• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BSB Television 1.0 (sắp ra mắt)

nhan5119077

Tham khảo ý kiến về chương trình xem Tivi trên PPC

Hiện nay, chúng mình đang nghiên cứu về phần mềm xem ti vi trên PPC, tất nhiên là những chương trình của Việt Nam rồi, nên muốn tham khảo ý kiến của các ae thử xem sao.... Xin các ae đóng góp ý kiến để bọn mình thực hiện tốt hơn!
- Chương trình tivi cả nước
- Nghe nhac online
- Nghe radio
.......
Phần mềm đang được thực hiện do lập trình viên của Công Ty BSB
Các ae có thể liên lac trực tiếp với bọn mình qua:YM! lqkntvn hay nhan5119077

longcnt

uh! được

Được đó bạn ! nhưng mà cái đó có tốn tiền không bạn, và chi phí có thể ;là bao nhiêu

nhan5119077

Bài trước mình chưa úp hình lên nên chưa post lên cho ae xem thử, giờ mình một số hình ảnh để các ae tham khảo đây, tụi mình đang tiến hành phần cuối cùng của phần mềm này! Khoảng 2 tuần nữa sẽ ra mắt ae! Giá dự kiến sẽ là 50K... Mong các ae ủng hộ nha!!!!

Hỗ trợ các hệ điều hành Windows Mobile (WM2002, WM2003, WM5, WM6)
Giao diện tiếng việt rất dễ sử dụng
Ngòai chương trình TV trong và ngoài nước ra ae có thể nghe Radio và Nhạc Online!

Rất mong sự đóng góp ý kiến của các ae! YM! lqkntvn hay nhan5119077

512

512

512

512

512

512

512

Chỉnh sửa cuối:

a3t

Có một cái quan trọng nhất không thấy tác giả đề cập
Đó là tín hiệu tải về theo phương thức nào, wifi hay GPRS. Nếu như không nhầm thì dùng wifi. Nếu đúng thế thì chả khác gì pda.vn nhỉ
Một bản thương mại thì nên chăng tác giả cho nhiều thông tin cụ thể hơn để mọi người có thể nghiên cứu

nhan5119077

Khi ra mắt công chung mình sẽ nêu toàn bộ chi tiết để mọi người có thể biết thêm!
a3t , nhưng để trả lời câu hỏi của bạn, bạn đã nói đúng là dùng wifi nhưng vẫn còn thiếu đó... BSB Television hỗ trợ mọi kết nối đến internet bao gồm luôn GPRS! Nếu bạn nghe radio hay nhac online thi không thành vấn đề nhưng nếu xem Tivi chắc bạn sẽ tốn 1 khoảng chi phí không nhỏ cho dịch vụ GPRS đâu...

a3t

Chúc bác có phần mềm tốt. Tuy nhiên nếu dùng wifi thì chả nói làm gì, nhưng nếu dùng GPRS mà xem đc TV thì chắc cũng không đơn giản đâu nhỉ, chắc lại vài hình\ giây mất

lqkntvn

Có hỗ trợ tốt cho màn hình VGA không vậy Bạn?:-??

Chúc bác có phần mềm tốt. Tuy nhiên nếu dùng wifi thì chả nói làm gì, nhưng nếu dùng GPRS mà xem đc TV thì chắc cũng không đơn giản đâu nhỉ, chắc lại vài hình\ giây mất

Hệ thống có hỗ trợ công nghệ Media Stream Server nên tốc độ cũng được cải thiện đáng kể!

Còn rất nhiều tính năng mới các bạn từ từ khám phá đi ha!

Chúc vui!

XuanTruong

Super V.I.P
Hệ thống có hỗ trợ công nghệ Media Stream Server nên tốc độ cũng được cải thiện đáng kể!

Còn rất nhiều tính năng mới các bạn từ từ khám phá đi ha!

Chúc vui!

