• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V06 - Build 20769.1.4.5

Status
Không mở trả lời sau này.

HuynhThanh

Thử HR lại máy xem sao !!!
Về cơ bản V05 và V06 cũng như Core 20764 và 20769 không khác gì nhau nhiều, thậm chí Core 20769 phải chạy khá hơn mới phải.
Các Build đều được port từ Ship ROM mà.

Về WiFi cả 2 bản V05 và V06 mình dùng đều bắt bình thường nếu như không muốn nói là rất tốt.

Đúng là sau khi format lại máy! Không còn trường hợp cuộc gọi đến không bắt máy được nữa bác à! Máy chạy rất mượt! Cám ơn bác!!!

hoangtran_1211

Đúng là sau khi format lại máy! Không còn trường hợp cuộc gọi đến không bắt máy được nữa bác à! Máy chạy rất mượt! Cám ơn bác!!!

Lần nào khi up rom xong mình cũng đều hardreset lại trước khi test. Nó giúp máy cập nhật fimware mới.

dj_long

đầu tiên thanks pác Quang liên tục update cho AE những bản rom tốt
sau là xin phép được yêu cầu , nếu có thể pác up những bản rom của pác lên host khác được không ? chứ rapid thì em bó tay !
em đang dùng bản v04 của pác thấy pin tiết kiệm đáng kể ... nói chung là rất nôn nóng muốn thử các bản roms của pác , nhưng đáng tiếc chưa load được , hoặc AE nào rảnh làm ơn giúp !
cám ơn pác Quang + AE

PhamQuang

Manager
đầu tiên thanks pác Quang liên tục update cho AE những bản rom tốt
sau là xin phép được yêu cầu , nếu có thể pác up những bản rom của pác lên host khác được không ? chứ rapid thì em bó tay !
em đang dùng bản v04 của pác thấy pin tiết kiệm đáng kể ... nói chung là rất nôn nóng muốn thử các bản roms của pác , nhưng đáng tiếc chưa load được , hoặc AE nào rảnh làm ơn giúp !
cám ơn pác Quang + AE

Và tôi cũng có yêu cầu với các bạn:
Nếu thảo luận đánh giá, góp ý về ROM hãy post bài trong các Topic giới thiệu ROM.
Các bài liên quan tới vấn đề link tải, tôi sẽ sớm delete hết đi đó.

soibeo

Bạn Quang ơi mình dùng bản v05 và bản này chạy Opera mà minimize và vào lại vài lần là máy bị treo fải mở nắp ra ấn soft reset, thỉnh thoảng exit trong Opera cũng bị treo. Trường hợp này có cách nào xử lý ko? chứ cứ fải mở nắp hoài mệt lắm:D
Cám ơn bạn nhiều nha:D

HuynhThanh

Bạn Quang ơi mình dùng bản v05 và bản này chạy Opera mà minimize và vào lại vài lần là máy bị treo fải mở nắp ra ấn soft reset, thỉnh thoảng exit trong Opera cũng bị treo. Trường hợp này có cách nào xử lý ko? chứ cứ fải mở nắp hoài mệt lắm:D
Cám ơn bạn nhiều nha:D

Bạn thử Hard Reset lại xem sao? Bản V5 chạy khá good đấy!:D

Thrall

Bác down lại bản Opera cài đè lên là hết hoặc UP ROM khác. Bản ROM của bác Quang và Duty bị lỗi Opera nên khi quay ngang màn hình là chết cứng, kinh nghiệm là lấy bản Opera ko hỗ trợ flash hoặc tự động quay ngang thì ko sao

XuanTruong

Super V.I.P
Mới mua hộ đứa Bạn một Em HTC TouchHD và Test thử trong vòng 1 giờ! Vẫn đang mơ ước để được Test bản Rom này! Hic!:(

soibeo

mình đã tìm ra nguyên nhân tại sao Opera bị treo rồi:D. Vì cache mặc định của chương trình chỉ có 4000KB, sau khi mình chỉnh thành 20MB thì đã ko còn hiện tượng bị treo nữa, chạy rất ngon:D

soibeo

hic hic dùng opera vẫn hay bị treo cứng máy bác ạ, sao ko thấy ai bị lỗi này như mình nhỉ:((

soibeo

Ko biết có phải là do Rom có tích hợp ati d3d driver ko?
Cách để gỡ bỏ ati driver thế nào vậy, ai biết chỉ mình với:D

HuynhThanh

hic hic dùng opera vẫn hay bị treo cứng máy bác ạ, sao ko thấy ai bị lỗi này như mình nhỉ:((

Bạn thử cài bản V6 xem sao? Chứ bản V5 mình xài không gặp chút vấn đề nào hết!

Status
Không mở trả lời sau này.