• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V05 - Build 20764.1.4.3

Status
Không mở trả lời sau này.

mdapro

Em đang down, cho hỏi có cần thiết phải up cả radio ko???
Em đang dùng bản V03 tự nhiên bị mất tiếng chỉ cần up lại Rom là ok hả các bác?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bạn chỉ cần úp bản V5 đả tích hợp sẳn radio 1.10.25.25 trong đó luôn rồi .
nếu bản muốn dùng bản V3 thì chạy radio riên , đã có topic cho radio

Thrall

Mình thấy radio 1.10 ko khỏe bằng 1.09 nhưng ổn định và tiết kiệm pin hơn (mình dùng Mobi).
Mất tiếng có thể xem lại lỗ tai nghe.
Bác Quang ơi, màn hình cuộc gọi đến Camel DialPad bị trùng hình(lấp mất chữ trượt)

HuynhThanh

Mình thấy radio 1.10 ko khỏe bằng 1.09 nhưng ổn định và tiết kiệm pin hơn (mình dùng Mobi).
Mất tiếng có thể xem lại lỗ tai nghe.
Bác Quang ơi, màn hình cuộc gọi đến Camel DialPad bị trùng hình(lấp mất chữ trượt)

Bản 1.10 sóng mạnh hơn chứ ko hề yếu đi bạn à. Mình đã test tất cả các mạng rùi!

Còn bản V5 màn hình cuộc gọi đến vẫn bình thường! Đâu có vấn đề gì đâu bạn xem lại nhé!!!!

ppc_hhvn

Cũng chả hơn gì bản ship rom. Có mấy cái ringtone hay thì lại remove đi mất.

linhmoitote

Đọc topic này hoa cả mắt, chắc "tẩu hỏa nhập ma" quá. Có bác nào biết chỗ up rom ngon lành không mách tui với (tui ở Hà Nội) để tới up cho nhanh, Tết đến nơi rồi. Thankyou các bác trước...

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đọc topic này hoa cả mắt, chắc "tẩu hỏa nhập ma" quá. Có bác nào biết chỗ up rom ngon lành không mách tui với (tui ở Hà Nội) để tới up cho nhanh, Tết đến nơi rồi. Thankyou các bác trước...
Úp rom cũng đơn giản thôi mà chỉ cần làm theo các bước là ok . dìng PPC thì phải biết úp rom cho nó như vậy mới vui chứ .

nhattakiem

Các bác ơi cho em hỏi ở bản rom gốc 1.18.707.1 khi chạm vào phím gọi, home, back( 4 phím ở dưới) thì có rung. Khi em up bản rom V5 của bác Quang thì các phím đó không còn rung nữa, các bác có biết bật rung các phím đó ở đâu không chỉ em với. Thank các bác nhiều.

HuynhThanh

Các bác ơi cho em hỏi ở bản rom gốc 1.18.707.1 khi chạm vào phím gọi, home, back( 4 phím ở dưới) thì có rung. Khi em up bản rom V5 của bác Quang thì các phím đó không còn rung nữa, các bác có biết bật rung các phím đó ở đâu không chỉ em với. Thank các bác nhiều.

Rung đó là có sẵn bạn à! Đâu có chỉnh gì lại đâu! Mình cũng đang xài bản V5 nè. Bạn thử úp bản rom khác xem sao nhé!!!!

PhamQuang

Manager

Thử HR lại máy thử xem sao.
Các bản ROM cook của PDAVIET bản nào cũng rung ầm ầm đấy.
Chức năng rung là default mà, mình có tắt đi đâu.

nhattakiem

Bác Quang ơi em mới dùng PPC nên chưa biết cách HR bác chỉ em cách HR với nhé. Cám ơn bác nhiều.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bác Quang ơi em mới dùng PPC nên chưa biết cách HR bác chỉ em cách HR với nhé. Cám ơn bác nhiều.
Đưa máy về tình trạng tắt nguồn hẳn sau đó bấm tổ hợp UP+DOW nhấn nhẹ nút POWER , vẩn giữ nguyên UP+DOW cho tới khi màng hình hiện thông báo thì buông ra

nhattakiem

Đưa máy về tình trạng tắt nguồn hẳn sau đó bấm tổ hợp UP+DOW nhấn nhẹ nút POWER , vẩn giữ nguyên UP+DOW cho tới khi màng hình hiện thông báo thì buông ra

Cám ơn bác nhiều;;)

Cám ơn bác Quang nhiều. Em làm theo cách của bác mọi thứ đều ngon lành.

b3nzQ

cho mình hỏi mình cài rom này của bác Quang nhưng khi dùng vietmapR12 thì máy cứ trong tình trạng đang dò vậy thì có phải do bản radio này k hay máy làm sao? Thanks!!!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
cho mình hỏi mình cài rom này của bác Quang nhưng khi dùng vietmapR12 thì máy cứ trong tình trạng đang dò vậy thì có phải do bản radio này k hay máy làm sao? Thanks!!!
Mình cài bản V5 dùng VM_R12 vẩn bình thường k co gì

nhattakiem

Các bác ơi cho em hỏi ở bản rom gốc 1.18.707.1 thì khi tắt màn hình rút bút hay nhấn UP+DOW đều không sáng lại màn hình nhưng khi cài rom V5 của bác Quang thì rút bút hay nhấn UP+DOW thì lại sáng màn hình. Các bác có bị hiện tượng đó không vậy.

nguyentritamct4

Các bác ơi cho em hỏi ở bản rom gốc 1.18.707.1 thì khi tắt màn hình rút bút hay nhấn UP+DOW đều không sáng lại màn hình nhưng khi cài rom V5 của bác Quang thì rút bút hay nhấn UP+DOW thì lại sáng màn hình. Các bác có bị hiện tượng đó không vậy.

Mình thấy cài bản Rom nào khi rút bút ra đều sáng màn hình hết mà bạn.! Hình như cái này là mặc định của HTC.

dunghnvn

Bạn ko muốn sáng màn hình thì vào seetting >>> keylock >>> Stick vào Lock all button except Power button là ok

hunter_tht

Bác Quang này sao em down V05 về giải nén bằng pass PDAVIET ko dc pass là Phamquang cung ko dc là sao bác nhỉ?
Em xin lỗi đã tìm ra nguyên nhân phải đánh đung như trong Code!! Sorry Bác nhé

Status
Không mở trả lời sau này.