• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Border LawnGreen s60v3v5 by Dragon459

Dragon459

Manager

Hôm này mình tiếp tục gửi tới mọi người phiên bản cuối trong Series Border đó là theme Border LawnGreen.
Đây là theme cuối trong series này. và có lẽ mình cũng bỏ qua phần giới thiêu. Vì nhưng gì hay đã có ở nhưng phiên bản kia thì vẫn tiếp tục có trên phiên bản này
Phiên bản này có dung lượng 3.75 mb file cài nên hi vọng đáp ứng đủ nhu cầu icon của nhiều máy

aa4b95d967bc39f8e124d1ebc49cbebe_47333990.borderlawngreenbydragon459.jpg

[
Link download

Dragon459

Manager
Trong series 4 theme của bác thì mình thích nhất cái biển với cái lúa nì:))

Chính ra bản Beach em lại k khoái lắm. :p
Bản LawnGreen này em cũng kết nhất trong 4 bản. Sau đó đến bản Border Purple.

duylinh27884

Moderator
Chính ra bản Beach em lại k khoái lắm. :p
Bản LawnGreen này em cũng kết nhất trong 4 bản. Sau đó đến bản Border Purple.

Hèn gì bản này bác ra sau cùg,lại ém!:phàng khủg thườg xuất hiện phút cuối hìh như đã là chân lí:))

Dragon459

Manager
Ém hàng là 1 nghệ thuật và người ém hàng là 1 nghệ sĩ >:)

Cài này a làm từ chiều qua sau lúc chú em đi ngủ a mới có thời gian làm nốt đó chứ. Chú em mở bằng bằng siscontent xem ngày a build theme là biết.
Sáng nay thì có việc đi cả sáng. Trưa về ms hì hụi add icon. rồi test -> fix -> xong làm Previews post lên chứ ém dề ~X(

Dragon459

Manager
:)):)):))

Mà sao trên poster thấy HS có hình lúa mà sao mình cài nó lại vườn không nhà trống thế nhỉ :(

Cái đó là hình nền em tự set mà bác. :))
Em mà add cái hình nền vào thì theme sẽ tăng dung lượng đó bác. chính vì thế em để mặc đinh như trong menu cho theme nhẹ bớt
Khuyến mãi cho bác cái hình nền đó đây :)) Bác chụp cho em xin vài tấm Scr để em làm cái poster cho bên v3 nhá.
Chụp mấy tấm trong menu ấy ạ. Máy em k cài app nhiều nên chả có ma gì chụp ngoài HS vs mấy thứ mặc định khác

YinYang

Active Member
Chọn thêm cái hình nền nữa :))
Có ai test hộ cái này không?

Sếp Thằng nhận làm poster ạ :D
Cài này a làm từ chiều qua sau lúc chú em đi ngủ a mới có thời gian làm nốt đó chứ. Chú em mở bằng bằng siscontent xem ngày a build theme là biết.
Sáng nay thì có việc đi cả sáng. Trưa về ms hì hụi add icon. rồi test -> fix -> xong làm Previews post lên chứ ém dề ~X(

Thì e cứ chém theo đà của a duylinh ấy mà :p. Những mà theme này dung lượng lớn thì cũng đủ cho các mem rồi :D

duylinh27884

Moderator
Chọn thêm cái hình nền nữa :))
Có ai test hộ cái này không?

Ủa thấy để của s^3 mà a!

Cái đó là hình nền em tự set mà bác. :))
Em mà add cái hình nền vào thì theme sẽ tăng dung lượng đó bác. chính vì thế em để mặc đinh như trong menu cho theme nhẹ bớt
Khuyến mãi cho bác cái hình nền đó đây :)) Bác chụp cho em xin vài tấm Scr để em làm cái poster cho bên v3 nhá.
Chụp mấy tấm trong menu ấy ạ. Máy em k cài app nhiều nên chả có ma gì chụp ngoài HS vs mấy thứ mặc định khác

Ăn xiền ở cái hs lúa mà lại ém:p đây,ủng hộ bác vài pic:D

Dragon459

Manager
Ăn xiền ở cái hs lúa mà lại ém:p đây,ủng hộ bác vài pic:D

Hình nền thì cả đống mà bác. Chỉ trừ khi làm những theme như Series banner của IND thì mới bị chết hình nền thôi. Còn lại thì em cứ để nguyên backround là svg để tiết kiệm dung lượng. Vì đa số đều hay đổi hình nền mỗi ngày mà.\-/

duylinh27884

Moderator
Hình nền thì cả đống mà bác. Chỉ trừ khi làm những theme như Series banner của IND thì mới bị chết hình nền thôi. Còn lại thì em cứ để nguyên backround là svg để tiết kiệm dung lượng. Vì đa số đều hay đổi hình nền mỗi ngày mà.\-/

Lấy cái poster này post bên v3 cũg đc mờ bác,làm thêm chi mất thời gian

Dragon459

Manager
Lấy cái poster này post bên v3 cũg đc mờ bác,làm thêm chi mất thời gian

Thường thì mem thích nhìn scr trên dòng máy họ đang dùng đó bác. Đằng nào cũng là bản cuối nên e làm luôn cho cả v3 :D

duylinh27884

Moderator
Thường thì mem thích nhìn scr trên dòng máy họ đang dùng đó bác. Đằng nào cũng là bản cuối nên e làm luôn cho cả v3 :D

Sẵn bác làm cho v3 bác fix luôn cái màu quay số sag màu khác cho ae v3 xài,cài trên v3 màu trắg trùg với màu khug nên ko thấy gì,cái Orange bác post bên v3 cũg có mem kêu ko thấy màu quay số:D

Dragon459

Manager
Sẵn bác làm cho v3 bác fix luôn cái màu quay số sag màu khác cho ae v3 xài,cài trên v3 màu trắg trùg với màu khug nên ko thấy gì,cái Orange bác post bên v3 cũg có mem kêu ko thấy màu quay số:D

Đó là dó cái first active call của bên v3 bị mất đi làm gây nên lỗi trắng xóa trên v3.
Vô tình lại trùng với text trắng nên thế đó bác
Có lẽ chiều mai về ms post được. Giờ e đi ngủ trước đã. Sáng mai có xíu việc.
Show cái hình trên n81 già nua bản icon mặc định
0814ed21c9b1fd35fb0fb8b917650db2_47337970.superscreenshot00022.jpg

Chỉnh sửa cuối: