• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

myGenio

VIP ấy là người nước nào ? Không phải Việt Nam à ?

sao bạn nóng tính thế, người ta cất công làm rom cho mọi người không thông cảm thì thôi, gì mà bạn lại xoắn thế, mọi người tải dc hết, bạn hãy tìm cách nhé leech từ rapid8 là ok mà.còn khôg thì alo cho mình mình up lên MF cho.

ShrekRita

Bó Tay gồi. Mình rất thích rom của boyppc,đăt biệt là bản MUIU. Nhưng cái link download khó down quá mình down ko đc.
Mấy cái host leech,account thì nó ko hỗ trợ trang upload.to hoăc nó đòi acc trả tiền mới cho lêch ,mình làm cả buổi sáng mà vẫn chưa đc.
Ai giúp đỡ mình sang cái link download dễ hơn với.

Chỉnh sửa cuối:

lion_pvt

BOY ơi, V60 sao lại bỏ từ điển T9 trong phần gọi điện thoại đi vậy. Cái đó hay mà, các rom khác đều có, mỗi CM7 là không có thôi. Bản sau bạn cho lại từ điển T9 nhé. Thanks nhiều

ShrekRita

mình đã down đc rom của Muiu v32 của Boyppc,nhưng mình ko kết nối USB ddc với laptop.
Boy chỉ mình cách khắc phục với.

mình đã down đc rom của Muiu v32 của Boyppc,nhưng mình ko kết nối USB ddc với laptop.
Boy chỉ mình cách khắc phục với.
Để cài Android thì PC của bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF v4.0. Ngoài ra khi bạn cài theo cLK thì phải update driver fastboot nữa nhé.

ShrekRita

thanks bạn mình đã up rom MUIU v32 đc gồi.
Nhưng chức năng kết nối USB mình ko mở đc.
Mình muốn chép dữ liệu vào thẻ nhớ,nhưng cấm cáp USB thì máy tính ko nhận đc( rom củ cáp mình vẫn đang hoạt động tốt)
Mong bạn hướng dẫn thêm.

thanks bạn mình đã up rom MUIU v32 đc gồi.
Nhưng chức năng kết nối USB mình ko mở đc.
Mình muốn chép dữ liệu vào thẻ nhớ,nhưng cấm cáp USB thì máy tính ko nhận đc( rom củ cáp mình vẫn đang hoạt động tốt)
Mong bạn hướng dẫn thêm.
Bạn cắm cáp vào nó sẽ có các lựa chọn kết nối, bạn chọn Disk Driver là được.

lion_pvt

V61 đã có từ điển T9 trong contact. Thanks Boy
Cho tui hỏi, những bản rom gần đây tui cài bằng clk, nhưng xài google map không được. Có lúc bật GPS lên thì máy chả nhận. Có lúc có GPS nhưng nó bắt phải dùng wifi mới định vị được vị trí mặc dù ngày trước tui bật 3G và GPS lên vẫn định vị được. Không biết do bản rom hay do Google map. Mong các cao thủ chỉ giúp :)
Thanks nhiều!

kanguru

Member
Mình rất thích bản ROM của bác, nhưng bản V61 này không bắt được GPS bác à. Bác fix lại dùm nhé.
Không biết có ai giống mình không?