• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC BẢN FIRMWARE CUSTOM 2.2 - 2.2.1 CHIA SẺ CÙNG MỌI NGƯỜI

nguyen1377

có nghĩa là nó bị lock lại rồi! bác restore lại FW 2.2 gốc sau đó Jailbreak rồi download bản FW 2.2.1 cho 3g lock về rồi vào itunes shift+restore là xong à! nhớ là ko được up thẳng lên 2.2.1 gốc nhé!

Cám ơn bạn nhìu nhaaa. Cho hỏi có phải bản góc mà mình mở itune lên rồi bấm restore kg, hay bản nào vậy, tại mình đọc mấy topic kia làm kg được nên chưa dám làm :D , hay bạn cho mình link luôn được kg? cho chắc an :)) ..
Cho mình hỏi luôn là sau khi restore bản FW 2.2 , rồi phải làm gì mới cài được bản Custom 2.2.1 của SonPham1102 vậy? và làm sao đổi đuôi của bản Custom 2.2.1 của SonPham1102 thành ipws vậy ? sao mình đổi hoài kg được :(( ... Cám ơn bạn rất là nhìu nhìu nhìu nhìu nhìu nha =D>

XuanTruong

Super V.I.P
Cám ơn bạn nhìu nhaaa. Cho hỏi có phải bản góc mà mình mở itune lên rồi bấm restore kg, hay bản nào vậy, tại mình đọc mấy topic kia làm kg được nên chưa dám làm :D , hay bạn cho mình link luôn được kg? cho chắc an :)) ..
Cho mình hỏi luôn là sau khi restore bản FW 2.2 , rồi phải làm gì mới cài được bản Custom 2.2.1 của SonPham1102 vậy? và làm sao đổi đuôi của bản Custom 2.2.1 của SonPham1102 thành ipws vậy ? sao mình đổi hoài kg được :(( ... Cám ơn bạn rất là nhìu nhìu nhìu nhìu nhìu nha =D>

- Nếu là 3G Lock thì cứ FW Custom mà chơi cho "An chắc".:D
- FW Custom thì chỉ Restore xong là dùng không cần làm thêm gì nữa.
- Đổi "Đuôi" File thì phải cho hiện phần "Mở rộng" của File trên Windows thì mới đổi được => Vấn đề này thì qua khu PC để hỏi nhé, không hỏi nơi này.;;)

nguyen1377

- Nếu là 3G Lock thì cứ FW Custom mà chơi cho "An chắc".:D
- FW Custom thì chỉ Restore xong là dùng không cần làm thêm gì nữa.
- Đổi "Đuôi" File thì phải cho hiện phần "Mở rộng" của File trên Windows thì mới đổi được => Vấn đề này thì qua khu PC để hỏi nhé, không hỏi nơi này.;;)

Cám ơn bạn nhìu nha, mặc dù kg hỉu lắm, kg đổi đuôi file được :D , nên kg làm được, thôi để gởi về cho thằng bạn cho nó đem ra tiệm cho rồi. Tại 3 ngày rồi kg có phone để xài.Tại bên mình ở kg có ai mở khóa được.. Thank you very much nhaaaa

hoabattuxanh

a xuantruong ơi cho e xin mấy cái FW custom đc ko?máy của e bây giờ ko khác gì ipop rồi máy em 3G mới up 2.2.1

XuanTruong

Super V.I.P
a xuantruong ơi cho e xin mấy cái FW custom đc ko?máy của e bây giờ ko khác gì ipop rồi máy em 3G mới up 2.2.1

3G Lock mà chơi lên FW 2.2.1 thì chỉ có trời cứu! Bản Custom cũng không làm gì được (Tính đến thời điểm này)!:))

vandunga3

Cám ơn bạn nhìu nha, mặc dù kg hỉu lắm, kg đổi đuôi file được :D , nên kg làm được, thôi để gởi về cho thằng bạn cho nó đem ra tiệm cho rồi. Tại 3 ngày rồi kg có phone để xài.Tại bên mình ở kg có ai mở khóa được.. Thank you very much nhaaaa
đơn giản thôi mà bác ! pm e rồi e bảo cho

nick yahoo là b0y_c0_d0n1991

vandunga3

mà sao bác sonpham bảo là có FW mới mà chẳng thấy đâu nhỉ? đợi hơn 3 ngày rồi

tumovuontrau

Cách hạ baseband 02.30.03 xuống 02.28.00

Mình là newmen. Mới được người thân cho 1 con iphone 3g 16G nhưng chưa mở mạng. Sau khi nghịch ngợm tự unlock trên mạng thì máy em đã lên firmware 2.2 (baseband 02.30.03) nên không unlock được với yellowsn0w được. Em xin các anh chỉ cho em có cách nào hạ xuống baseband 02.28.00 hay không. Em xin cảm ơn nhiều.:(:)(:)((

sonpham1102

Mình là newmen. Mới được người thân cho 1 con iphone 3g 16G nhưng chưa mở mạng. Sau khi nghịch ngợm tự unlock trên mạng thì máy em đã lên firmware 2.2 (baseband 02.30.03) nên không unlock được với yellowsn0w được. Em xin các anh chỉ cho em có cách nào hạ xuống baseband 02.28.00 hay không. Em xin cảm ơn nhiều.:(:)(:)((
Cái này thì thật sự Dev-Team cũng chưa có giải pháp đâu!
Bạn cố gắng chờ A, E mua được Xsim 2.2.1 từ Mỹ về rồi mua mà cắm vào dùng và vẫn chạy bản Custom hoặc Jailbreak ra. Nếu có Xsim sẽ báo lại cộng đồng ngay và bên đó chỉ có 6$ - 1 cái! Mình đang nhờ đứa E chuyển về rồi!

