• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bloomberg mobile - Bản tin tài chính

caobmt

Một tiện ích quá tuyệt vời. Nhưng vấn đề lúc vào được lúc không. Đang nghiên cứu thêm để đưa 2 chỉ số vnindex và hnxindex vào luôn. tìm thì có nhưng chưa biết đưa vào danh mục.

lemanhhapt

Một tiện ích quá tuyệt vời. Nhưng vấn đề lúc vào được lúc không. Đang nghiên cứu thêm để đưa 2 chỉ số vnindex và hnxindex vào luôn. tìm thì có nhưng chưa biết đưa vào danh mục.

Posted via Mobile Device
do chất lượng gprs. Nếu wifi sử dụng rất ổn định

Chỉnh sửa cuối:

vuhatung

cách add vnindex và hnxindex
vào my stocks > edit > +
Nhập tên vnindex > save

caobmt

cách add vnindex và hnxindex
vào my stocks > edit > +
Nhập tên vnindex > save

Cám ơn Bạn.
Ý mình muốn đưa 2 chỉ số của VN vào mục Equity indices luôn. Còn mục My stocks thì ta có thể đưa chi tiết cổ phiếu trên sàn luôn (vd; REE, ACB...).
À mà hình như HNXIndex không có thì phải.

lemanhhapt

Cám ơn Bạn.
Ý mình muốn đưa 2 chỉ số của VN vào mục Equity indices luôn. Còn mục My stocks thì ta có thể đưa chi tiết cổ phiếu trên sàn luôn (vd; REE, ACB...).
À mà hình như HNXIndex không có thì phải.

Mình saerch không thấy hnx index . nhưng thị trường vnindex thì đầy đủ luôn!. Cập nhật online.

phong1598

Cái này hay quá, bây giờ có thể yên tâm ngồi đâu cũng biết được thông tin thị trường rồi. Biết để còn lướt sóng chứ

insoul

Cái này cài sẵn trong n97, hoặc có thể cài qua ovi store cũng dc. Rất hay.

phong1598

Sao mình cài xong sau khi tạo được vnindex rồi, thoát ra vào lại thì màn hình mất luôn thanh taskbar bên dưới, nó vào thẳng My Stocks luôn, không chuyển sang cái khác được:(

lemanhhapt

Sao mình cài xong sau khi tạo được vnindex rồi, thoát ra vào lại thì màn hình mất luôn thanh taskbar bên dưới, nó vào thẳng My Stocks luôn, không chuyển sang cái khác được:(

Mình bị lỗi này 1 lần tắt máy khởi động lại.
Có thể do chất lượng GPRS quá tồi lấy dữ liệu bị đứt hoăc bạn thao tác nhanh trên nền GPRS.
dùng wifi thì nhanh và ổn định.
hiện GPRS của viettel là nhanh nhất (2.75g).

phong1598

Mình bị lỗi này 1 lần tắt máy khởi động lại.
Có thể do chất lượng GPRS quá tồi lấy dữ liệu bị đứt hoăc bạn thao tác nhanh trên nền GPRS.
dùng wifi thì nhanh và ổn định.
hiện GPRS của viettel là nhanh nhất (2.75g).

Đã ok rồi, tại cái wifi bên mình kém quá, mình dùng GPRS của viettel vào ok.

HNX không có chỉ số nhưng các bạn muốn theo dõi mã ck nào thì chỉ cần search là có ngay, ví dụ gõ ACB:VN rồi tìm là được, xong chỉ việc add vào và xem

Chỉnh sửa cuối:

caobmt

Đã ok rồi, tại cái wifi bên mình kém quá, mình dùng GPRS của viettel vào ok.

HNX không có chỉ số nhưng các bạn muốn theo dõi mã ck nào thì chỉ cần search là có ngay, ví dụ gõ ACB:VN rồi tìm là được, xong chỉ việc add vào và xem

Một thiếu sót rất lớn: Không có STB

phong1598

Một thiếu sót rất lớn: Không có STB

Bạn search STB:VN thì mới có, mình cũng có cp STB nên cũng theo dõi mã này mà. Mẹo add các mã ck của VN là thêm :VN vào đằng sau mã ck nhé, có đầy đủ cả sàn HN và HCM =D>

caobmt

Bạn search STB:VN thì mới có, mình cũng có cp STB nên cũng theo dõi mã này mà. Mẹo add các mã ck của VN là thêm :VN vào đằng sau mã ck nhé, có đầy đủ cả sàn HN và HCM =D>

OK rồi, Thank you.
Do mình chỉ tìm STB nên không thấy có STB:VN