• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ sưu tập Fonts cho S60v3 (cập nhật trang 12-13-14-16)

trongtindk3

Có nhiều pm bạn hỏi xin mình font này nên mình pót lên đây cho các bạn dễ down NHỚ THANK SAU KHI DOWN NHA ;;)

Font này đẹp, nhưng em xài n95, tiếng việt không hiện thị đầy đủ, chữ vẫn bị lỗi.

Nếu để tiếng anh thì máy treo, không khởi động

MinhThang

Manager
Font của Dũng quả rất đẹp nhưng vẫn bị lỗi 1 số chữ? ví dụ như mỗi lần đánh các ký tự: Ô, Ớ, Ê... nó bị to hơn các ký tự khác nên nhìn hơi xấu. Bác nào có thể mod lại thì tốt quá. Thanks

Mình đang dùng chẳng thấy lỗi nào cả. Chỉ tội hơi nặng mb tí.

tuancoild

Font của Dũng quả rất đẹp nhưng vẫn bị lỗi 1 số chữ? ví dụ như mỗi lần đánh các ký tự: Ô, Ớ, Ê... nó bị to hơn các ký tự khác nên nhìn hơi xấu. Bác nào có thể mod lại thì tốt quá. Thanks

mình cũng dùng fonst này, đâu có bị trường hợp như bạn đâu, bạn xem lại xem

l_hoang_nam1

cho mình hỏi khi cài fontt chữ này xong muốn quay lại font mặc định có đươc k vây?nếu được thì làm như nào?

trongtindk3

cho mình hỏi khi cài fontt chữ này xong muốn quay lại font mặc định có đươc k vây?nếu được thì làm như nào?

Tắt máy, rút thẻ nhớ, bật máy lên, cắm thẻ nhớ, cắp cáp vào máy tính, truy cập thẻ, vào resouce / fonts xóa cái file đóa. tắt máy khởi động lại là ok chứ có chi đâu bác.

Sau 1 hồi vọc thì em túm váy thế này các bác ạ.

Vào thư mục fonts của laptop để chọn font đẹp, hoặc mở khung chát yahoo ra chọn font rồi chát, thấy thích mẫu chữ nào thì copy font đó ra. Sau đó dùng soft font creat để chỉnh sửa ( như hướng dẫn của bác nào đó chủ cái topic soft font creat). Sau đó chép font đó vào thư mục e:resouce/fonts ( thẻ nhớ); tắt máy khởi động lại là ok. hờ hờ.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=39875

Em khoái mẫu chứ nghiêng nghiêng, nét mỏng đẹp đẹp mà tìm mãi hem ra, choán quá.

heqingsong

help me!!! mình đã cài FontRouter nhưng k tạo được thư mục fonts

bạn đã hack chưa nếu chưa có thể dùng đầu đọc thẻ làm trên máy tính rồi lắp vào máy khởi động lại và thưởng thức thôi have fun!

duyphamnguyen

Mình đang xài cái Nokia E 63 sao mình intall FontRounter lên không được vậy bồ. Nó hiện nên là ứng dụng bị lỗi là sao vậy ?

Caominh171

Mình đang xài cái Nokia E 63 sao mình intall FontRounter lên không được vậy bồ. Nó hiện nên là ứng dụng bị lỗi là sao vậy ?

Mình cũng ko cài FontRouter đc,cài Fontchanger thử đi bạn!
Đã có trong dđ,chịu khó search nghen:D

heqingsong

máy bạn chưa hack thì fai singer pm mới cài dc mình dùng bản ở trên cài ok mà

thanhnam711

có rất nhìu cách hack, bạn hãy lựa chọn một cách hack thích hợp với mình nhất. Mình nghĩ bạn nên chọn cách hack bằng bằng cách chỉ cài một file sis.Mình thấy cách đó là tiện nhất

lovemy

e hay đọc e-book nên cần font unicode bác nào có thì post nhá ! thank !

YoYoHomeZone

Có ai có font Comic Sans MS và font Trebuchets MS không? Thích 2 font này thôi à :D

Mà có phần mềm nào tạo ra những font này không nhỉ? S60v2 có phần mềm Easy GDR Creator rùi, còn S60v3 thì có phần mềm nào không nhỉ? Mình muốn tự tạo thì làm như thế nào

Caominh171

Có ai có font Comic Sans MS và font Trebuchets MS không? Thích 2 font này thôi à :D

Mà có phần mềm nào tạo ra những font này không nhỉ? S60v2 có phần mềm Easy GDR Creator rùi, còn S60v3 thì có phần mềm nào không nhỉ? Mình muốn tự tạo thì làm như thế nào

Bạn tìm thử trong PC xem,chắc có 2 font đó.
Trên dđ đã có bài chỉ cách tạo font,bạn chịu khó search nhé!

thanhnamst89

ĐỂ SỬ DỤNG ĐẦU TIÊN MÁY CÁC BẠN VÀO CHƯƠNG TRÌNH X-plore.CHẮT HẲN WÁ QUEN THUỘC RỒI KHỎI GIỚI THIỆU NỮA.SAU ĐÓ TÌM MỤC resource NHẤN PHÍM SỐ 9 TẠO THƯ MỤC FONTS

em dùng N82v31..., đã hack rùi mà sao ko tạo được thư mục FONTS nhỉ????