• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE-PDAVIET ROM WM6.5_DRAGON_v10 (Core 21626)M2.1

DucLong

Super V.I.P
BLACKSTONE-PDAVIET ROM WM6.5_DRAGON_v10 (Core 21626)M2.5

Firstly Thank to Mr. PhamQuang for Big Help & thank to Bepe and Ervius for kitchen tool
together with AM TranMinhMan
and all I forget.

Phiên bản ROM DRAGON_V_10_WM6.5 dành cho TouchHD:
- Được tích hợp các phần mềm cần thiết với Build 21626. (ổn định và nhanh)
- Cở sở OS: ROM 1.59.841.5 WWE + ROM WM6.5 cho HD.
- OEM và Manila mới từ các Ship ROM WM6.5 của HTC TouchPro2 và HTC Leo.
- Manila 2_5_19202525_0 từ ROM cho TP2 mới. Với phiên bản này thời tiết
chạy full trên màn hình Home.
Các chức năng về Báo thức, update thời tiết ổn định, xác định location nhanh và khá chính xác.
Thay thế màn hình Home, một số Icon và chức năng từ Leo 2.01 packages và Leo 2.02
Bản V10 thay thế một số ứng dụng mới từ HD2

Link: http://www.4shared.com/file/215979081/3378df63/V10_21626.html
Password: Dragon
Hình ảnh minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

T.Mod xem lại tiêu đề của bản Rom ở ngoài là M2.1 nhưng bên trong là M2.5,mình cũng bị nhầm,vào xem kỹ lại mới thấy.Thank longnguyen30

jacky2007

Member
test hơn 5h chưa thấy lổi j ngoài việc phải fixlocation mới update được thời tiết....................

DucLong

Super V.I.P
test hơn 5h chưa thấy lổi j ngoài việc phải fixlocation mới update được thời tiết....................

Mình đã test location và ROM nhận diện rất tốt, riêng các tỉnh phía bắc về mùa đông có thể tín hiệu hơi yếu do mây mù che.

takaru

Ngoài màn hình home không hiện thanh calendar rồi ( phần trống dưới ngày tháng và alarm như trên hình ở # 1 ) . hihihi .

DucLong

Super V.I.P
Ngoài màn hình home không hiện thanh calendar rồi ( phần trống dưới ngày tháng và alarm như trên hình ở # 1 ) . hihihi .

Bên trái ngày tháng, bạn click vào nó hiện calendar. Bên phải để cài alarm.

takaru

Bên trái ngày tháng, bạn click vào nó hiện calendar. Bên phải để cài alarm.

bạn vẫn chưa hiểu ý mình rồi . bây giờ thử chọc vào chỗ trống ( dưới ngày tháng và alarm ý - trên mấy cái icon tại tab home ) , máy sẽ di chuyển đến tab calendar ngay . không biết có phải chủ ý của bạn không vì giờ nhìn nó như đang tàng hình mặc dù vẫn tồn tại .

rainsea

Longnguyen nên phát triển dòng Manila 2.1 thôi vừa nhanh và ổn định, dòng Manila 2.5 thì bác Phạm Quang đang làm quá tốt rồi. Tớ không up bản ROM này của bạn vẫn giữ nguyên bản 09 khá hay và ổn định.

ntt2006

Longnguyen nên phát triển dòng Manila 2.1 thôi vừa nhanh và ổn định, dòng Manila 2.5 thì bác Phạm Quang đang làm quá tốt rồi. Tớ không up bản ROM này của bạn vẫn giữ nguyên bản 09 khá hay và ổn định.

Bạn hãy cài thử bản này và cảm nhận,mình đã cài khá nhiều bản M2.5 nên sau khi cài bản này thì mình có cảm giác khác hẳn. Rom chạy rất mượt,các ứng dụng chạy êm và ram free rất tốt.
Chỉ cần cài thêm signedrilphone để cập nhật location mà thôi,thời lượng pin tốt,và còn những thứ khác nửa...
Calenda tab và Home thi bị ẩn tiêu đề nhưng không thành vấn đề.
Thank longnguyen đã cho 1 bản rom tuyệt

DucLong

Super V.I.P
Bạn hãy cài thử bản này và cảm nhận,mình đã cài khá nhiều bản M2.5 nên sau khi cài bản này thì mình có cảm giác khác hẳn. Rom chạy rất mượt,các ứng dụng chạy êm và ram free rất tốt.
Chỉ cần cài thêm signedrilphone để cập nhật location mà thôi,thời lượng pin tốt,và còn những thứ khác nửa...

Cám ơn bạn đã khích lệ. Riêng việc ẩn Calendar thì Lúc trước mình cũng có ý định làm cho nó trống bớt phần này nhưng chưa làm được vì đã có lịch hiển thị ngày tháng ngay ở dòng trên rối. Hôm nay build core 21626 lại vô tình được như vậy nên để luôn.

cuongtqg

ntt2006 hướng dẫn rõ 1 chút về signedrilphone và cho mình cái link luôn nha.

Thank all - Downloading .......

cuongtqg

Mình đã down về nhưng chỉ thấy có đúng 1 file BLACIMG.nbh - cách Up ROM = file này như thế nào ? Làm ơn chỉ mình - Thanks alot

ntt2006

Mình đã down về nhưng chỉ thấy có đúng 1 file BLACIMG.nbh - cách Up ROM = file này như thế nào ? Làm ơn chỉ mình - Thanks alot

Có 2 cách để up :

Cách 1 :

Bạn down filw bên dưới về, giải nén file và và lấy file Blackstone_CustomRUU bỏ vào cùng thư mục chứa file BLACIMG.nbh và up từ PC thông qua sync
Cách 2 :

Chép file BLACIMG.nbh vào thẻ nhớ và up (tắt máy -> bấm và giử Volumn down + bấm nhả nút Power -> làm theo hướng dẫn trên màn hình là up)

DucLong

Super V.I.P

Nếu mới mua máy về, muốn up ROM khác, bạn đọc phần hướng dẫn HardSPL-làm xong bước này mới up ROM được nhé nếu không máy sẽ hỏng.