• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ Fonts BaiSau - Tiếng Việt Unicode

caothanhhai

Giới thiệu với các bạn một bộ Fonts tiếng Việt đẹp và khá hoàn chỉnh (95% thôi nhé :)) ) - Đồng bộ với Fonts Windows của Amod - Ancola66

Các bạn down về dùng RootExpored thay vào System/fonts - Khởi động lại là xong

http://www.megaupload.com/?d=5GJBLH01

AnhPheCT

Bộ fonts trong PPC gồm:

1. HelveticaNeue LT 35 Thin.ttf
2. HelveticaNeueOTS.ttf
3. tahoma.ttf
4. tahomabd.ttf
5. cour.ttf
6. wingding.ttf
7. times.ttf

Bạn lấy 1 font hổ trợ Unicode trong máy vi tính (PC) đổi tên thành 7 fonts trên chép vào thư mục windows\fonts (cho WM) và dùng RootExpored thay vào System/fonts (cho Android). khở động lại tận hưởng thôi.

daihongthuy

đây chỉ là font unicode hả bác, thế còn giao diện tiếng việt như trong hình thì làm thế nào cài được ạ?

lungtung

Giới thiệu với các bạn một bộ Fonts tiếng Việt đẹp và khá hoàn chỉnh (95% thôi nhé :)) ) - Đồng bộ với Fonts Windows của Amod - Ancola66

Các bạn down về dùng RootExpored thay vào System/fonts - Khởi động lại là xong
Mình vào nhưng thấy system/ trong đó có : etc; lib ; lost+found nhưng không có thư mục fonts. Giờ làm thế nào thể thay fonts nhỉ, mong bạn chỉ giúp

donhuminhkhoa

Có bạn nào chỉ cho mình cụ thể: RootExpored để thay font vào System/fonts là thế nào và các bước làm sao ko ạ?
Máy mình ko hiển thị được TV.
Cám ơn các bạn rất nhiều

twantoan

báo nói thế thì phải dùng rom của bác ancola mới sài được ah.thế thì chán chết

vettau

Mình dùng Rom [BUILD](Dec.16.10) EVO Black&Blue Remix V0.4 & V0.4A (kernel hastarin r8.6)
Mọi thứ đều ổn chừ vỡ Font như trên, các bạn chỉ cách Fix với, thích bản này vì cũng thấy đẹp, mượt, lạ mắt nữa

tommy_trant20

mình đã down font tv về như mở chương trình RootExpored de copy vao system/font thi ko dc.
system cũng mình bị đóng dấu màu đỏ khóa lại.copy nó báo là ko dc phép.vậy có cách nào
khắc phục lỗi font tv dc ko.thanks

tommy_trant20

mình đã down font tv về như mở chương trình RootExpored de copy vao system/font thi ko dc.
system cũng mình bị đóng dấu màu đỏ khóa lại.copy nó báo là ko dc phép.vậy có cách nào

langthang262

Dùng Root Explorer, chuyển đến thư mục Font thì cần chọn Mount Read/Write ở phía trên bên tay phải của chương trình Root Explorer sau đó mới Paste sẽ không báo lỗi

desperados89

Tình hình là sau khi paste vào system/font và reset lại máy thì máy bị đứng ở màn hình giới thiệu rom.Mình đang xài rom virtuous 2.39 trên máy incredible 2.Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình.

realmadrid_cf

Tình hình là sau khi paste vào system/font và reset lại máy thì máy bị đứng ở màn hình giới thiệu rom.Mình đang xài rom virtuous 2.39 trên máy incredible 2.Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình.
Dùng adb push fonts vào: bộ adb nhỏ gọn đây http://www.mediafire.com/?p2o6xw3ccneeeji (tất nhiên trước tiên máy phải cài đầy đủ driver android)
Giải nén ra ổ D cho dễ, cho tất cả các font cần cài vào chung thư mục adb này, mở cmd lên gõ như quote (sau mỗi lệnh nhấn enter:)):
D:
cd adb
adb remount
adb push tenfont.ttf /system/fonts
Trong đó tenfont chính là tên đầy đủ của font cần cài vào máy. THực hiện lần lượt với các font cho đến hết.
reboot máy bằng lệnh
adb reboot