• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các bác ơi cho e hỏi chút về Fw1.1.1 up lên 1.1.2

v2_khanh

máy của e là máy đã up lên 1.1.2 và đã unlock rồi mà ko cần phải chạy turbo sim. Bây giờ e muốn unlock lại và chạy theo kiểu giống fw1.1.2 nguyên hộp thì máy có nhận sim ko. Bởi e ko muốn chạy turbo sim mà????

O

O2_Orbit

Guest
Theo mình biết, nếu máy bạn FW nguyên bản là 1.1.1 up lên FW1.1.2 thì không cần sử dụng Turbosim đâu. Bạn đã unlock hoàn chỉnh rồi thì chỉ cần cho sim vô là nó sẽ sử dụng được luôn mà.
Còn bạn muốn sử dụng Turbosim như FW1.1.2 nguyên hộp thì bạn cũng phải downgade xuống 1.1.1 sau đó jailbreak và up lên 1.1.2 và cắt 1 góc sim của bạn cho nó khớp với Turbosim và cho Turbosim cùng sim của bạn vô khay sim. Như vậy là ok rồi đó. (Đây là theo cách của mình thôi nha :). Mình đang sử dụng iphone US fw 1.1.2 nguyên hộp và mình ở UK. Nhưng mình nghĩ VN unlock và sử dụng chắc cũng giống vậy thôi mà).
Gluck and enjoy!!!