V.I.P
Mình thích nhất bản Rom này là cái biểu tượng start nó chuyển xuống dưới nhìn pro hơn và tiện dụng hơn.Cám ơn pác Man nhìu!

Các build của Windows Mobile 6.5.x thì nút Start nằm ở thanh phía dưới còn 6.5 thì là chữ Start nằm ở thanh phía trên! :D

mrlap80

Có pác nào cho mình hỏi cách tắt rung phản hồi của bàn phím khi nhắn tin và lướt web,mình đã bỏ chế độ Vibrate trong TouchFlo rồi nhưng vẫn ko đc thấy khó chịu kinh.Mình đang dùng bản V103 của pác Phạm Quang

mrlap80

Có Pác nào biết cách chuyển lockscreen từ trên xuống dưới đc ko,e dang chạy bản kwbr v4.2 mà cái lockscreen nó ở trên thấy bất tiện mỗi khi mở khóa quá.Pác pro hướng dẫn em nha.Thanks

mrlap80

bạn cài file đính kèm ở dưới vào rồi SR là được

Thanks pác nhiều em đã làm đc rồi,nhưng hiện em ko dùng bản V103 của pác Quang nữa vì em thấy hình như hơi ngốn pin thì phải.E chỉ nghe gọi đc 1 ngày.

có khá nhiều ROM để chế độ rung bàn phím, bạn nên lưu file đó trong thẻ nhớ, lúc nào up ROM khác cần đến thì dùng
còn chuyện ngốn pin đến mức nghe gọi được 1 ngày thì mình thấy bạn nghe gọi hơi bị nhiều :D , nếu ko thì bạn nên xem lại pin của bạn đi, mua cục khác thử xem
ROM trên pdaviet ko hao pin như thế đâu

TranMinhMan

Super V.I.P
Đang test Build 23686, tối qua đang up lên thì Laptop sụp nguồn luôn, tất cả Rom nằm trong ổ cứng. Chưa biềt khi nào sửa xong!X_X:((

connguab

Đang test Build 23686, tối qua đang up lên thì Laptop sụp nguồn luôn, tất cả Rom nằm trong ổ cứng. Chưa biềt khi nào sửa xong!X_X:((

Hy vọng laptop of bạn sớm khỏi bệnh
mong Rom mới of bạn nhìu lắm
hjhjhjhj.............

mrlap80

có khá nhiều ROM để chế độ rung bàn phím, bạn nên lưu file đó trong thẻ nhớ, lúc nào up ROM khác cần đến thì dùng
còn chuyện ngốn pin đến mức nghe gọi được 1 ngày thì mình thấy bạn nghe gọi hơi bị nhiều :D , nếu ko thì bạn nên xem lại pin của bạn đi, mua cục khác thử xem
ROM trên pdaviet ko hao pin như thế đâu

Thanks bạn đã trả lời bài viết của mình,nhưng mình thấy minh up sang Rom KWBR v4.2 thì thấy pin dùng đc 2 ngày nghe gọi thi thoảng lướt web.Mình cũng ko đổ tại Rom Pdaviet,ngược lại mình còn rất cám ơn anh em trên Pdaviet đã tâm huyết với diễn đàn để có những Rom hay cho anh em dùng.Ở bài trước mình cũng hơi vội vàng nhận định là bản V103 của pác Quang là ngốn pin,có lẽ do mình cài 1 số ứng dụng nào đó gây hao pin.

TranMinhMan

Super V.I.P
Thanks bạn đã trả lời bài viết của mình,nhưng mình thấy minh up sang Rom KWBR v4.2 thì thấy pin dùng đc 2 ngày nghe gọi thi thoảng lướt web.Mình cũng ko đổ tại Rom Pdaviet,ngược lại mình còn rất cám ơn anh em trên Pdaviet đã tâm huyết với diễn đàn để có những Rom hay cho anh em dùng.Ở bài trước mình cũng hơi vội vàng nhận định là bản V103 của pác Quang là ngốn pin,có lẽ do mình cài 1 số ứng dụng nào đó gây hao pin.

Việc sử dụng máy tốn Ram và tốn pin, ngoài việc do Rom, một phần còn do cách dùng nữa bạn. Bạn có cài ctr nhiều ko, các ctr chạy ngầm bên dưới nhiều ko!?

Vài hình ảnh Ver 23686 chưa kịp up lên:

Chỉnh sửa cuối:

mrlap80

Việc sử dụng máy tốn Ram và tốn pin, ngoài việc do Rom, một phần còn do cách dùng nữa bạn. Bạn có cài ctr nhiều ko, các ctr chạy ngầm bên dưới nhiều ko!?

...

Mình cài ko nhiều,khi up Rom xong mình chỉ cài thêm Font , VietMap ,Touch off , opera 9 vậy thui.Nhưng ko hiểu sao máy cứ xuống pin ầm ầm mình cũng đã vào Task Manager tắt hết mọi ctr đi rồi còn cách nào để tối ưu pin nữa ko chỉ giúp mình.Hiện mình đang phải chạy bản KWBR 4.2 chán quá bản này ko mượt lắm.Thanks

Last edited by a moderator:
mình dùng ROM của T2M, cài các chương trình làm trong suốt giao diện, cài slider mới, bật thời tiết, để nghe gọi nhắn tin bình thường cũng được hơn 2 ngày, đến ngày thứ 3 mới phải sạc.
Các chương trình làm trong suốt và các skin là tốn Ram lắm, chả lẽ cục pin cuả mình tốt thế :D

XuanTruong

Super V.I.P

Vài hình ảnh Ver 23686 chưa kịp up lên:

Sửa Laptop nhanh rồi Up lên đi chú em, bản này ngon rồi nhưng vẫn máu bản mới hơn!:D

tuuquy

He, mới sắm được em HD, đang định up ROM, thui chờ bác TMM update ROM mới rồi up luôn 1 thể. Mong bác sớm cho ra lò. Nhìn giao diện kết quá.