• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 - Build 21009.1.6.0 PV ‎

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangan123

BLACKSTONE WM6.1 - Build 21109.5.0.0 PV ‎

BLACKSTONE WM6.1 - Build 21109.5.0.0 PV

chân thành cảm ơn tới sự giúp đỡ của Man PhamQuang đã nhiệt tình hướng dẫn mình build rom này. chân thành cảm ơn!

đây là rom đầu tay dòng này của mình có gì mong các bạn đóng góp thêm cho cho mình ,cảm ơn!

Link down đã fix lỗi:

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

hình như bản rom của bạn bị lỗi phần setting -> sound! Không thể set nhạc tin nhắn được! Bạn xem lại nha! Làm mình đành phải úp lại bạn V8 của bác Quang!

HuynhThanh

:D bạn thông cảm có mỗi cái này là up nhanh.mạng mình thì down đc mediafire ^^

Bản rom này nhìn giao diện không bằng bản rom bị lỗi hôm qua! phía trên màn hình có 1 đường gạch ngang nhìn không được đẹp lắm! Khi khóa máy mở ra hiển thị mấy ô tròn rất bất tiện! Mình có vài nhận xét cho bản rom sau tốt hơn!

hoangan123

Bản rom này nhìn giao diện không bằng bản rom bị lỗi hôm qua! phía trên màn hình có 1 đường gạch ngang nhìn không được đẹp lắm! Khi khóa máy mở ra hiển thị mấy ô tròn rất bất tiện! Mình có vài nhận xét cho bản rom sau tốt hơn!

:D bạn không muốn nó hiện cái đường thẳng báo pin và cái khóa bàn phím vòa options off nó đi là được mà . :))

HuynhThanh

:D bạn không muốn nó hiện cái đường thẳng báo pin và cái khóa bàn phím vòa options off nó đi là được mà . :))

Với lại các chương trình còn đang chạy được hiển thị gần chữ Start mình không thích lắm! Mình thích nằm ở góc trái như các bản rom của bác Quang! Mình có thể mở lên và tắt nó đi!

hoangan123

Với lại các chương trình còn đang chạy được hiển thị gần chữ Start mình không thích lắm! Mình thích nằm ở góc trái như các bản rom của bác Quang! Mình có thể mở lên và tắt nó đi!

nó hiện icon và tắt là tắt hẳn không chạy ngầm dễ sử dụng, bạn không thíc nó thì tắt nó đi muốn remove ra yahoo mình hướng dẫn cho ^^

soibeo

Mình muốn hỏi 1 vấn đề là:
Imei của máy mình (xem ở đằng sau máy) là XXX.
Mà khi xem ở phần device information thì lại là XXX01. Bị thừa 2 số 01 hichic, ko hiểu thế là thế nào?

HuynhThanh

Mình muốn hỏi 1 vấn đề là:
Imei của máy mình (xem ở đằng sau máy) là XXX.
Mà khi xem ở phần device information thì lại là XXX01. Bị thừa 2 số 01 hichic, ko hiểu thế là thế nào?

Sao mà bạn hỏi 1 vấn đề tới 2 chỗ thế này! Đây là khu vực rom bạn à!

ghekua

hehe hoan hô anh An đã có bản rom mới, remove Wktask, coreplayer với Throttlelock, rom chạy nhanh, vuốt mượt, nói chung rất tốt. Cám ơn anh An nhìu nhìu nhé...

PhamQuang

Manager
Giao diện ROM này của An khá độc đáo đấy !!!
Tuy nhiên có 1 điều lưu ý: NÊN tránh đưa các ứng dụng thương mại (CorePlayer) vào ROM, bởi điều này sẽ bị lên án trên 1 số Forum đấy.
Vấn đề ở chỗ: các forum hiện nay quan tâm đến sản phẩm ROM của PDAVIET nhiều, cho nên họ sẽ hay đưa đi giới thiệu, nhưng nếu trong ROM có sản phẩm thương mại sẽ dễ bị ảnh hưởng tới cả Forum của chúng ta.
Hơn nữa việc cài CorePlayer trong vài giây, ai cần cũng đã có bản CR cả rồi, nên việc đưa vào ROM là không cần thiết.

ghekua

Tuy nhiên có 1 điều lưu ý: NÊN tránh đưa các ứng dụng thương mại (CorePlayer) vào ROM, bởi điều này sẽ bị lên án trên 1 số Forum đấy.
Vấn đề ở chỗ: các forum hiện nay quan tâm đến sản phẩm ROM của PDAVIET nhiều, cho nên họ sẽ hay đưa đi giới thiệu, nhưng nếu trong ROM có sản phẩm thương mại sẽ dễ bị ảnh hưởng tới cả Forum của chúng ta.
Hơn nữa việc cài CorePlayer trong vài giây, ai cần cũng đã có bản CR cả rồi, nên việc đưa vào ROM là không cần thiết.

Không phải lỗi anh An đâu bác Quang ơi. Cháu tự ý viết bài giới thiệu bản rom này bên xda, không ngờ bên họ phản ứng về việc có phần mềm thương mại. Cháu xin lỗi bác và mọi người. Từ giờ về sau sẽ không tự ý như vậy nữa. Mong PV và mọi người tha lỗi.

ngphuongqt

nó hiện icon và tắt là tắt hẳn không chạy ngầm dễ sử dụng, bạn không thíc nó thì tắt nó đi muốn remove ra yahoo mình hướng dẫn cho ^^

Bạn cho hỏi có thể remove cái Call History and Calendar ở màn hình Home được không?

Thanks,

hoangan123

vâng cháu đã bỏ nó đi rồi ạ, đây cũng là lần đầu cháu sẽ rút kinh nghiệm cho bản sau ^^

connguab

Hi hoangan123,
Bản Rom của bạn có 1 giao diện cool thật, tốc độ cũng good lém, nhưng nếu bạn có thể update các chương trình chính cho bản Rom sắp tới thì quả thật là N01 lun đóa, (hiện tại bản Rom HD_V1.8_XTREME của Dutty là cập nhật tất cả những gì mới nhất, bạn có thể tham khảo và đưa vào bản Rom sắp tới cho a e PDAV mình trải nghiệm nha, với lại bạn có thể làm mới các icon trên thanh taskbar phía trên cùng bên phải giống như bản Rom V9 của pác Quang cho nó đẹp
Nếu có thể tạo ra 1 giao diện khác tuyệt hơn thì k còn gì để nói, còn nếu k thì bạn hãy giữ lại giao diện của bản Rom nì nha
cảm ơn hoangan123 nhìu lém
Mong bản Rom mới của bạn trong 1 ngày gần đây

ghekua

hehe theo thông tin mới nhận được thì anh An đã bắt đầu vọc rom extreme của ông dutty rồi, mong rằng sẽ có rom mới từ anh An để úp trong một ngày không xa :D

Status
Không mở trả lời sau này.