• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V06 - Build 20769.1.4.5

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
ROM 1.19.831.06 CHO HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.20769 Build 20769.1.4.5 ===

Phiên bản V06, ROM đầu năm 2009 dành cho HTC TouchHD (Blackstone):
- Dựa trên cơ sở Ship ROM phiên bản HK 1.19.831.
- Thay đổi Core 20769 Aku 1.4.5 được port từ ROM Ship Touch HD (TQ).
- Storage và RAM có thông số đảm bảo như bản V05.
- Sử dụng DialPad màu đen của tác giả Camel (WiKi).
- Giữ nguyên chức năng hiển thị PIN như các phiên bản cũ.
- Phiên bản V06 chỉ chứa phần OS.
Thay đổi các version mới của OEM như sau:
DShow 2_00_081113_0
EnlargeStartMenu 1_2_35587_1
HTCGesture 1_0_30346_2
Album 2_5_18204127_2
TaskManager 2_1_35359_1
...
Được lấy từ phiên bản Touch HD mới nhất.

Các thông số sau khi Up ROM:
- Storage tổng hơn 357Mb
- RAM trống trên 135Mb
- Nếu với những ai chỉ quan tâm tới giao diện và số lượng ứng dụng thì V05 và V06 sẽ không có gì khác nhau, bởi chúng trên cùng 1 cơ sở.
Tuy nhiên bản V06 đã được thay đổi OS mới cùng khá nhiều thay đổi version các ứng dụng mới hơn.
Hy vọng với V06 sẽ ổn định hơn.

LINK TẢI ROM V06 (TouchHD):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/184330771/BLACKSTONE__1_19_831_06__B20769.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

ppc_hhvn

Cám ơn bác Quang.
Xin hỏi bác là, mình rất thích cái nhạc chuông "Ring-Leaves" mà không thấy trong bản v05, vậy có thể cài được "Ring-Leaves" không, và lấy ở đâu?
Thanks

PhamQuang

Manager
Cám ơn bác Quang.
Xin hỏi bác là, mình rất thích cái nhạc chuông "Ring-Leaves" mà không thấy trong bản v05, vậy có thể cài được "Ring-Leaves" không, và lấy ở đâu?
Thanks

Bạn biết cách Dump ROM của Touch HD ra không?
Dump ra mà lấy các Ringtone, sau đó đem copy các Ringtone vào Windows/Rings là dùng được thôi.
Nếu chưa biết cách Dump ROM thì tải File dưới đây nhé:
Mã:
http://rapidshare.com/files/184368758/RINGTONE_by_HD.7z
Toàn bộ Ringtone của Touch HD đó, hơn 2.6Mb cơ đấy.

TuyetKy

Cám ơn bác Quang nha tối nay lại phải thức test ROM rùi:D. Bản V5 em rất thích ở tốc độ nhưng cái bàn phím thì ko khoái lắm. Hôm nay có hotfix mới từ HTC sửa lỗi camera đó ko biết bác đã fix chưa? Còn cái SD Tune UP nữa
Đang down - có gì báo cáo sau:-??

PhamQuang

Manager
Cám ơn bác Quang nha tối nay lại phải thức test ROM rùi:D. Bản V5 em rất thích ở tốc độ nhưng cái bàn phím thì ko khoái lắm. Hôm nay có hotfix mới từ HTC sửa lỗi camera đó ko biết bác đã fix chưa? Còn cái SD Tune UP nữa
Đang down - có gì báo cáo sau:-??

Mấy cái Hot fix đó Htc.com ra liên tục mà.
Các bạn có thể tải *.exe về, đưa vào máy nhấn chạy 1 tý là xong thôi.
Không biết có ai rảnh tạo 1 Topic gồm các exe Hot fix không nhỉ? :D

nhattakiem

Các bác ơi Sync của HD nó chạy liên tục vậy, tắt đi rồi được một lúc mà nó vẫn chạy, các bác có biết tắt nó đi ở đâu không chỉ em với.

