• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V16 - Build 20771.1.4.6

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
ROM 1.22.921.16 CHO HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.20771 Build 20771.1.4.6 ===

Phiên bản ROM WM6.1 V16 dành cho HTC TouchHD:
- Phát triển và chỉnh sửa 1 số reg. phiên bản V15
- Dựa trên Driver và OS từ phiên bản ROM ship 1.22.921.3 (TW)
- XIP và Build từ ROM AT&T cho HTC TouchPro.

LINK TẢI ROM V16 (HD):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/204981446/BLACKSTONE_WM6.1__1_22_921_16__B20771.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

thangbom

đập thùng đây, cám ơn bác Quang. Cuối cùng cũng ra lò, lấy xong up ngay, đang giải lao đây mà ...

... vừa cài xong, sau khi hard reset, RAM sử dụng 37% (không cài Garmin XT, vì mình dùng iGO 8 trên thẻ rồi, đơn giản hơn). Đang up tiếp các phần mềm thiết yếu, sẽ có phản hồi sau.

Để tránh sự dòm ngó và phát tán của các anh 'Tây', bạn nào có nhu cầu lấy bên các chỗ khác ngoài RS (xem chỗ bên V15 ấy, mình cũng đã up cho V16 trên đó rồi, các bạn có thể tìm được đó) thì email cho tớ cũng được (thangbom(A)gmail.com) nhé, tớ sẽ gởi link lại cho, chứ để đây nhiều khi phật lòng bác Quang

Chúc cả nhà HD vui với phiên bản này ...

cập nhật sau khi sync contacts (+1.000 records), emails (lưu 2 tuần, lấy full body và attachment 150KB), cài Resco Contact Manager, Resco Explorer, IM+, Mobipocket Reader, Pocket Informant, Pocket Shield, Pocket Music, Adv Config, HD Tweak, Core Player, G-Alarm, SK Tools, Google Maps, Shangmail (pushmail), ... (quên rồi), RAM chạy ở mức 44% quá đã ...

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

Mong là bản V16 dựa trên OS và Driver mới từ bản 1.22.921.3 sẽ tốt hơn bản V15. Mong là dung lượng ram trung bình ở mức <40% là ok! Thanks! Chú Quang!:D

S

saudoi

Guest
Bác Thangbom ơi bác có PM HD tweak cho em xin với em vô xda-developers kiếm thì link die mất rồi, bác làm ơn send cho em vao email quangsaudoi@yahoo.co.uk với
thanx bác nhé

startrace

Sau khi up và test soft thì có 1 lỗi như sau : cài allbackground vào là TF3D bị đơ ngay

phuongsfc

Hi!
Tối hôm qua toi up xong, bình thường. Sáng nay vưa mới thử Wifi thì cứ sau khi đã kết nối Wifi xong khoảng 3 to 5 giây thì máy bị treo, SR lần thứ 3 rồi! chưa biết nguyên nhân ra sao??

HuynhThanh

Hi!
Tối hôm qua toi up xong, bình thường. Sáng nay vưa mới thử Wifi thì cứ sau khi đã kết nối Wifi xong khoảng 3 to 5 giây thì máy bị treo, SR lần thứ 3 rồi! chưa biết nguyên nhân ra sao??

Bản rom này wifi và gprs tốt hơn rất nhiều so với bản V15, mình đã test sáng giờ. Bạn nên úp lại xem sao nha!:D

thangbom

Wifi có thể nói là rất tốt và ổn định bạn ạ, vì tôi dùng cái này khoảng 3-5 tiếng/ngày lận, nếu không được thì dứt khoát đã downgrade ngay rồi. Thậm chí, cũng xin báo luôn là lỗi Youtube xoay lung tung trong phiên bản V15 cũng đã được cải tiến hợp lý hơn (vì tôi có cái tật tối trước khi ngủ hay nằm trên giường nếu không đọc ebook thì cũng đọc news, còn không thì xem Youtube (he he...), nên cái việc xoay lung tung làm tôi rối khi mình nằm trên giường 'đổi tư thế' nằm bây giờ cũng không còn nữa, tức nó chịu xoay theo mình rồi).

Có một cái mà không biết có ai bị hay để ý không, là dãy menu trượt bên dưới, nếu trượt từ đầu dãy đến cuối dãy thì OK, thậm chí còn mượt mà hơn V15. Còn nếu bắt ngang từ nút nào đó ở giữa dãy (ví dụ people, hay email, hay SMS) mà trượt đến đầu programs thì không trượt được. Có thể là do cài đặt hay sao, tôi muốn hỏi xem bệnh này có phải là bệnh chung không nữa ...

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Có một cái mà không biết có ai bị hay để ý không, là dãy menu trượt bên dưới, nếu trượt từ đầu dãy đến cuối dãy thì OK, thậm chí còn mượt mà hơn V15. Còn néu bắt ngang từ nút nào đó ở giữa dãy (ví dụ people, hay email, hay SMS) mà trượt đến đầu programs thì không trượt được. Có thể là do cài đặt hay sao, tôi muốn hỏi xem bệnh này có phải là bệnh chung không nữa ...

Khi trượt các Tab, lướt qua các Tab Picture & Video và Music, bạn hãy để nó load xong rồi hãy sử dụng, sẽ bình thường thôi.

sahara030nb

Sau khi up bản V16 này, máy của tôi ko thể lướt web, cũng như không có kết nối khi sử dụng googlemap, có cách nào khắc phục không hay p up lại Rom hả các bạn (Đã HR)

thangbom

Sau khi up bản V16 này, máy của tôi ko thể lướt web, cũng như không có kết nối khi sử dụng googlemap, có cách nào khắc phục không hay p up lại Rom hả các bạn (Đã HR)
tớ vẫn chậy ấm ấm, Google map cũng chạy ầm ầm bác sahara030nb ạ, thậm chí tớ có thói quen để chế độ wifi ở "Best Battery" mode nữa, vẫn ổn định.

