• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blue Angle - WinMo 6.5.1 Beta English Rom 23081

xuandung11a2

Well-Known Member
Thêm mấy cái hình và nhận xét đi bạn ơi,chứ để thế này thì hơi khô khan quá.:-/

tdmavth175

chịu ko thể down đc dạo này rapid bó tay , upload to càng bó chân, sớm mong có mf

tebaomang

Bị rớt mạng, giờ mới đang upload mf được. ((mà upload to tốc độ tốt đấy chứ)

Đây chỉ là bản build mới, khá nhanh và mượt. Tác giả có đính kèm XCPUScalar để overclock, chạy cũng tốt. Không có gì nhiều về bề ngoài nên chả hình làm gì cả.

.Nhận được tin là ROM này thay đổi rất nhiều về system. 68Mb Rom @_@ Cook vô tư đi mọi người.

.Mediafire uploaded.

Dung_MDA

Bị rớt mạng, giờ mới đang upload mf được. ((mà upload to tốc độ tốt đấy chứ)

Đây chỉ là bản build mới, khá nhanh và mượt. Tác giả có đính kèm XCPUScalar để overclock, chạy cũng tốt. Không có gì nhiều về bề ngoài nên chả hình làm gì cả.

.Nhận được tin là ROM này thay đổi rất nhiều về system. 68Mb Rom @_@ Cook vô tư đi mọi người.

.Mediafire uploaded.

Em vẫn chưa hiểu 68Mb ROM là sao bác?BA chỉ có 32Mb rom thôi mà:-/:-/

tebaomang

BA có 96Mb ROM bạn ạ. các bản ROM trước đều là khoảng hơn 90Mb nhưng bản ROM này 68Mb @_@

Dung_MDA

BA có 96Mb ROM bạn ạ. các bản ROM trước đều là khoảng hơn 90Mb nhưng bản ROM này 68Mb @_@

Thế thì cho M2D được vào rồi còn gì? :) Dư những hơn 20Mb :)).Thế mà các cao nhân ngày xưa chả cho được cái gì vào rom cả.Đến ngay cả bro Hacking khi cook cũng chỉ cho vào được vài Mb là căng lắm rồi.

Dung_MDA

Em tưởng là chỉ có 32Mb thôi mà.=))Bác hacking đẹp trai cook cho anh em 1 bản M2D đi.^^

anhai

em cài rom xong thi chức năng wifi bị khóa mặc dù đã vào mục comm mà chẳng thể nào bật được, co bác nào bị giống em không ?

hackingtheinbox

mình chưa bao giờ dùng M2D cả. nhưng build vào rom chắc ko khó. bạn chọn giao diện và Cab của M2D mình cook lại cho.
hoặc sẽ fix 1 bản như sau:
1. fix lỗi ko hiển thị các âm thanh (build 23081 dtwo)
2. add vietnamkeyboard 1.2
3. add vnkeyb 2.2
4. add wktask
5. xóa bớt 1Mb file ko cần thiết.
6. xóa lockscreen mặc định (1,8Mb)
7. xóa chome (titatium) - 2mb
8. add psshutXP
9. add alt + tab
10. add âm thanh Yahoo 6.

*.*sẽ có 1.Cab khoảng 1Mb. cài đặt cho phép điện thoại của bạn gần giống Windows 7. có tự động thay đổi hình nền. giao diện khá thông minh và phù hợp với windows phone. hình + video sẽ đc post vào ngày mai. thời gian dự kiến 1 tuần. ai có nhu cầu xài gói fix cá nhân trên. xin vui lòng PM.

xuandung11a2

Well-Known Member
mình chưa bao giờ dùng M2D cả. nhưng build vào rom chắc ko khó. bạn chọn giao diện và Cab của M2D mình cook lại cho.
hoặc sẽ fix 1 bản như sau:
1. fix lỗi ko hiển thị các âm thanh (build 23081 dtwo)
2. add vietnamkeyboard 1.2
3. add vnkeyb 2.2
4. add wktask
5. xóa bớt 1Mb file ko cần thiết.
6. xóa lockscreen mặc định (1,8Mb)
7. xóa chome (titatium) - 2mb
8. add psshutXP
9. add alt + tab
10. add âm thanh Yahoo 6.

*.*sẽ có 1.Cab khoảng 1Mb. cài đặt cho phép điện thoại của bạn gần giống Windows 7. có tự động thay đổi hình nền. giao diện khá thông minh và phù hợp với windows phone. hình + video sẽ đc post vào ngày mai. thời gian dự kiến 1 tuần. ai có nhu cầu xài gói fix cá nhân trên. xin vui lòng PM.

Mình cũng rất thích M2D tích hợp luôn trong rom,nếu làm được thì tốt quá đi.Bạn giúp mình nữa nhé:http://www.megaupload.com/?d=6LTFURW8
Chỉ cần file 11Mb thôi là đủ.Cảm ơn bạn trước nhé.:)

newmember16

đã test ROM này, chạy mựot mà lắm các ứng dụng không nhiều gần như là clean, có điều khá bực mình là phím nguồn không dùng để tắt màn hình đc (không phải hỏng vì giữ lúc lâu màn tắt đèn BackLight và nút đó vẫn sử dụng bt).

tebaomang

Khi mới bật máy sau khi hardreset hoặc softreset đều phải vào comm rồi ấn vào chữ wifi (ko ấn vào on/off) nó sẽ hiện lên hỏi chọn mở wifi. Từ đó về sau có thể chỉ ấn vào nút on/off là được. Nhưng sau mỗi lần reset đều phải lặp lại bước trên. Đó là do phải kích hoạt một file để fix Wifi cho BA :D That's all I know :D

Phím nguồn vẫn tắt bình thường mà :-??

Satan

hix! BA bị bể cảm ứng hết 1 góc rồi! giờ xài hết được nên hết up rom dc! ai ở SG bik chỗ nào thay rẽ rẽ chỉ em với! :D

xuandung11a2

Well-Known Member
hix! BA bị bể cảm ứng hết 1 góc rồi! giờ xài hết được nên hết up rom dc! ai ở SG bik chỗ nào thay rẽ rẽ chỉ em với! :D

Ra chỗ SM Badkid đi xem sao bro,chắc tầm hơn trăm thôi.:)

tdmavth175

up xong bản này thấy vân chưa vừa ý, ko biết bao h có bản 6.5 ưng ý đây keke, lại về 6.1 v14pdaviet cho chắc ăn