• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blue Angel Storage

tebaomang

Link: http://www.mediafire.com/pocketpc

Đây là thư mục mediafire riêng về ppc của mình, không có nhiều nhưng mình sẽ update dần dần
Thực ra chủ yểu mình chia sẻ ở đây là thư mục con ROM chứa archive các ROM cho BA

Mật khẩu cho các file protected: tebaomang

(Riêng ROM của d-two mật khẩu thì pm vì dtwo yêu cầu không phổ biến mirror, chỉ pm nếu bạn thực sự cần mà không download được qua link của d-two)

Post 2: List
Post 3: Guide

Chỉnh sửa cuối:

tebaomang

List: (hiện tại chỉ liệt kê các file quan trọng nhất, còn nhiều file hơn nhưng sẽ sắp xếp lại sau ^^) (đang tiếp tục update :D)

1 WinCE CAB Manager Portable.exe: Chương trình chỉnh sửa file cab - portable

2 ROM:

UPROM.zip:
bộ chương trình upgrade ROM cho BA

Tools BA.part1.rar và Tools BA.part2.rar: bộ chương trình cook ROM cho BA

Sundream

21630_v2_Manila2D_1919_By_Sun_Dream.7z

HTC_BlueAngel_21630_WWE_By_Sun_Dream.7z

D-two

password (pm)

BA_WM6.5.1_23052_D-Two.rar

BA_WM6.5.1_23060_D-Two.rar

BA_WM6.5.1_23071_D-Two.rar

WM6.5.1 23081 -=[D-Two]=- ENG.rar

WM6.5.3 28002 -=[D-Two]=- ENG.rar

WM6.5.3 28008 -=[D-Two]=- ENG.rar

no password

WM6.1+Manila2DvFinal.rar

WM6.5_21888_EngV2.rar

WM6.5 Build 21904 GER + Manila2D 2013.rar

Developing ROM: all ROMs I cook

3. tebaomang_scrollbar_fix: Fix scrollbar: : bỏ phím mũi tên, chỉ có scrollbar và scrollbar kín bề dọc cửa sổ

4. tebaomang tebaomang Disable SMS Threading.cab: Tắt SMS Threading

Update 23/6/2010

5. mailAccountRepair.exe: Fix lỗi mất email account

6. XT9DisableNacTEL.cab: Chế độ gõ Telex

7. xImapPusherMultiple.cab: IMAP Push mail (nhận email tức thì, outlook của WM chỉ tự check theo chu kỳ chứ ko nhận đc email sớm như cách này)

8 FTouchFlo và FTouchFloConfig: vuốt trượt cho WM6.1

Chỉnh sửa cuối:

tebaomang

Guide Index

1. Cách upgrade ROM cho dòng HTC Blue Angel
2. Cách Hardreset không cần phím cứng, không cần PC
(điều kiện WinMo vẫn hoạt động)

-------------------------------------------------------------------------------------------------

1. Cách upgrade ROM cho dòng HTC Blue Angel

Hướng dẫn được viết lại dễ hiểu và dễ làm hơn hướng dẫn bạn đọc ở đầu forum Blue Angel - Hãy thanks cho mình một phát sau khi làm theo hướng dẫn nhé

Thực tế up ROM cho dòng máy HTC này rất đơn giản, nhanh và ổn định.
Các bạn chuẩn bị và tiến hành các bước như sau:

1/ Download ROM mà bạn đã chọn về, giải nén (Phần lớn các ROM download về chỉ chứa file ROM nk.nbf, không chứa tools)

2/ Các thành phần chính của ROM dòng Blue Angel: Copy hết các file này vào chung 1 folder

Tools (chán các bác, down chả thèm thanks gì cả =.=") http://www.mediafire.com/?zijm5ilqtjy hoặc http://www.box.net/shared/djz4co8865
- MAUpgradeUt_noID.exe
- EnterBL.exe
- GetDeviceData.exe
- RUU.dll & RUU.conf

ROM:
- nk.nbf

3/ Kết nối PPC với PC, chú ý kiểm tra kết nối và PIN trước khi tiến hành up ROM.

4/ Sau khi đã thực hiện các bước trên cho MAUpgradeUt_noID.exe chạy. Sau đó tuân theo các đòi hỏi của chương trình up ROM. Trong quá trình up có thể báo lỗi, không sao, tắt đi và lại cho MAUpgradeUt_noID.exe chạy lại sẽ OK.

