• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bull Guard v2.02 - Antivirus for UIQ3.0

ngkhanhhoang

Hello everybody,:p

Một software hoàn toàn mới cáu cho cộng đồng UIQ3.0 của chúng ta vừa được ra lò: BUL GUARD V2.02 - Antivirus for UIQ3.0 =D>

Sử dụng anti-vius database mới nhất, có thể update và nhiều tính năng đáng để chúng ta có thể hoàn toàn yên tâm cho chú dế yêu quí của mình nhé..:))

Vài screen shots:

Thông tin tham khảo thêm:

Creator: BullGuard LTD

What can malware do to your smartphone?
* Send mass SMS and MMS messages or dial premium-rate numbers without your knowledge – all billed to YOU
* Delete your personal information (e.g. address book, photos, files etc.) or steal confidential information found on your device
* Disable functions of the phone (SMS, games, camera etc.) or completely disable the device
* Use up the phone’s battery much faster than usual
* Send infected files to people in your name (via email, WiFi, Bluetooth etc.)
* Transfer malicious code from the smartphone to a PC upon connection

How can malware reach your mobile?
* Via Bluetooth connections
* In MMS messages
* When downloading programs from an unreliable source

LET'S ENJOY!!!:D

at007

lại sẽ có người kêu trời rồi đây.T_T.thank bạn đã share,mà mình nghĩ làm gì có con virus nào chạy được trong môi trường Symbian nhĩ,mình đã thử cóp mấy laọi vào máy nhưng nó bón cục thành file chết chỉ có việc xáo đi thôi,RAM p9 đã yếu rồi chừ mà kham mấy vụ này nữa......hix..đó là ý kiến của mình thôi,ko phải anh em bỏ qua cho

Caohieu88

hehe..đồng ý với anh at007, cài mấy cái này nặng máy mà thực sự thì chưa thấy hiệu quả của nó lần nào cả ^ ^ =))

Dzungscor

Cũng có thể chạy được trong Symbian nếu như nó được viết ra mục đích để cài vào symbian :D
Nhưng phải nói là hiếm lắm

Son_Do

Well-Known Member
Theo mình thì hiện tại UIQ3 chưa cần tới cái này lắm với lại P990i hạn chế về Ram như thế mà cài mấy thằng chạy thường trực vào thì có khi máy chưa chết vì virus mà chết vì chính mấy phần mềm này. Có lẽ phần mềm này chỉ thích hợp với nhưng máy như P1.

ngkhanhhoang

Cũng không hẳn như vậy, mình đâu cần phải chạy thường trực. Khi nào găopj những trường hợp sau thì bác hãy chạy chương trình lên để quét là ok rùi::D

How can malware reach your mobile?
* Via Bluetooth connections
* In MMS messages
* When downloading programs from an unreliable source

sonnguyen_uiq3

lại sẽ có người kêu trời rồi đây.T_T.thank bạn đã share,mà mình nghĩ làm gì có con virus nào chạy được trong môi trường Symbian nhĩ,mình đã thử cóp mấy laọi vào máy nhưng nó bón cục thành file chết chỉ có việc xáo đi thôi,RAM p9 đã yếu rồi chừ mà kham mấy vụ này nữa......hix..đó là ý kiến của mình thôi,ko phải anh em bỏ qua cho

có virus chứ bác,theo mỉnh tỉm hiễu qua báo đải thỉ có hai con quỹ virus cabi vả trojan thỉ nó phả hoại điện thoại rất ghê gớm(lay truyển qua bluetooth).vả cỏn rất nhiểu con khác cũng được viết đễ chạy trên điên thoại nữa đó,mới hôm qua thôi mỉnh xem trên kênh vtc9 thỉ cũng nghe nói vể vụ nảy đấy,nói chung lả phẩn mểm nảy có ít lắm chứ,có thỉ diệt,ko thỉ đễ phỏng bệnh,khi nảo cấn thỉ mỡ,ko thí tắt đi nếu sợ tốn ram

O9xx19xx29

Hôm nọ dính 1 con virus mà KIS 2009 còn ko diệt được - gửi mẫu cho KIS lab thì được xác nhận là malware mới - con này PC thì tạch mà W950i nhiễm vẫn "chả sao cả" :D

chauhiep123

mình nghĩ chẳng có ai thèm tạo virus cho uiq đâu mà cài làm gì cho mất công :D,nghe tin Sony với Moto khai tử UIQ là tụi nó ko thèm tạo virus đâu mà lo,đó là ưu điểm của UIQ so với các hdh khác đấy kekekekek

vnpt1706

mình nghĩ chẳng có ai thèm tạo virus cho uiq đâu mà cài làm gì cho mất công :D,nghe tin Sony với Moto khai tử UIQ là tụi nó ko thèm tạo virus đâu mà lo,đó là ưu điểm của UIQ so với các hdh khác đấy kekekekek

Nói vậy xài UIQ thì không lo virut?:-?=D>

chauhiep123

Hôm nọ dính 1 con virus mà KIS 2009 còn ko diệt được - gửi mẫu cho KIS lab thì được xác nhận là malware mới - con này PC thì tạch mà W950i nhiễm vẫn "chả sao cả" :D

virus chằng qua là 1 chương trình phần mềm,mà đã là phần mềm thì phải chạy trên hdh phù hợp

lamquangtu

Mình dùng P9 hơn 1 năm nay rùi, cài đủ các loại phần mềm mà chẳng thấy con virus nào xơi cả. Thỉnh thoảng cũng có cài thử mấy cái quét virus như McAfee nhưng thấy nó quét chẳng ra con nào nên thôi, quét virus phải ra virus nó mới sướng :D

shadow141206

Mình dùng P9 hơn 1 năm nay rùi, cài đủ các loại phần mềm mà chẳng thấy con virus nào xơi cả. Thỉnh thoảng cũng có cài thử mấy cái quét virus như McAfee nhưng thấy nó quét chẳng ra con nào nên thôi, quét virus phải ra virus nó mới sướng :D

Acck !!! Thế ... anh muốn máy mình bị nhiễm virus lắm à ??? :O:O:O

19toan74

virus chằng qua là 1 chương trình phần mềm,mà đã là phần mềm thì phải chạy trên hdh phù hợp

bạn nói rất đúng, nhưng các bạn đã bao giờ bị corupt 1 file nào đó trong máy hay trên thẻ chưa bạn sẽ kô quét thấy kô xóa được nhưng cũng kô sao cả chỉ nặng máy và chạy chậm hơn thôi