• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackver V_dialmond_SKIN CE OS 5.2.19588build19588.1.1.4

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoangdat_vista

Chà,đúng là không thể kiểm soát được rồi!!! sẽ cố gắng fix các lỗi trên rồi Up lại cho các bạn. IE lỗi thì đúng là không lường trước được. Port từ VGA sang quả là không ổn, cần rất nhiều thời gian, không thể vội vã được(mà cũng mất cả chục ngày port và sửa lỗi rồi:(

espanola

Bác này nhanh thật. Lại biết tiếp thu ý kiến nữa. Bên kia mới bàn clean rom thì bên đây đã thấy ROM "clean thật" rồi chứ ko có soft linh tinh.
Chưa có dịp để test. Sẽ cố gắng up test phụ.
Một góp ý nhỏ: nếu bạn chú thích nhưng bug đã phát hiện và đã fix thì tuyệt hơn (giống như bên xda vậy). Như vậy khi người mới vào đọc, thấy big này đã fix rồi thì sẽ không hỏi linh tinh nữa. Không biết ý vậy đúng không :)

Hoangdat_vista

TẠM THỜI KHÓA LINK LẠI ĐỂ KHẮC PHỤC LỖI!!! SẼ FIX VÀ UP LẠI SAU!!! BẠN NÀO ĐÃ DOWN VÀ UP NẾU PHÁT HIỆN THÊM LỖI THÌ POST BÀI ĐỂ TIẾP TỤC KHẮC PHỤC

tigerboy

lỗi với bàn phím việt nè bác Đạt ơi ko cho vào VSIP setting để chỉnh gõ theo kiểu VNI (đã test với 2 loại bàn phím Việt ) HR cũng không khắc phục đc

hcqp

Trời ơi! Đẹp không cưỡng lại được!!!
Hi vọng với giao diện này, phần hệ thống chạy thật ổn... nữa thì... chỉ có chết thèm thôi!

Cảm ơn tác giả nhiều nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Trời ơi! Đẹp không cưỡng lại được!!!
Hi vọng với giao diện này, phần hệ thống chạy thật ổn... nữa thì... chỉ có chết thèm thôi!

VIP này y như rằng cứ vào là SPAM :)):)):))

vnanhvn

VIP này y như rằng cứ vào là SPAM :)):)):))

Đồng chí cũng vừa spam đấy! Nói gì thì nói bác cố gắng fix càng sớm càng tôt nhé. Đặc biệt là cái GPRS ấy, em cần nó quá, giờ đi suốt không có thì không được!

hibiki

bản ROM nì nhận Bluetooth thì đựơc, chứ gửi thì báo lỗi các cậu ui.....

kaka_86

Bản 4 em xài thấy ổn đinh nhất đấy....bản 5 này cứ tưởng chưa có frane work nên ko vào được IE..ai dè do lỗi rom..các anh cố gắng sửa nhé.giao diện COOL quá...

Huanag67

Bản 4 em xài thấy ổn đinh nhất đấy....bản 5 này cứ tưởng chưa có frane work nên ko vào được IE..ai dè do lỗi rom..các anh cố gắng sửa nhé.giao diện COOL quá...

Đúng vậy,mình cũng vừa test kg vào IE dc !

Hoangdat_vista

Sau thời gian port và test trên ROM build từ SHIP ROM diamond, tôi nhận thấy:
- Các lôi nảy sinh rất khó kiểm soát( fix được lỗi này lại làm hỏng phần kia)
- ROM chạy không ổn định.
- Một số soft cài vào không chạy được đặc biệt là soft chứa file kết nối .cpl
- Nếu chỉ sử dụng riêng core mà không port SYS thì tốc độ rất khá, nhưng khi port cả SYS thì lại chậm đi nhiều do phải trộng lẫn giữa các modul của 2 build.
Trên cơ sở các lí do đó, tôi quyết định: không port các bản từ VGA sang cho BA, chỉ trú trọng sử dụng build mới từ QVGA, phát triển giao diện và khắc phục lỗi.
Hiện nay đã hoàn thành việc build lại bản 212 với giao diện diamond như trên, tốc độ nhanh và ổn định. Sẽ giới thiệu trong thời gian gần nhất.
Chủ đề đến đây tạm khoá

Status
Không mở trả lời sau này.