• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V75 (Core 21874) với LEO's MANILA (NEW)

dinosaur2506

bản V75 này còn 1 điểm e thấy bất tiện giống bản V74 là sau khi nhắn tin xong ko có nút back, muốn thoát ra vẫn fải quay lại 1 tab hoặc ấn phím home :)

ncpvn001

Phí phạm quá, mà HD sao lại dễ chết Flash vậy được? Có khi cháu giết oan nó đấy, mà kể cả chết Flash thì vẫn còn nhiều "đồ" dùng được kia mà. :D
Nói chung về HD2, sẽ là một bước đột phá trong làng HTC, tuy nhiên cũng đừng quá hy vọng nhiều vào nó, HD2 cũng chưa phải là sản phẩm đỉnh không còn gì để nói đâu. Chính sách của HTC là vậy, phải để sản phẩm có khiếm khuyết thì mới có cơ hội cho ra dòng mới mà.
Còn ROM Cook cho HD2 hả? Sẽ không ít hơn HD đâu. :D
Cook ROM thì không có gì khó cả, quan trọng là có Up cho máy được hay không mà thôi, đó chính là HardSPL. Khi có HSPL công bố chắc lại có ROM ầm ầm thôi và tương lai sông Tô Lịch sẽ ngày càng nhiều chuột cống đấy... :))

Ha ha!
Vậy cháu sẽ hy sinh để đi "rọn" sông Tô Lịch :|
Cháu đang đợi HD2 đây!

dinosaur2506

hix, em mới sắm con HD1 dc khoảng 1 tháng, giờ nhìn con HD2 mà thèm quá. ko lẽ bán đi rùi mua HD2 :(

cuncon2008

Vấn đề ko chỉ là đạn!

hix, em mới sắm con HD1 dc khoảng 1 tháng, giờ nhìn con HD2 mà thèm quá. ko lẽ bán đi rùi mua HD2 :(

Biết sắp ra HD2 mà còn cắm đầu mua HD1 làm gì mà giờ lại than thở thế. Nói chung nếu chạy theo công nghệ thì vô cùng. HD2 rồi cũng lại sẽ như HD1 sau 1 năm nữa thôi mà. Lỡ móc ví ra rồi thì hãy đợi bác Quang đi, sẽ có những bản rom cho HD1 ko thua kém rom HD2. Mà như vậy mình thấy mới hay, chứ cứ dòng điện thoại mới ra là bỏ xiền ra chơi thì mình ko đủ đạn chạy đua theo HTC đâu.

hnic

Bản này vẫn bị alam không có chuông như bản V74, bác PhamQuang có cách nào khắc phục được không?

saigon198

thanks Bác Quang nhiều: mình uprom và chạy thử. Rom chạy mượt nhưng có những vấn đề: HTC mesage goi ròikho6ng có nút back hay ok để chấm dứt. điến thoại đến không đổ chuông được. WF ok.Bluetooth tốt nhưng không thay đổi bài nhạc qua tai nghe BT được, ở rom 6.1 thì ok. Mong Bác giải đáp dùm

rockychan2988

thanks Bác Quang nhiều: mình uprom và chạy thử. Rom chạy mượt nhưng có những vấn đề: HTC mesage goi ròikho6ng có nút back hay ok để chấm dứt. điến thoại đến không đổ chuông được. WF ok.Bluetooth tốt nhưng không thay đổi bài nhạc qua tai nghe BT được, ở rom 6.1 thì ok. Mong Bác giải đáp dùm

Cái Message theo mình được biết thì bản ROM ship của HD Leo là vậy,còn đổ chuỏng thì hoạt động bình thường

thanhdol

Member
Sau 1 ngày dùng thử thấy V75 mượt và ổn định hơn V74, update weather đã được chỉnh sửa không bị tự nhảy. vào web ầm ầm, vietmap bắt nhạy, chưa có t/g thử wf và bt. Nói chung là Hài Lòng.
Mong bác Quang luôn khỏe để ra bản mới.

vbminh

Dùng Soft tin nhắn của HTC chậm quá bác Quang ơi, bản ROM sau bác có thể cho về lại Soft cũ đc không ạ ?!!?
Khi tin nhắn nhiều thì vào để nhắn lâu lắm ạ!

kimung

Bác Quang ơi.

