• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ sưu tập theme tổng hợp của FlamEmo !

maden007

Banned
đã cài cái them còn máy cái icon thì thay làm sao chỉ với bạn ơi mình dung p1

ngmtri

đã cài cái them còn máy cái icon thì thay làm sao chỉ với bạn ơi mình dung p1

Pác ko nói rõ là thay icon màn hình chờ hay icon ở Main menu, và muốn thay icon của theme nào trong bộ theme đó để mình biết rõ mà chỉ bạn cho đúng.

maden007

Banned
mình muốn thay 4-9 cái icon luôn bộ them Leopard OSX ấy nhờ bạn giúp đỡ

ngmtri

mình muốn thay 4-9 cái icon luôn bộ them Leopard OSX ấy nhờ bạn giúp đỡ

Pác xài P1 hay W950, M600 làm theo như sau (còn xài P990 thì ko làm được):
1/ Màn hình chờ bên ngoài thay đổi 15 icon bằng cách copy folder icons by flamemo vô thẻ nhớ hay bộ nhớ máy và đổi icon thì chọn icon rồi More>Edit>Shortcut icon>Browse chọn icon muốn thay và save
2/ Theme thì dùng file manager mở file Leopard OSX PLUS.utz và install.
3/ Đổi icon bên trong Main menu thì copy 2 folder "private + resource" trong "system graphics" vô ổ C (máy đã hack được ổ C). Nhưng cái này nếu là W950 sẽ đổi được hết 9 icon vì nó đuợc làm cho W950, còn máy khác 1 số icon sẽ ko đổi.
4/ Đổi cột sóng, pin...
- Tạo folder với tên LSBCONLIB và move file LSBMPFO.MBM vô đó.
- Tạo folder với tên ZSBLIB và move file ZSBLIB.mbm vô đó.
- Copy 2 folder LSBCONLIB và ZSBLIB vô D:\Resource\
*** Vậy là xong, các theme khác trong bộ sưu tập đó cách làm cũng gần tương tự như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Vitcon321

bác ui down lâu khiếp :(Còn host nào down nhanh hơn không bác?Hix mà cái này thay đổi dc bao nhiêu cái icon phía trong bác ?

Chỉnh sửa cuối:

ngmtri

bác ui down lâu khiếp :(Còn host nào down nhanh hơn không bác?Hix mà cái này thay đổi dc bao nhiêu cái icon phía trong bác ?

Hót này là nhanh rồi pác, muốn down nhanh máy tính pác cài thêm Internet Download Manager. Cái này thay đổi được 9 icons luôn, nhưng mà tùy theo là theme nào, với cái icon gửi kèm theo trong bộ sưu tập cho máy nào nữa.

Vitcon321

Hót này là nhanh rồi pác, muốn down nhanh máy tính pác cài thêm Internet Download Manager. Cái này thay đổi được 9 icons luôn, nhưng mà tùy theo là theme nào, với cái icon gửi kèm theo trong bộ sưu tập cho máy nào nữa.
bác ơi Cho em hỏi mấy cái vd như ghi âm hay chụp hình,báo thức,photo.... icon của nó có đổi lun hok bác

ngmtri

bác ơi Cho em hỏi mấy cái vd như ghi âm hay chụp hình,báo thức,photo.... icon của nó có đổi lun hok bác

Đổi máy cái icon đó thì ko được đâu pác ơi, chỉ đổi 9 cái icon ở main menu thôi.

minhtattoo

theme đẹp mà down chậm wá. kô chuyển sang link khác được hả bạn?
dùng idm cũng dậy à. vẫn chậm.