• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Brightlight - Dùng đèn flash làm đèn pin trên FP2 devices (N97,5800,N78...)

BuuPhucCT

Well-Known Member
cài xong cho nó chạy thì nó chạy đó ,mà thoát ra rồi thì nó vẫn sáng ,uninstall pm rồi mà nó vẫn sáng ,phải vô camera nó mới hết ,bó tay lun

Bạn xài máy nào vậy? nếu bạn muốn có PM bật flash mà tắt mở dễ dàng hơn thì nicelight hay hơn cái này nhiều;;);;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
đó là flash led
flash trên DĐ phân làm 2 nhóm flash led và flash xenon

^^ soft nỳ vô dụng với 5700
hehe

Soft này chỉ dành cho các máy FP2 thôi, ngay cả E71 cũng không xài được nữa. Nó kén máy quá. Bó tay rùi.:((

abc4ever

nhưng đó vẫn gọi là flash led maz
đèn flash led trên các máy khác cũng như trên 1200 thoy
:D

5700 xài kiủ cũ "căn xoay" thoy^^
lâu lâu xài chết sao đc:p

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thôi mà mấy bạn. mình đang thảo luận về Pm thì sao lại quay sang tranh cãi vấn đề đèn pin của 1200. mình thấy nó hơi lạc đề rùi.:)

lankhoi

6120C suốt đời câm lặng trong bóng tối (mặc dù cố gắng chạy thử)...hhehee

nothing736

mình thì ko mạo hiểm thử lửa sức bền cái flash của 5320 :) mới tậu thêm 1 em 1200 bùn bùn bật đèn pin lên sáng chưng hehehe 3 xị rưỡi là có 1 em rùi, mới keng xà peng

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình thì ko mạo hiểm thử lửa sức bền cái flash của 5320 :) mới tậu thêm 1 em 1200 bùn bùn bật đèn pin lên sáng chưng hehehe 3 xị rưỡi là có 1 em rùi, mới keng xà peng

Xài Flash làm đèn pin thì lâu lân mở lên xài thì cũng k sao đâu bạn. Vấn đề là đừnh tắt mở thường xuyên liên tục và đừng mở liên tục trong 1 time quá lâu làm đèn nóng sẽ dễ bị đứt thui. Lúc trước thỉnh thoảng mỉnh cũng mở flash 5320 khi cúp điện mà vẫn chưa bị sao cả.;;)

Khoaaa

Xài Flash làm đèn pin thì lâu lân mở lên xài thì cũng k sao đâu bạn. Vấn đề là đừnh tắt mở thường xuyên liên tục và đừng mở liên tục trong 1 time quá lâu làm đèn nóng sẽ dễ bị đứt thui. Lúc trước thỉnh thoảng mỉnh cũng mở flash 5320 khi cúp điện mà vẫn chưa bị sao cả.;;)

Bạn xài soft nào lấy flash làm đèn pin cho 5320 thế. Soft của chủ topic up luôn ah.

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn xài soft nào lấy flash làm đèn pin cho 5320 thế. Soft của chủ topic up luôn ah.

Posted via Mobile Device

Mình xài 2 cái là Nicelight và Spot on tiện lợi hơn soft này và tương thích tốt hơn với các dòng máy.

Khoaaa

làm ơn cho mình đg link dow đi bạn
Nhiều khi đi uống nước mấy thằng bạn cầm cái 1200 ra khoe " Máy của mày có đèn pin như máy tao ko? " làm tức ói máu ko biết nói j luôn
Posted via Mobile Device

Khoaaa

oài cái nightlight và Brightlight ko xài đc cho 5320. Rầu ghê
Posted via Mobile Device

SpeedMaster

Những máy xài xenon .. ko xài ... những máy flash = bóng led .. xài được .. cũng an toàn .. ko sợ đâu .. led nó khá an toàn .. còn đèn trong 1200 thì cũng là led mà như N73 N79 E63 E71 ... hay cả như mấy con S40 như 3120c, 6500 ... đều là led flash .. nghĩa là chỉ là cái đèn led chớp 1 cái, bật ... còn xenon mà làm đèn pin mìh sợ không ổn :D ...

MinhThang

Manager
Những máy xài xenon .. ko xài ... những máy flash = bóng led .. xài được .. cũng an toàn .. ko sợ đâu .. led nó khá an toàn .. còn đèn trong 1200 thì cũng là led mà như N73 N79 E63 E71 ... hay cả như mấy con S40 như 3120c, 6500 ... đều là led flash .. nghĩa là chỉ là cái đèn led chớp 1 cái, bật ... còn xenon mà làm đèn pin mìh sợ không ổn :D ...

Xenon Flash không dùng được mà bạn.

tux4892

dùng cái này dễ cháy đèn flash lắm. bác nào test thì test em nhận thấy hôk nên dùng vì như thằng bạn em dùng N73 nó bị cháy đèn flash rồi

HuynhThanh

Vấn đề này đã được nói khá nhiều lần rồi, anh em không nên dùng chương trình để kích họat đèn flash nha, dễ cháy lắm đấy!