• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Box DELL STREAK (Thảo luận) - Up FROYO (2.2) chính thức = 1 cú Click

TeenPro

Trên diễn đàn có hướng dẫn rồi nhưng 1 số bạn mới vẫn hỏi và hay nhầm thao tác nên mình dọn sẵn luôn các bác newbie chỉ việc vào xơi :p

#hầu hết tất cả các bản rom đều up trực tiếp sang 2.2 chính thức được : 1.6 , 2.1 O2 và các bản 2.2 beta ..:))

- Trước tiên download file phía dưới giải nén ra
- Xong các bạn chỉ cần đưa streak về chế độ Fastboot(*) cắm cáp vào sau đó mở chư mục vừa giải nén ra chọn file _install-amss-system-boot.bat để flash

nhiệm vụ của bạn chỉ là chờ và thưởng thức :-?

http://www.4shared.com/file/auedfleR/Streak_-_Official-22-Froyo_Cli.html

* Tắt nguồn ấn (camera) + ( Nguồn ) khoảng 5 7 giây hiện lên mà hình và chọn fastboot X_X

tamkoo

bản này dùng cho Dell vn hay j hở bạn?
mình mới mua 1em tại VN, mới 100%, dùng a1.6 nhưng kô hiểu làm sao để biết là vn hay #, như lg gt540 thì có tiếng việt, còn cái này thì kô.
ai biết trả lời giúp hé :))
tks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 30 minutes:

rồi, cám ơn bạn, nò hiện jia cái logo "DELL" xong dồi "DIE" luôn, bótay.
khởi động lại thì cũng đứng ở chử DELL chơi cả ngày.

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Có ai đã Up được lên 2.2 chưa thì vào hướng dẫn anh em đi nào, nhìn thèm quá rồi :D

todayismine

lên 2.2 chay sướng thiệt, nhưng cua mình là free sim UK, nen dang tu 2.1 phai down xuong 1.6. Roi từ 1.6 mới nhảy lên dc 2.2 như cách của bác tên pro. noi chung pin tot, sóng tốt, GPS cung tàm tạm.

tamkoo

Thực ra thì chỉ cần tải 1bản rom 2.2(uk, vn, euro, jj đó kô nhớ) mình tải bên tinhte.net về chép vô thẻ, xong tắt máy, đưa về recovery mode : (volume up + volume down + power) rồi chọn update từ sdcard thì phải (bấm camera) thế là xong. Chả cần pc làm cái j cho mệt. Tui làm đc rồi, bạn nào thử mà xem, dễ hơn ăn cháo. ;)

Ah, còn vụ root, sao mà tui làm hoàt chưa đc, pro nào làm đc roài chỉ tui với, cài cái androot vô mà nó kô chịu. Cứ bảo fail hoài. Khổ thật.

nhoxxxshock

mình đã lên dc bản Froyo 2.2 ^^ đã lắm mấy Bro ơi .. thật sự là cảm nhận mới mẽ hơn so với bản 1.6.. jong như lột xác vậy .. cảm ứng thì ôi là nhạy ;;) các bác nào chưa làm dc thì pm qua mình .. sẽ giúp đỡ hết mức có thể :D

nghichoi007

help me ! máy của mình là dell streak
- Firmware version : 1.6
- Baseband version : GAUB1A111511-EU
...Build number : 7299
mình up len 2.2 theo cách cũa bác Teenpro Streak - Official-2.2-Froyo Click .bat để flash .nhưng treo ờ màn hình logo dell .mình thử hạ xuống 1.6 nhưng vẩn không được .xin các bác help ..thanks chia sẻ

thanchet

Trên diễn đàn có hướng dẫn rồi nhưng 1 số bạn mới vẫn hỏi và hay nhầm thao tác nên mình dọn sẵn luôn các bác newbie chỉ việc vào xơi :p

#hầu hết tất cả các bản rom đều up trực tiếp sang 2.2 chính thức được : 1.6 , 2.1 O2 và các bản 2.2 beta ..:))

- Trước tiên download file phía dưới giải nén ra
- Xong các bạn chỉ cần đưa streak về chế độ Fastboot(*) cắm cáp vào sau đó mở chư mục vừa giải nén ra chọn file _install-amss-system-boot.bat để flash

nhiệm vụ của bạn chỉ là chờ và thưởng thức :-?

http://www.4shared.com/file/auedfleR/Streak_-_Official-22-Froyo_Cli.html

* Tắt nguồn ấn (camera) + ( Nguồn ) khoảng 5 7 giây hiện lên mà hình và chọn fastboot X_X

Bác này cứ bảo up lên, nhưng không nói là bản build number nào up được, bản nào không được, anh em cứ up bừa là die như chơi đấy!

trungmobile80

Wait lâu quá :(

Em down về nghịch thử mà giờ cả 2 cái nó cứ wait nhau thế này. Dell thì bảo với Lap là tao wait mày "wait for USB FastBoot detect....".

