• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V18 & V19 - Build 21018.1.6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

startrace

Theo em thì bản ROM này rất tốt đó chứ, các bác thử xem touch mượt hơn nhiều so với các bản cũ, em xem hình mà touch cứ như là iphone, còn vấn đề RAM thì nhớ lúc trước xài HERMES up ROM M2D của chú Quang RAM chỉ còn khoảng 11Mb vẫn chạy ầm ầm, testing ...

dienthoai

Có 1 lỗi khi chụp hình, mình chụp xong ngay tại màn hình hiện ảnh vừa chụp bị 1 lớp màu xanh lá cây. Mong chú Quang xem lại giúp với. Cám ơn chú nhiều

HuynhThanh

Dùng HTC TouchHD mà các bạn vẫn suốt ngày lo RAM hết à?
RAM sử dụng có trên dưới 50% mà đã thi nhau kêu la om xòm cả.
Các dòng cũ như HTC Touch1, Artemis sử dụng tới 85-90% RAM mà vẫn OK kia mà.
Hơn nữa các Build mới sau này tích hợp thêm hàng loạt các chức năng mới như: Manila, New Menu, StartMenu, Contact Card, Keyboard,... mới, đương nhiên là phải tốn RAM hơn rồi.
Máy sử dụng RAM ở mức độ 70-75% là bình thường.
Các chức năng từ TOPAZRHODIUM sẽ ngày càng được hoàn thiện, có lẽ các bạn sẽ không thể từ chối được chúng đâu. :D

Máy thì vẫn chạy tốt chú à! Còn phần tin nhắn khi ram lên cao quá máy sẽ không báo chuông luôn! Khi mình bấm nút power lên thì tin nhắn mới đến! Cháu chỉ ngại việc này thôi! Chú còn giao diện touch hơi chậm một tí cũng chấp nhận được!:D

nhattakiem

không biết có phải lỗi không hay là chú Quang thiết kế nhưng không thể set WallPapper được, chú xem dùm và không có phím chọn phải là Action như trong hình chú post mà là Camera vì cháu thấy phím Action rất hữu ích

Bạn muốn Action thì cài vào máy rồi Reset lại là được ;;)

Kinh_Nhan

Bác Quang Sắp ra bản V19 nữa kìa ,Em mong chờ bản mới của Bác ,lại phải F5 hoài nữa rồi ,Em chờ Bác .Bác ơi bản V18 nút Home Em bấm nó ko có tác dụng ,với lại Bác sửa thay phím Camera = phím Action thì hay biết mấy .Cám ơn Bác nhiều lắm .

PhamQuang

Manager
Bác Quang Sắp ra bản V19 nữa kìa ,Em mong chờ bản mới của Bác ,lại phải F5 hoài nữa rồi ,Em chờ Bác .Bác ơi bản V18 nút Home Em bấm nó ko có tác dụng ,với lại Bác sửa thay phím Camera = phím Action thì hay biết mấy .Cám ơn Bác nhiều lắm .

- Vấn đề nút Home là Bug của Manila, chưa ai sửa được cả, mà các bạn làm như sử dụng nút này nhiều quá hay sao ấy, nhiều cách để quay về HOME kia mà !!! :-?:-?:-?
- Nút Camera là mặc định, còn để có Action thì bạn hãy đọc bài trên của nhattakiem ấy, chú ý đọc các bài thảo luận.

Bản V19 không khác gì nhiều so với V18, chủ yếu:
- Vì V18 dựa trên nền tảng ROM 1.22.921 là ROM Tàu cho nên mình quay lại nền tảng 1.19.831 là ROM WWE để quá trình XIP chuẩn hơn.
- Thay đổi StartMenu mới 100%.

startrace

Máy thì vẫn chạy tốt chú à! Còn phần tin nhắn khi ram lên cao quá máy sẽ không báo chuông luôn! Khi mình bấm nút power lên thì tin nhắn mới đến! Cháu chỉ ngại việc này thôi! Chú còn giao diện touch hơi chậm một tí cũng chấp nhận được!:D

Bác thử up lại xem sao, mình chạy V18 rất cool, không có vấn đề gì, chỉ có thỉnh thoảng Taskmanager hay bị mất, softreset lại là ok

osisisio

mấy anh ơi, mấy anh cài lại cái đồng hồ analog khác được không? mình cài vào cái TF3D khong xài được luôn, còn nữa,hình như cái munbackground4alltags cũng không được....... tại em không biết hay nókhông được vậy?
làm ơn giúp dùm em, chú Quang ơi, nếu được chú chỉ cháu với.