Một việc mà tôi để ý là Touch Flo 3D hình như hay bị treo hơn V15? Tức là chỉ treo phần giữa thôi, menu start vẫn làm việc, và thanh trượt dưới vẫn chạy (tôi bị 2 lần nên chưa kết luận được gì, đều là sau 1 đêm ngủ dậy không). Soft reset thì hết! Có ai bị trường hợp tương tự và trị được không? Ngoài ra, về độ ổn định, chưa thấy gì hơn V15 cả.

HuynhThanh

tớ vẫn chậy ấm ấm, Google map cũng chạy ầm ầm bác sahara030nb ạ, thậm chí tớ có thói quen để chế độ wifi ở "Best Battery" mode nữa, vẫn ổn định.

Một việc mà tôi để ý là Touch Flo 3D hình như hay bị treo hơn V15? Tức là chỉ treo phần giữa thôi, menu start vẫn làm việc, và thanh trượt dưới vẫn chạy (tôi bị 2 lần nên chưa kết luận được gì, đều là sau 1 đêm ngủ dậy không). Soft reset thì hết! Có ai bị trường hợp tương tự và trị được không? Ngoài ra, về độ ổn định, chưa thấy gì hơn V15 cả.

Bản V16 này nhìn chung là không có vấn đề gì cả! Có vấn đề là ram luôn ở mức 45-46% làm cho TL3D đôi khi khá chậm chạp! Trong khi đó bản V9 ram luôn nằm ở mức <40% khá hợp lý!

sahara030nb

em cần giúp đỡ một chút, vẫn là việc ko vào web, cũng như dùng google map, e đang dùng WM 6.1 V16 của bác Quang, khi sử dụng Quick GPS thi download báo failed, nhưng khi kết nối PPC với Computer bàng ActiveSync thì mọi việc lại trở lại hoạt động bình thường, QuickGPS download dc và truy cập web bằng Opera cũng rất nhanh, hiện tượng lỗi trên chỉ xảy ra khi PPC ko kết nối với CPU, ai biết có thể giúp e với, e rất thích bản ROM này và đã up lại 2 lần, đã HR nhiều lần nhưng ko được, Help meeeeee !!!!!!!!

thangbom

em cần giúp đỡ một chút, vẫn là việc ko vào web, cũng như dùng google map, e đang dùng WM 6.1 V16 của bác Quang, khi sử dụng Quick GPS thi download báo failed, nhưng khi kết nối PPC với Computer bàng ActiveSync thì mọi việc lại trở lại hoạt động bình thường, QuickGPS download dc và truy cập web bằng Opera cũng rất nhanh, hiện tượng lỗi trên chỉ xảy ra khi PPC ko kết nối với CPU, ai biết có thể giúp e với, e rất thích bản ROM này và đã up lại 2 lần, đã HR nhiều lần nhưng ko được, Help meeeeee !!!!!!!!
khi không dùng wifi hay ActivSync, nó sẽ tự dò GPRS. Bạn có dùng tính năng này không? Vả lại, Quick GPS mỗi lần sync dùng data đến 1 tuần, bạn bận tâm làm gì? Chẳng lẽ suốt tuần bạn không bao giờ sync với máy à? Nếu có thì cập nhật qua Quick GPS qua GPRS chi cho tốn tiền vô ích? Vài hàng trao đổi cùng bạn ...

sahara030nb

tôi cũng đã kết nối và update Quick GPS rồi nhưng cứ rút USB ra khỏi máy tính là vẫn báo GPRS hoạt động nhưng ko thể vào web, cũng như dùng QuickGPS, liệu có phải do tôi từng dùng Internet Sharing rồi không?????

thangbom

tôi cũng đã kết nối và update Quick GPS rồi nhưng cứ rút USB ra khỏi máy tính là vẫn báo GPRS hoạt động nhưng ko thể vào web, cũng như dùng QuickGPS, liệu có phải do tôi từng dùng Internet Sharing rồi không?????

ah ... hiểu rồi. Bạn cấu hình GPRS chưa đúng đó, nên nó tự đòi GPRS nhưng không kết nối được. Đơn giản nhất và tự động nhất, bạn vô Start, Settings, Connections, xong chọn mục Connection Setup. Trong mục này bạn chọn quốc gia là Việt Nam, sau đó nó sẽ cho bạn chọn nhà cung cấp dịch vụ (Vina, Mobi, v.v...). Sau khi chọn xong và OK, bạn phải chờ 1 lát (khoảng 30 giây hay hơn, tùy điều kiện sóng điện thoại ... (nó sẽ kết nối về nhà cung cấp dịch vụ và lấy cấu hình cài đặt). Xong máy sẽ yêu cầu bạn soft reset, và đương nhiên bạn phải cho. Sau đó, GPRS chạy vi vu thôi bạn ạ. Chuẩn bị tiền trả cho nhà đài nhé ... chúc vui

sahara030nb

cái này khi mình HR nó đã bắt cài đặt rồi mà bạn, tôi cũng vừa làm theo cách bạn bày cho nhưng vẫn báo "conection failed. Please try again later" chắc phải up ROM khác thôi, dù sao cũng thanks bạn phát:((

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.