• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các bác giúp em với. iPhone 4S (IOS 7) không có tiếng khi nghe nhạc

tgiang1987

Tình hình là mình mới update cái iPhone 4S lên iOS 7 thì máy không nghe được tiếng khi chơi nhạc còn tiếng báo thức hay tiếng chuông, tiếng tin nhắn tất cả để bình thường. Chỉ riêng cái nghe nhạc là nó không chịu phát ra tiếng. Mình cũng search google rất nhiều và thử restore và 1 vài cách khác mà vẫn ko ăn thua gì cả. Không biết có ai bị trường hợp giống mình không? Xin nhờ các cao thủ chỉ dẫn giúp mình với nhé.
Cám ơn các bạn rất nhiều!

tinh_la_gi

Administrator
Tình hình là mình mới update cái iPhone 4S lên iOS 7 thì máy không nghe được tiếng khi chơi nhạc còn tiếng báo thức hay tiếng chuông, tiếng tin nhắn tất cả để bình thường. Chỉ riêng cái nghe nhạc là nó không chịu phát ra tiếng. Mình cũng search google rất nhiều và thử restore và 1 vài cách khác mà vẫn ko ăn thua gì cả. Không biết có ai bị trường hợp giống mình không? Xin nhờ các cao thủ chỉ dẫn giúp mình với nhé.
Cám ơn các bạn rất nhiều!

Khi bạn nhấn nút vol có hiện thanh bar không ?

tgiang1987

không bạn ơi. Nó không hiện lên nút bar... vào trong settings để chỉnh nhạc chuông thì vẫn có tiếng, nghe lại các bản audio mà mình record lại cũng vẫn có tiếng. Riêng chỉ có nghe nhạc, youtube, xem clip là không có tiếng.

tinh_la_gi

Administrator
Cái này thì cần có Cydia để xóa file thì nó mới trở lại bình thường được bạn à ..

tgiang1987

cảm ơn admin tinh_la_gi nhiều nhé. Vậy là mình muốn làm nó trở lại bình thường phải đợi khi nào jailbreak đc iOS 7 hử bạn :(. Có cách nào downgrade xuống lại iOS 6 ko bạn? Mình đang định update lên iOS 7.0.4 mà chắc cũng vậy thôi nhỉ :( Cho mình hỏi là nếu mình mang ra apple store thì nó có giải quyết cho mình không nhỉ?

tinh_la_gi

Administrator
Trường này của bạn thì chỉ cần xóa (hoặc rename) file com.apple.iapd.plist máy sẽ trở lại bình thường (Root/System/Library/LaunchDaemons/ )

Mình đưa ra đường dẩn mục đích là để bạn thấy chỉ cần truy cập được root là có thể khắc phục được

1. Có Cydia thì bá đạo rồi nên việc xóa thì ko phải vấn đề khi có cydia (nếu chờ thì bạn ko nên tiếp tục update iOS càng update càng chờ lâu)
2. Trên mạng có 1 số bài hướng dẩn chiếm quyền root (mục đích của những bài hướng dẩn này là để đổi giao diện cho máy mà ko cần JB) còn bạn thử xem sau khi chiếm quyền thì theo đường dẩn trên xóa file thử xem được ko

Một số bài hướng dẩn chỉ thành công trên iOS 6.x còn trên iOS 7 mình chưa đọc nên ko chắc ... bạn thử và cho anh em biết kết quả nhé

tinh_la_gi

Administrator
Nếu máy bạn còn bảo hành bạn có thể thử mang ra Apple Store để xem phương án giải quyết của họ thế nào nhé ... vì mình cũng chưa đến đó bao giờ nên câu hỏi này thì mình đành để lại cho anh em nào có làm việc với Apple Sotre :D

Máy bạn là iPhone 4S thì ko thể quay về vì là chip A5 (chỉ được với SHSH và chip A4 trờ về trước, tức là từ iphone 4 trở về)