HuynhThanh

Mình cài bản V5 của bác Quang mà vẫn thấy chạy AS liên tục :((

Bạn vào setting, chọn task manager, dùng tay đè lên ActiveSync thấy hiện lên Add Exclusive chọn vào đó là ok đấy bạn. Chúc thành công!!!!:D

nhattakiem

Bạn vào setting, chọn task manager, dùng tay đè lên ActiveSync thấy hiện lên Add Exclusive chọn vào đó là ok đấy bạn. Chúc thành công!!!!:D

thank bạn nhé. cho mình hỏi mình cài bản V5 của bác Quang sao mà wifi không vào được, máy vãn nhận có tín hiệu wifi nhưng vào trang well nó lại cứ dis sau đó nó báo phải có GPRS :(

HuynhThanh

thank bạn nhé. cho mình hỏi mình cài bản V5 của bác Quang sao mà wifi không vào được, máy vãn nhận có tín hiệu wifi nhưng vào trang well nó lại cứ dis sau đó nó báo phải có GPRS :(

Bản V5 wifi hơi bị khó nha bạn! Bản cài bản V6 mới thử xem sao nha! Mình đã test bản V5 rùi! Có khi vô được có khi không!!!!:D

HuynhThanh

bản V6 chạy ổn định hơn ko bạn ơi, wifi có ổn không bạn ;;)

Mình đã test bản V6 qua nay. Thấy tốc độ xử lý cũng khá tốt, nhưng về cuộc gọi có khi không bắt được máy, phải ngắt cuộc gọi đến, người ta gọi lại lần nữa thì được! Nhưng tỷ lệ không cao đâu! Có lẽ do bác Quang xử dụng Core 20769 mới nên không được ổn bằng Core 20764.

Còn về WIfi mình kẹt quá nên chưa test được. Mà chắc cũng ổn không có vấn đề gì đâu bạn! Bạn nên úp thử bản V6 xem sao nhé!:D

PhamQuang

Manager
Mình đã test bản V6 qua nay. Thấy tốc độ xử lý cũng khá tốt, nhưng về cuộc gọi có khi không bắt được máy, phải ngắt cuộc gọi đến, người ta gọi lại lần nữa thì được! Nhưng tỷ lệ không cao đâu! Có lẽ do bác Quang xử dụng Core 20769 mới nên không được ổn bằng Core 20764.

Còn về WIfi mình kẹt quá nên chưa test được. Mà chắc cũng ổn không có vấn đề gì đâu bạn! Bạn nên úp thử bản V6 xem sao nhé!:D

Thử HR lại máy xem sao !!!
Về cơ bản V05 và V06 cũng như Core 20764 và 20769 không khác gì nhau nhiều, thậm chí Core 20769 phải chạy khá hơn mới phải.
Các Build đều được port từ Ship ROM mà.

Về WiFi cả 2 bản V05 và V06 mình dùng đều bắt bình thường nếu như không muốn nói là rất tốt.

HuynhThanh

Thử HR lại máy xem sao !!!
Về cơ bản V05 và V06 cũng như Core 20764 và 20769 không khác gì nhau nhiều, thậm chí Core 20769 phải chạy khá hơn mới phải.
Các Build đều được port từ Ship ROM mà.

Về WiFi cả 2 bản V05 và V06 mình dùng đều bắt bình thường nếu như không muốn nói là rất tốt.

Cám ơn bác! Để cháu thử HR lại xem sao đã! Cháu không hiểu là tại sao lâu lâu lại cứ bị không bắt được cuộc gọi nữa! Về điểm này bản V5 tốt hơn!

Còn về Wifi bản V6 tốt hơn V5! Để cháu HR xong test vài hôm báo cáo với bác!

hoangan123

bác Quang cho cháu hỏi up dòng này có khác gì không >? và up như thế nào ạ

Thoai_DakMil

Super V.I.P
bác Quang cho cháu hỏi up dòng này có khác gì không >? và up như thế nào ạ
Đã có các topic giới thiệu công cụ dùng úp rom cho HD ở ngoài rồi bạn tham khảo đi .
Đây là topic thảo luận sử dụng rom V6 PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.