sonpham1102

mà sao bác sonpham bảo là có FW mới mà chẳng thấy đâu nhỉ? đợi hơn 3 ngày rồi

Mình xin lỗi vì ngoài này đang có dịch ốm Virus nên tất cả A, E ốm sạch nên khối lượng công việc lớn quá và chờ bọn mình chút nhé!

sumonhi

bác ( sonpham1120 ) cho em cái giao diện VL đc ko.
nhìn hay quá để cài vào cho con ip của vợ.

daudinh

Cho minh hỏi mình chó FW 2.2.1 Custom (5H11), FW này có cài được cho iPod 3G ko ? Nếu cài dc thì cài bình thường như cài trên iPhone phai ko ? Bạn nào biết xin chỉ giáo...thanks

namlinh77

các bác ơi sao em down về để update khi giải nén ra rồi vào itune kích shift + restore ko thấy file đuôi ipsw để chạy lên 2.2.1 ạ giúp em nhanh với ạ :(

Germaniteen

ban đổi extension của file down về,vì khi down về extension là .zip,đổi thành .ipsw là ok!
Posted via Mobile Device

Germaniteen

Cho minh hỏi mình chó FW 2.2.1 Custom (5H11), FW này có cài được cho iPod 3G ko ? Nếu cài dc thì cài bình thường như cài trên iPhone phai ko ? Bạn nào biết xin chỉ giáo...thanks

Ipod thì down fw cho ipod về restore la ok!vi fw cho ipod khác fw cho iphone nhé

Posted via Mobile Device

Tgsmobile

Mình đang có hay cây iphone 3G,1 cái 8GB và 1 cái 16GB,khi mang từ bên kia về thì bỏ bất kì sim nào cũng đều có sóng,cả hai cái đều có Model ghi ở sau máy giống nhau:
Model No.: A1241
FCC ID: BCGA1241
IC ID: 579C- A1241
Nhưng con 8GB mình up lên bản 2.2.1 ở post #1 thì được ngay,sóng dạt dào
còn con 16G cũng làm như vậy nhưng bây giờ mở máy lên nó chỉ hiện lên hình sợi cáp, khi gắn cáp vào conect với Ituner thì báo là : The simcard inserted in this Iphone does not appear tobe supported.
Vậy con 16G bị sao và bây giờ làm cách nào để cứu lại nó được đây.
Rất mong sự chỉ giáo từ mọi người

Germaniteen

Mình đang có hay cây iphone 3G,1 cái 8GB và 1 cái 16GB,khi mang từ bên kia về thì bỏ bất kì sim nào cũng đều có sóng,cả hai cái đều có Model ghi ở sau máy giống nhau:
Model No.: A1241
FCC ID: BCGA1241
IC ID: 579C- A1241
Nhưng con 8GB mình up lên bản 2.2.1 ở post #1 thì được ngay,sóng dạt dào
còn con 16G cũng làm như vậy nhưng bây giờ mở máy lên nó chỉ hiện lên hình sợi cáp, khi gắn cáp vào conect với Ituner thì báo là : The simcard inserted in this Iphone does not appear tobe supported.
Vậy con 16G bị sao và bây giờ làm cách nào để cứu lại nó được đây.
Rất mong sự chỉ giáo từ mọi người

Có khả năng có thể con 8gb là global nên k bị lock!
Bạn restore ra sao? Xài shift restore đúng không? Con 16gb hiện lên như vậy nghĩa là máy bạn bản locked rồi, trước khi up lên 2.2.1 thì đã được unlock = yellowsn0w đó! Giờ hiện lên sợi cáp thì có thể làm cho nó mất bằng cách dùng QuickPwn! Nếu mà restore bằng fw custom thì baseband k có up đâu, unlock lại bằng yellowsn0w là sóng gió dạt dào!
Bạn cho thử số Serial Part mình xem!

Tgsmobile

Có khả năng có thể con 8gb là global nên k bị lock!
Bạn restore ra sao? Xài shift restore đúng không? Con 16gb hiện lên như vậy nghĩa là máy bạn bản locked rồi, trước khi up lên 2.2.1 thì đã được unlock = yellowsn0w đó! Giờ hiện lên sợi cáp thì có thể làm cho nó mất bằng cách dùng QuickPwn! Nếu mà restore bằng fw custom thì baseband k có up đâu, unlock lại bằng yellowsn0w là sóng gió dạt dào!
Bạn cho thử số Serial Part mình xem!
Mình cũng nghĩ là cây 16GB chắc là máy lock nên restore lại bản custom dành cho 3G lock và unlock bằng yellowsn0w được rồi.
Tại mình chủ quan không để ý bên trong máy 16G,thấy model ghi đằng sau nó giống cây 8G nên nghĩ nó cũng là bản World nên mới chạy nhầm.Cũng may là chỉ restore bản custom nên ko bị up baseband chứ ko là tiêu rồi.
Giờ mình đang thắc mắc là tại sao hai máy có model ghi đằng sau máy giống nhau nhưng 1 máy là máy World còn 1 máy lại là Lock.Ai giải thích dùm mình với.