• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V02 (Core 20954) & V03 (Core 20764)

Status
Không mở trả lời sau này.

HuynhThanh

mới vừa up xong bản V02 của bác Quang thấy rất ok. Nhưng về cuộc gọi có khi cuộc gọi tới không thể bắt máy được, nhưng vẫn từ chối được. Không biết đây là lỗi do rom hay là sao dzây bác Quang?

nguyentritamct4

Mình mới vừa up xong bản V02 chưa khám phá hết nhưng mình rất hài lòng với bản Rom này, máy chạy nhanh, Storage trống nhiều, màn hình rất nhạy, GPRS hoạt động rất tốt... Chỉ có Display Switch để tắt màn hình nó sao đó, lần nào cũng phải bấm 2 lần mới được. Thanks bác Quang!

mdapro

Manila 3D này là mặc định hả các pro, máy em bây h có cần cài HardSPL trc khi uprom ko???

PhamQuang

Manager
Đã đưa link tải và giới thiệu phiên bản V03, cấu trúc và giao diện giống như V02, chỉ có SYS là từ Build 20764 (ROM Ship).

HuynhThanh

Mới vừa up bản V02 của bác Quang hồi sáng. Giờ đã có bản V03. Lại tiếp tục up bản mới nữa xem sao. Thanks! Bác Quang!!!! =D>

Mới vừa up xong bản V03 của Bác Quang. Cảm giác cũng như bản V02. Độ ổn định, chưa xử dụng lâu nên chưa kiểm tra được. Nay mai mình sẽ cho ý kiến. Thanks Bác Quang.

connguab

sao hem ai zup mình zị, mình hem tải đc từ Rapid, hic hic......mọi ng có thể up lên host khác dùm mình đc hem
mình cám ơn nhìu lắm

HuynhThanh

Xài bản V3 của bác Quang tối qua tới giờ, thấy độ ổn định tốt hơn bản V2. Nhưng có một thắc mắc cũng giống như bản V2 là bác Quang không cho tắt tiếng khi kéo danh bạ hoặc kéo ứng dụng trong program lên xuống. Nếu tắt được thì tin nhắn không có âm thanh. Mong bác coi lại để cho ra bản V4 hoàn hảo hơn. Thanks bác!!!!!!=D>

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Thêm cái nữa là chương trình Weather chú add thêm cho Việt Nam một số vùng Tây Nguyên nữa thì tốt .

HuynhThanh

Thêm cái nữa là chương trình Weather chú add thêm cho Việt Nam một số vùng Tây Nguyên nữa thì tốt .

Nếu Bác Quang mà làm theo ý bạn chắc là phải thêm cho đủ 64 tỉnh luôn quá. Vì ai cũng kêu bác add vào hết.:))

nguyentritamct4

Xài bản V3 của bác Quang tối qua tới giờ, thấy độ ổn định tốt hơn bản V2. Nhưng có một thắc mắc cũng giống như bản V2 là bác Quang không cho tắt tiếng khi kéo danh bạ hoặc kéo ứng dụng trong program lên xuống. Nếu tắt được thì tin nhắn không có âm thanh. Mong bác coi lại để cho ra bản V4 hoàn hảo hơn. Thanks bác!!!!!!=D>

Cái này bạn vô phần TouchFlo chỉnh tắt tiếng thôi. Máy mình tắt âm trong TouchFlo khi có tin nhắn mới vẫn có âm thanh bình thường mà bạn!!!

HuynhThanh

Cái này bạn vô phần TouchFlo chỉnh tắt tiếng thôi. Máy mình tắt âm trong TouchFlo khi có tin nhắn mới vẫn có âm thanh bình thường mà bạn!!!

Đó là bản rom theo máy thì được. Chứ rom của bác Quang không được. Mình đã thử nhiều cách rồi.:((

PhamQuang

Manager
Đó là bản rom theo máy thì được. Chứ rom của bác Quang không được. Mình đã thử nhiều cách rồi.:((

Âm thành nào vậy? Có phải âm thânh "tách tách" kéo lên xuống không?
Vào Settings >>> System >>> TouchFLO mở ra.
Bỏ dấu mục đầu: "Enable sound when...." đi rồi OK là được chứ sao.
Âm thanh TouchFLO thì liên quan gì tới âm tin nhắn?
Các chỉnh âm thanh đều hoạt động bình thường.

HuynhThanh

Âm thành nào vậy? Có phải âm thânh "tách tách" kéo lên xuống không?
Vào Settings >>> System >>> TouchFLO mở ra.
Bỏ dấu mục đầu: "Enable sound when...." đi rồi OK là được chứ sao.
Âm thanh TouchFLO thì liên quan gì tới âm tin nhắn?
Các chỉnh âm thanh đều hoạt động bình thường.

Cháu quên mất chỗ đó! Thanks bác!!!!

Exec2007

Tôi xài bản V2 thấy có 1 trục trặc là không có chuông khi có cuộc gọi đến, chỉ rung thôi, mặc dù đã set kỹ rồi.
Kể cả tin nhắn đến cũng vậy.
Ưu điểm nhận thấy ngay là sóng rất khỏe.
Thử UP bản V3 xem sao
Nhân đây cũng muốn hỏi thêm 1 tý:
- Tôi vào trang HTC khai báo S/N để load Rom Update trong đó mà nó lại bảo sai vậy là sao các bác nhỉ ??
- Bác nào có bản ROM nguyên thủy thì cho tôi xin với.

Chỉnh sửa cuối:

Exec2007

Quái nhỉ tôi UP bản V3 thì có chuông và rung rồi nhưng lại không thay đổi nhạc chuông được mới lạ chứ, chỉ kêu 1 bài duy nhất dù đã chọn lại mà không được.
Up thử bản RUU_BlackStone_HTC_WWE_1.14.405.0_Radio_52.49a.25.26_1.09.25.14_Ship xem sao.

Báo cáo: Up bản này chuông, rung , đổi nhạc chuông đều ngon.

Chỉnh sửa cuối:

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Quái nhỉ tôi UP bản V3 thì có chuông và rung rồi nhưng lại không thay đổi nhạc chuông được mới lạ chứ, chỉ kêu 1 bài duy nhất dù đã chọn lại mà không được.
Up thử bản RUU_BlackStone_HTC_WWE_1.14.405.0_Radio_52.49a.25.26_1.09.25.14_Ship xem sao.

Đúng rồi đó mình cũng gặp tình trạng này bữa giờ rồi mà chưa hiểu tại sao đây

PhamQuang

Manager

Đúng là có hiện tượng này, do tinh chỉnh registry mà thêm thừa mất 1 k.e.y.
ROM V03 sẽ được chỉnh sửa nhanh chóng và đưa lên sớm nhất.
Cám ơn các bạn test đã nhận ra.

Status
Không mở trả lời sau này.