• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V16 - Build 20771.1.4.6

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
cái này khi mình HR nó đã bắt cài đặt rồi mà bạn, tôi cũng vừa làm theo cách bạn bày cho nhưng vẫn báo "conection failed. Please try again later" chắc phải up ROM khác thôi, dù sao cũng thanks bạn phát:((

QuickGPS sau khi Up ROM, ROM nào cũng vậy, thì làm gì đã có Data cho nó, tất nhiên nó sẽ đòi Update qua kết nối.
Bạn phải có Connection nào đó: Qua ActiveSync, WiFi, GPRS,... để Update Data, mỗi lần Update được 7 ngày.
Thangbom nói chính xác rồi đó.
Bạn thử Up ROM khác, cũng sẽ vậy mà thôi.

thangbom

cái này khi mình HR nó đã bắt cài đặt rồi mà bạn, tôi cũng vừa làm theo cách bạn bày cho nhưng vẫn báo "conection failed. Please try again later" chắc phải up ROM khác thôi, dù sao cũng thanks bạn phát:((
mình đang công tác ở ngoài nước nên từ lúc cập nhật V16 chưa bao giờ dùng GPRS trong nước, nhưng bạn nên nhớ cho, GPRS trong nước mình lắm lúc hay bị 'chuối' lắm. Ở nước ngoài thì mình đang dùng ngon (ngay cả cập nhật thời tiết, lấy pushmail, v.v...), mỗi tội tốn tiền quá nên mình cắt sau đó bạn ạ. Chúc bạn may mắn, và nếu có trị được bệnh này thì post lên đây cho anh em với nhé

thangbom

Tính năng Video Phone

Quên báo với forum mình nữa là mình đã thử luôn tính năng video call với 1 bạn khác dùng Nokia E71 trên mạng 3G, kết quả mỹ mãn. Nó làm giống Skype (trên PC) vậy, tức có 1 cửa sổ lớn để nhìn video người đối diện, và cửa sổ nhỏ hơn bên dưới để mình nhìn ... mình qua camera phía trước (để nhắm cho ngay thôi). Cái hay (hơn Skype trên PC) nữa là trong quá trình nói chuyện, nó cho mình swap máy chụp hình sang dùng máy phía sau. Ví dụ bạn muốn giới thiệu cái gì đó với người đối diện nơi bạn đang ở, môi trường xung quanh, bạn không cần phải quay điện thoại ra ngoài ... (hết thấy người đối diện rồi!!).

Tùy theo trạng thái lúc bạn điện, nếu không cắm headphone, nó sẽ tự động phát loa lớn ngoài (cho nên bạn không cần kê sát tai nghe). Còn nếu đang mang headphone thì nó sẽ ưu tiên cho phone.

Vài hàng báo tin về tính năng này trên bản ROM này. Mình mới thử tính năng này lần đầu, nên chưa thử trên các phiên bản ROM khác nhé.

Trở ngại duy nhất: tiền cước đắt gấp 6 lần cước bình thường :-?

Chỉnh sửa cuối:

ngphuongqt

Tình trạng (status) Wifi, GPRS connection: không kiểm tra được

bác PhamQuang ơi,

Em thấy có lỗi này trong ROM: khi wifi hay GPRS được kết nối, muốn kiểm tra tình trạng kết nối, touch vào icons (wifi hoặc G) thì nó không xuất hiện tình trạng mà chỉ báo notifications, là "no new notifications". Thế nên không thể disconnect hay setting được.

Bác xem giúp đây là lỗi ROM hay lỗi trên máy của em với nhé !

Cám ơn bác, ROM thật tuyệt, mượt mà, nhanh, ổn định !!!

HuynhThanh

bác PhamQuang ơi,

Em thấy có lỗi này trong ROM: khi wifi hay GPRS được kết nối, muốn kiểm tra tình trạng kết nối, touch vào icons (wifi hoặc G) thì nó không xuất hiện tình trạng mà chỉ báo notifications, là "no new notifications". Thế nên không thể disconnect hay setting được.

Đây có lẽ không phải là lỗi mà là Chú Quang cho nó hiển thị như dzậy bạn à! Bạn muốn tắt chỉ có thể vào setting ở tab TL3D chọn Communications là ok thui!:D

thangbom

bác PhamQuang ơi,

tớ thì lại chuyên dùng menu Actions cho nhanh. Các nút trong đó có tính năng toggle actions, tức giống công tắc điện (tắt/mở). Bật tắt wifi bằng cái này nhanh hơn nhiều, cho dù đang ở application nào, nhấn nút home, xong action và wifi là xong ngay. Có lẽ vì lý do này nên người ta mới thiết kế cái nút Actions chăng?

Bản ROM khá nhanh và ổn định (thanks bác Quang cái nữa). Đã cài khá nhiều phần mềm nên lấu lâu không clean RAM (SKTools) thì memory nó lại lên đến 55 - 58%, hệ thống chạy chậm. Có lẽ cái này là đặc thù truyền kiếp của thủy tổ Bill Gates để lại (ngậm RAM)

HuynhThanh

Bản rom này ram luôn ở mức 44-50% nếu không sử dung cleartemp hay chương trình tương tự thì tin nhắn đến sẽ không báo chuông! Khi mở nút power thì tin nhắn mới đến! Đây là 1 đặc điểm hơi phiền tí xíu thôi!:D

sahara030nb

Xin đưa thêm một vấn đề là cuộc gọi đến vẫn bị trễ 3-5 giây, hi vong sẽ fix ở các bản Rom 6.1 sau

HuynhThanh

Xin đưa thêm một vấn đề là cuộc gọi đến vẫn bị trễ 3-5 giây, hi vong sẽ fix ở các bản Rom 6.1 sau

Đây là vấn đề bình thường bạn à! Cuộc gọi ở dòng Window mobile là dzậy mà!:D

Status
Không mở trả lời sau này.