• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ sưu tập Fonts cho S60v3 (cập nhật trang 12-13-14-16)

sony

Nhìu fonts đẹp nhưng vào các pm VH or lướt web việt fonts TV hiển thị không chính xác, buồn nhỉ :-s

Mình chán mấy fonts đó xóa trong E ... đi quay lại fonts cũ thấy lạ lạ , không giống fonts lúc mới hack lắm , nhìn kỳ kỳ mặc dù hiển thị TV như cũ rồi :|

>> À remove fontrouter đi là lại ok như cũ ;)

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Nhìu fonts đẹp nhưng vào các pm VH or lướt web việt fonts TV hiển thị không chính xác, buồn nhỉ :-s

Mình chán mấy fonts đó xóa trong E ... đi quay lại fonts cũ thấy lạ lạ , không giống fonts lúc mới hack lắm , nhìn kỳ kỳ mặc dù hiển thị TV như cũ rồi :|

>> À remove fontrouter đi là lại ok như cũ ;)

Xóa xong bạn tắt hẳn nguồn đi rồi khởi động lại là nó sẽ trở lại nguyên bản.:D

ngovandang

hic em dùng n78 copy font vào chi thay đổi một số chỗ thôi là sao hả anh chẳng hạn vào phần tin nhắn ở ngoài thì đã đổi nhưng vào trong vẫn thế giúp em với

MinhThang

Manager
hic em dùng n78 copy font vào chi thay đổi một số chỗ thôi là sao hả anh chẳng hạn vào phần tin nhắn ở ngoài thì đã đổi nhưng vào trong vẫn thế giúp em với

Bạn tắt máy và khởi động lại nó sẽ đổi hết cho mà xem.:D

ngovandang

em cái như bác bảo nhưng mún xóa đi không biết làm thế nào,em cài cả fontchanger rồi vào set default nhưng mà nó không về cái cũ ban đầu được nữa hic,phải lam sao để xóa thư mục font tạo trên ổ c để mình chỉ test trên ổ e thôi hả bác

MinhThang

Manager
em cái như bác bảo nhưng mún xóa đi không biết làm thế nào,em cài cả fontchanger rồi vào set default nhưng mà nó không về cái cũ ban đầu được nữa hic,phải lam sao để xóa thư mục font tạo trên ổ c để mình chỉ test trên ổ e thôi hả bác

Xóa cái font Changer đi rồi set máy lại xóa bình thường, nhớ Capsoff.

Hieu3210

S60 V3 Fonts Coll3ction

Quá hay! Con N95 của mình đổi font xong Reset lại toi rồi! Ko biết sao nữa! Không khởi động được.:(:)(:)((
Format 4 ngón cũng ko được!:(:)(:)((​

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
Quá hay! Con N95 của mình đổi font xong Reset lại toi rồi! Ko biết sao nữa! Không khởi động được.:(:)(:)((
Format 4 ngón cũng ko được!:(:)(:)((

Ặc làm sai thì bị vậy đó, Format đi sao lại không Format được với lệnh 4 ngón chứ?:)) Mình bị hoài không ảnh hưởng gì cả, tội mất công tí thôi.:))

Hieu3210

Ặc làm sai thì bị vậy đó, Format đi sao lại không Format được với lệnh 4 ngón chứ?:)) Mình bị hoài không ảnh hưởng gì cả, tội mất công tí thôi.:))

Đã sửa được rồi. Nhưng mà phải Format lại. Chán quá.
Nhưng chắc chắn do cái này. Sau khi copy xong cái font vào thẻ nhớ -> reset là toi luôn. Format 4 ngón -> bó tay.
Nhưng đã có cách là rút thẻ ra -> Format 4 ngón -> OK. Chỉ thích cái là có mấy số danh bạ mới + tin nhắn mới + ghi chú + lịch mới cập nhật là đi ko quay về.
Đúng là chết không báo trước.

mrdragon88

Mình bị 1 lần ko bật được máy, phải format 4 ngón mới được.Bây giờ ko dám test font nữa :( mặc dù còn nhiều font đẹp muốn dùng thử
Bây giờ đang dùng font YaHeiHandelGotD hiển thị rất tốt cả tiếng việt và tiếng hoa nên ko muốn thử font khác

MinhThang

Manager
Mình bị 1 lần ko bật được máy, phải format 4 ngón mới được.Bây giờ ko dám test font nữa :( mặc dù còn nhiều font đẹp muốn dùng thử
Bây giờ đang dùng font YaHeiHandelGotD hiển thị rất tốt cả tiếng việt và tiếng hoa nên ko muốn thử font khác

Dùng Font Changer cài font rên thẻ đi bạn, bạn giống mình đó nhưng bây giờ lại chơi lún, trên thẻ không phải là máy nên không sợ.:))

mrdragon88

Nhưng mà cài font trên thẻ thì chắc là ko cắm được máy vào PC qua Mass Storage.Lúc trước mình cài cả FontRouterLT, FontRouterMan và font chữ lên máy nên phải format 4 ngón mới hết.Còn bây giờ mình chỉ để font chữ trên máy thôi, 2 cái kia thì cài vào thẻ.Hy vọng là khi test ko khởi động được thì rút thẻ ra, xóa font trên máy, rồi cắm thẻ vào thì khởi động được, đỡ phải format máy :D

heocon278

Cập nhật thêm FONT cho S60v3 :mad:)
Hit the Road by Gl@

ngovandang

hic nhưng mà đang dùng font thì lám sao xóa thư mục chứa font đó dc hả bác vao` resource-->font rồi delete nó ko cho delete vì đang dùng font đó mà,capoff la cái gì hả bác

MinhThang

Manager
hic nhưng mà đang dùng font thì lám sao xóa thư mục chứa font đó dc hả bác vao` resource-->font rồi delete nó ko cho delete vì đang dùng font đó mà,capoff la cái gì hả bác

Đã có bài huớng dẫn Cách xoá và test font ở bài 1 bạn đọc kỹ truớc khi hỏi nhé. Khi bạn Hackphone thì sẽ có cái Capoff hoặc ROMPcher.

mrdragon88

có mấy cái font đẹp quá mà ko dùng được cái nào,toàn bị đơ máy, dùng được mỗi font YaheiHandelGotD.Chán...
Posted via Mobile Device