5/Soft reset máy

6/Hard reset máy

Done!

2. HardReset cho Blue Angel không cần phím cứng, không cần PC

Sử dụng phần mềm Nue Storage Manager.

Bước 1: Download Trang download: http://www.nuerom.com/nueDownload/hi...storagemanager

Bước 2: Cài đặt và chạy chương trình.

Bước 3: Trong chương trình

1 Filesystem: lựa chọn TrueFFS. Đây là phân vùng chứa toàn bộ phần xả ROM sau khi HR và những chương trình bạn cài sau đó.
2 Dismount: Dừng việc truy cập vào phân vùng này
3 Format: Xóa toàn bộ dữ liệu trong phân vùng này

Máy sẽ hỏi bạn có đồng ý xóa ko. chọn ok.
Đợi vài giây, máy sẽ thông báo quá trình format hoàn thành

Cuối cùng: Thoát ra ngoài và Reset máy (nếu để up ROM thì thay vì reset, bạn đưa máy về bootloader luôn)

Chỉnh sửa cuối:

toke

Chẳng bít cook, chỉ bít măm những bản rom của bạn thui, thanks bạn nhiều! Hình như là đồng môn CVA đấy, nhưng tebaomang kém mình vài tuổi :)

Satan

làm cái này hay đấy tebaomang! mời anh nghẻo vào up thêm tài liệu về cook rom cho anh em tham khảo luôn thì hay quá! :D

tebaomang

Update 1 file cab để fix scrollbar cho đẹp: bỏ phím mũi tên, chỉ có scrollbar và scrollbar kín bề dọc cửa sổ

hvanet

Cám ơn nhiều nhé tebaomang, cố gắng phát huy cho ae thưởng thức nhé\-/=D>:D

tebaomang

Update guide, từ nay các bài của mình sẽ trỏ link guide về đây cho tiện

tebaomang

mình đang xài ROM này http://www.pdaviet.net/showthread.php?84843-%5BCore%5D-tebaomang-s-core-1-BA-WM-6-5-3-build-28230
cho mình hỏi làm sao để hiển thị SMS theo kiểu cũ?
dạng conversation load lâu quá :)
thanks

Sửa registry HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Inbox\Settings\OEM\
(nếu ko thấy OEM thì tạo bằng tay)
Tạo
DWORD: SMSInboxThreadingDisabled
Value: 1
Soft-reset

Hoặc nếu ngại sửa registry tải file tebaomang tebaomang Disable SMS Threading.cab trong Blue Angel Storage (Updated)

valve

sẵn cho mình hỏi luôn
khi thay theme thường bị trường hợp chỉ đổi background còn thay taskbar thường bị giữ nguyên là thanh mặc định không đổi đc

tebaomang

Các theme tsk thường chỉ chứa wallpaper và registry. Các theme cab mới có thể thay đổi như bạn muốn.

P.s: các mod có cách nào cho em post không dấu trên mobile rồi treo đó lúc nào lên pc sửa không :( chả còn biết xóa cái gì đi để cài keyboard tiếng việt cả :(

P.s: các mod có cách nào cho em post không dấu trên mobile rồi treo đó lúc nào lên pc sửa không :( chả còn biết xóa cái gì đi để cài keyboard tiếng việt cả :(
Bạn có thể chú thích ở dưới là Posted via Mobile rồi sửa sau thì không ai xóa bài của bạn đâu nhưng post bài không dấu qua mobile cũng rất hạn chế thôi.. Mình cũng thỉnh thoảng phải online qua mobile trong những lúc mất điện nhưng mình vẫn post bài bằng tiếng Việt đó, mình dùng VN Keyboard để gõ...

tebaomang

Update 23/6/2010

- mailAccountRepair.exe: Fix lỗi mất email account
- XT9DisableNacTEL.cab: Chế độ gõ Telex
- xImapPusherMultiple.cab: IMAP Push mail (nhận email tức thì, outlook của WM chỉ tự check theo chu kỳ chứ ko nhận đc email sớm như cách này)
- FTouchFlo và FTouchFloConfig: vuốt trượt cho WM6.1

ronghathanh

Mình chuyển kiểu hiển thị 250 items per page là thấy luôn à :D Cảm ơn bạn đã chia sẻ! =D>