Tác giả không cho Anh Em test thử bản Demo thì làm sao mà "Từ từ khám phá đi ha" được!;;):-?:))

rockone1909

đã tháy bạn post bên gsm, bạn nên cho moij người test thì mới có ý kiến tham gi được chứ,

dunggiang

Mình nghĩ phần mềm này cắm cáp kết nối với PC thì có thể xem đc thì tốt quá.Nhưng mà là bản thương mại thì hic hic.

lqkntvn

Mình nghĩ phần mềm này cắm cáp kết nối với PC thì có thể xem đc thì tốt quá.Nhưng mà là bản thương mại thì hic hic.
Cấm cáp chạy tốt đó bạn! Hiện tôi vẫn đang dung bằng cách Sync qua Bluetooth hoặc cấm cáp đó!

a3t

ặc ặc. Nếu Sync qua Bluetooth hoặc cắm cáp thì có nhất thiết bỏ thêm ra 50.000 để dùng không nhỉ, vì hiện nay tôi vẫn dùng cách này để xem miễn phí ạ

HaChau

Super V.I.P
50.000 mà gọi là thương mại cũng là hơi quá đáng, để viết ra một chương trình hoàn chỉnh thì đầu tư không phải ít thời gian đâu bạn. Ủng hộ phần mềm Việt.
Vấn đề đường truyền thì có lẽ không bàn đến đối với phần mềm này. Đây là soft đóng gói các tiện ích lại trong một giao diện để tiện sử dụng, không hẳn là bước đột phá nhưng cũng rất đáng để voọc.

Chờ được thử phần mềm của bạn đấy :D

trucnh

50.000 mà gọi là thương mại cũng là hơi quá đáng, để viết ra một chương trình hoàn chỉnh thì đầu tư không phải ít thời gian đâu bạn. Ủng hộ phần mềm Việt.
Vấn đề đường truyền thì có lẽ không bàn đến đối với phần mềm này. Đây là soft đóng gói các tiện ích lại trong một giao diện để tiện sử dụng, không hẳn là bước đột phá nhưng cũng rất đáng để voọc.

Chờ được thử phần mềm của bạn đấy :D

Đúng vậy, sẽ không là bước đột phá vì hiện lúc trước mình nhớ cũng có vài người (nước ngoài) viết kiểu này:pocket Live TV 1.0, wintv...Dẫn chứng:
http://www.makayama.com/italiapocketlivetv.html
http://www.pocketpcthoughts.com/forums/viewtopic.php?t=3263

và có một số phiên bản free hoàn toàn

Mình không biết chương trình của bạn có thể ghi lại được không?
Nếu bản tích hợp được tính năng recorder thì mới gọi là đột phá.
Nếu chưa ghi lại được thì không nên thương mại bạn à

nhan5119077

Đúng vậy, sẽ không là bước đột phá vì hiện lúc trước mình nhớ cũng có vài người (nước ngoài) viết kiểu này:pocket Live TV 1.0, wintv...Dẫn chứng:
http://www.makayama.com/italiapocketlivetv.html
http://www.pocketpcthoughts.com/forums/viewtopic.php?t=3263

và có một số phiên bản free hoàn toàn

Mình không biết chương trình của bạn có thể ghi lại được không?
Nếu bản tích hợp được tính năng recorder thì mới gọi là đột phá.
Nếu chưa ghi lại được thì không nên thương mại bạn à

Về nghe nhạc online... tự động cập nhật danh sách bài hát của ca sĩ mà bạn chọn từ các website cung cấp dịch vụ nghe nhạc trực tuyến...

Tính năng ghi lại sẽ được cập nhật ở các phiên bản nâng cấp kế tiếp ( BSB đang phát triển tính năng này)

BSB Television 1.0 dùng để xem chương trình giai trí trực tuyến của Việt Nam là chủ yếu. Pocket Live TV hiện giờ chưa hỗ trợ các chương trình của Việt Nam.

BSB Television hỗ trợ bạn cập nhật thêm các kênh theo yêu cầu....

Cám ơn sự đóng góp của bạn!

XuanTruong

Super V.I.P
Về nghe nhạc online... tự động cập nhật danh sách bài hát của ca sĩ mà bạn chọn từ các website cung cấp dịch vụ nghe nhạc trực tuyến...

Tính năng ghi lại sẽ được cập nhật ở các phiên bản nâng cấp kế tiếp ( BSB đang phát triển tính năng này)

BSB Television 1.0 dùng để xem chương trình giai trí trực tuyến của Việt Nam là chủ yếu. Pocket Live TV hiện giờ chưa hỗ trợ các chương trình của Việt Nam.

BSB Television hỗ trợ bạn cập nhật thêm các kênh theo yêu cầu....

Cám ơn sự đóng góp của bạn!

Nếu có thể Bạn cho các Mem test bản dùng thử có thời hạn, trước khi các Mem có ý định mua, chứ nói suông kiểu này cũng khó thuyết phục lắm Bạn à! Thân!;;);;);;)

nhan5119077

các bác yên tâm... tụi em hoàn thành trong nay mai sẽ úp lên cho may bác test thử chứ!