Còn cái cmd của Lap thì bảo Streak là: "...flash boot boot.img....., <waiting for device>"

Không biết 2 đứa nó đợi nhau đến bao giờ. Hy vọng cái file flash boot.img nặng gần 200 M nên load lâu :D

cu_giong

cẩn thận ko có die thì khỏi cứu nha chàng..đọc kĩ nhiều tài liệu vào..

tuanquynh8083

Active Member
kekekke,cái này là máy tính vẫn chưa nhận driver của dell đấy mà,bạn update driver là ok ngay.

thanhchem

help me

Mấy bro giúp dùm e với. Hôm trước có download mấy phần mềm về, bây giờ tự nhiên xuất hiện dấu chấm than kế bên cạnh dòng chữ mobiphone. Nếu kéo xuống để xem thì thấy ghi Log copied
[Success] Log copied to/mnt/sdcard/sýtemlog/110121_134322
Mình đã vào sdcard để xóa log nhưng màn hình vẫn còn dấu chấm than. Đang dùng Dell streak

StephenLuu

AE nào sài Dell VN (mua tại cty ở VN) thì up từ 1.6 lên 2.2 làm theo mình nè. Máy m trước khi up là v1.6, Build 8116
Trước giờ sài WM và SYM ko rành Android, nên hơi gà khi up rom 2.2. Sau khi tìm hiểu ở pda và tinh tế thì m cũng làm được.
Mình hướng dẫn chi tiết cho những ae mới sài và gà giống mình ^_^

B1: down file cài đặt v2.2 tại mục Froyo 2.2 UPDATE ở link này: http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-...-froyo2-2-cm6-1-miui-apps-accessories-460655/
Trong đó có 3 phiên bản: Dell HongKong, Dell O2 UK, Dell EU. AE chọn rom nào thik hợp với máy mình thì down (m sài Dell EU)
B2: giải nén, ae sẽ thấy file tên Streak_318_12821_00.pkg, đổi tên nó thành update.pkg
B3: kết nối Dell Streak với PC, rồi chép rom update.pkg vào thư mục gốc của SDcard (SDcard/update.pkg)
B4: ngắt kết nối Dell với PC, rồi tắt máy đt luôn.
B5: up v2.2 = chế độ Recovery.
Vào Recovery mode = cách: giữ cùng lúc 2 phím Volume Up và Down, rồi bấm nút nguồn (Power) cho đến khi MH sáng lên thì bỏ tay ra.
B6: trên MH xuất hiện 4 mục, ta chọn mục.........Update from SDcard......
(chỉnh lên xuống = volume up/down, chọn Ok = nút camera)
B7: sau khi chọn update from SDcard thì đt sẽ chuyển sang 1 màn hình khác, các bạn bấm tiếp Ok là xong (nút camera).
Bây giờ ngồi đợi 5-10p (tùy máy) thì các bạn sẽ có v2.2.

Chúc các bạn thành công ^^

doquangduc

Well-Known Member
Bác này cứ bảo up lên, nhưng không nói là bản build number nào up được, bản nào không được, anh em cứ up bừa là die như chơi đấy!

help me ! máy của mình là dell streak
- Firmware version : 1.6
- Baseband version : GAUB1A111511-EU
...Build number : 7299
mình up len 2.2 theo cách cũa bác Teenpro Streak - Official-2.2-Froyo Click .bat để flash .nhưng treo ờ màn hình logo dell .mình thử hạ xuống 1.6 nhưng vẩn không được .xin các bác help ..thanks chia sẻ

Và thực tế cho thấy có rất nhiều Bác die rồi. Cho nên phải đọc kỹ hưỡng dẫn sử dụng trước khi dùng.