Các bản ROM gần đây em nghe nhạc qua tai nghe bluetooth thì em chuyển bài hát bằng tai nghe được (kể cả chương trình HTC music và trên windows media. Mong bác xem giúp em. Cảm ơn Bác nhiều, nhờ có Bác mà anh em thấy xài con HD này có ý nghĩa nhiều.

caothanhhai

Đúng là em vừa bị điện thoại đến không đổ chuông SR 2 lần thì lại được

echhoangtu

chú Quang ơi!!!!!! cháu rất hâm mộ các bản ROM của chú, theo chú từ hồi V31. mấy ngày nay cháu không thể down được bản V75, chú có thể cho cháu đường link khác được không. cháu cám ơn rất nhiều.:(

php

Thanks bac PhamQuang :-?

gửi các bác link down hàng việt nam chất lượng cao
http://megashare.vn
:D

p/s: trong các bản sau, Bác PhamQuang có thể update phiên bản myphone mới của microsoft, có bản mới rồi bác ah, cháu mới dùng, hay ghê. thks B-)

Chỉnh sửa cuối:

QuangAK

Chú cũng rất "bực mình" với chức năng "My Location" này, lỗi là tại Google Location Service đấy, sản phẩm dính dáng tới Google chưa bao giờ ra ngay phiên bản tử tế cả.
Cũng với phiên bản này, trên TP2 và TD2 hoạt động nhận biết Location rất tốt, vậy mà trên HD lại rất tậm tịt. :D
Thôi chờ HD2 đi, như bạn echvang trên nói đúng đó, chắc chúng ta đỡ khổ hơn. :D

- Các bác ơi em mừng rơi nước mắt.. :D Cái "My Location" của em hôm nay tự dưng lại hoạt động ngon lành mới hay chứ!! Em ở Hải Phòng, các bản ROM từ trước tới nay em chưa đc một lần ngó cái "My Location". Cả bản V75 này cũng vậy, mấy hôm trước update mãi ko đc thế mà hôm nay lại được, ơn trời!! :D Detect được Địa danh, Thời tiết, Giờ giấc ngon lành... thế mới đểu!

- Có Bác nào giải thích được điều này ko? Theo em đoán thì Google Location Service tích hợp trên máy vẫn hoạt động ổn: mọi thông tin đều đc gửi lên Vệ tinh hoàn chỉnh và gửi trả về Server của Google, có lẽ Google đã fix đc chức năng gửi thông tin chính xác đến ĐT của user??? Ko biết em hiểu như thế có đúng ko? Mong các Bác chỉ giáo!! Thanks!! :)

ThaiKien

Super V.I.P
- Các bác ơi em mừng rơi nước mắt.. :D Cái "My Location" của em hôm nay tự dưng lại hoạt động ngon lành mới hay chứ!! Em ở Hải Phòng, các bản ROM từ trước tới nay em chưa đc một lần ngó cái "My Location". Cả bản V75 này cũng vậy, mấy hôm trước update mãi ko đc thế mà hôm nay lại được, ơn trời!! :D Detect được Địa danh, Thời tiết, Giờ giấc ngon lành... thế mới đểu!
- Có Bác nào giải thích được điều này ko? Theo em đoán thì Google Location Service tích hợp trên máy vẫn hoạt động ổn: mọi thông tin đều đc gửi lên Vệ tinh hoàn chỉnh và gửi trả về Server của Google, có lẽ Google đã fix đc chức năng gửi thông tin chính xác đến ĐT của user??? Ko biết em hiểu như thế có đúng ko? Mong các Bác chỉ giáo!! Thanks!! :)
Rất có thể đúng như bạn nói, ở các phiên bản gần đã Google đã fix được lỗi hiển thị này đối với 1 số thành phố của Việt Nam. Trước mình dùng rom 6.5 Ship cho TP2 ở Hà Nội cũng không hiển thị được nhưng qua các thành phố khác thì lại ok. Hy vọng từ bây giờ trở đi chúng ta sẽ không phải khó chịu vì lỗi My Location nữa.

PhamQuang

Manager
bản nỳ thỉnh thoảng bị đơ không vào Start đc.có ai bị nv không.

Cháu bỏ thẻ ra, HR lại máy bằng tổ hợp phím cứng (Volume Down. + Volume Up) + Power một lần cẩn thận xem sao.
Không thể có hiện tượng cháu nêu ra với StartMenu đâu.