PhamQuang

Manager
mấy anh ơi, mấy anh cài lại cái đồng hồ analog khác được không? mình cài vào cái TF3D khong xài được luôn, còn nữa,hình như cái munbackground4alltags cũng không được....... tại em không biết hay nókhông được vậy?
làm ơn giúp dùm em, chú Quang ơi, nếu được chú chỉ cháu với.

- TF3D cũ không hỗ trợ Manila mới này.
- Cái Munbackground... gì gì đó của bản cũng là dùng cho bản Manila cũ, không dùng cho Manila mới này được đâu.
Còn thay đổi đồng hồ chắc là được.

osisisio

Cháu cảm ơn chú Quang, cháu cài cái file đồng hồ này :"Max Complete TF3D - Main config 3.cab" cài xong cái màn hình đen thui, trên màn hình 3D chỉ còn lại có một phím và chữ title thôi, màn hình Home hiện mờ mờ bên dưới, phím Star Menu cũng không xài được luôn, mấy bữa trước cài trên rom V2-HP của ông Davideuck cũng bị vậy. ban đầu nghĩ do cái mới không hỗ trợ nhưng chú vẫn đưa vào được nên nghĩ là do lý do khác phải không chú? ( ông ấy cũng xài manila 3.0 thì phải đó chú )

thangbom

đã down nhưng đang bận quá, chưa up được, chắc khoảng 1-2 ngày nữa. Các bạn dùng nhiều nhiều rồi góp ý thêm nhé. Thấy có một số người than tốn RAM nên cũng hơi ngại, vì thật ra tôi chạy một lúc khá nhiều phấn mềm resident nên đối với tôi có ảnh hưởng lớn. Bị đứng mấy lần vì thếu RAM rồi chứ không phải HD có RAM lớn mà tưởng đủ đâu. Yếu tố này hoàn toàn lệ thuộc vào từng người dùng, mà tôi nghĩ nhóm người dùng khi đã chọn HD rồi thì chạy nhóm phần mềm phải khác với các dòng khác cso RAM ít hơn ...

Chỉnh sửa cuối:

thangbom

bó tay rồi, phiên bản V19 này chạy sượng quá. Tôi cắm tai nghe và nghe FM, mất tiếng luôn, phải hard reset lại. Các bệnh khác như mô tả cũng xảy ra đối với tôi, đang xuống V16 ...

HuynhThanh

Cháu cảm ơn chú Quang, cháu cài cái file đồng hồ này :"Max Complete TF3D - Main config 3.cab" cài xong cái màn hình đen thui, trên màn hình 3D chỉ còn lại có một phím và chữ title thôi, màn hình Home hiện mờ mờ bên dưới, phím Star Menu cũng không xài được luôn, mấy bữa trước cài trên rom V2-HP của ông Davideuck cũng bị vậy. ban đầu nghĩ do cái mới không hỗ trợ nhưng chú vẫn đưa vào được nên nghĩ là do lý do khác phải không chú? ( ông ấy cũng xài manila 3.0 thì phải đó chú )

Giao diện manila 3.0 không cài được thêm đồng hồ hoặc theme khác đâu bạn à! Bạn diễn tả khá chính xác đấy! Mình đã từng bị như dzậy rùi!:D

thangbom

Đang V16 nhảy cóc sang V18, chắc mr. Quang kiêng số 17 rồi.
Hi bạn, V17 là bản WM6.5 chứ có bỏ đâu? Bạn có máu với WM6.5 thì xin mời search và up nhé

Sẵn cho hỏi (hơi lạc đề chút, xiin lỗi nhiều), Bác Quang dùng font tiếng Việt nào mà chuẩn quá vậy? Tôi đã PM cho bác để xin nhưng không thấy trả lời? Có bạn nào biết và có thì làm ơn cho Bờm xin tại thangbom(a-còng)gmail.com nhé. Cám ơn PDAViet/Touch HD users

Status
Không mở trả lời sau này.