• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các bản Rom cho Dell Streak

dellstreak1981

Đem máy đi bảo hành rồi về up Rom tiếp bạn ơi.

406 up vô nhìn y chang 2.2.2, chạy cũng chậm chậm giống vậy. Xài Rom cook trên nền 406 này ngon lành hơn nhiều. DSC hay Power Rom (mình đang xài cái này vì nó ổn định, 2 tuần lễ chưa reset một lần, sau khi reset không bị đổi giờ, overcloock len 1228Mhz chạy ngon lành, pin được gần 1,5 ngày) đang là 2 bản rất ngon lành mà chắc chắn 90% xài Dell biết vọc cũng xài 1 trong 2 bản này
Hôm wa cầm đi bảo hành rùi, hẹn khoảng 10 ngày mới lấy lại đc máy. chưa biết như thế nào a di đà phật ha ha....lần này lấy về chơi lun bản 406 xem sao? Nhưng mình dùng thử bản 360 lite của bác lying cũng ok đấy chứ. mỗi tội ko có map , chả hiểu sao bác ý lại bỏ app gmap nhỉ?

hoangtubongdem

các bản GB đã fix đc lỗi ussd chưa nhỉ? mình vẫn đang dùng 360. muốn chuyển sang dùng GB mà k biết đã có bản nào fix đc chưa...

treo650

Mình mới sử dụng dell streak 5. Thông tin máy của mình (Android 2.2 / Baseband GAUSB1A130500-EU / Kernel 2.6.32.9-perf / OEM GAUSB1A130500 / Build 10688. Nhờ các pro hướng dẫn update rom mới, thấy nhiều pro khuyên dùng 341. Nhưng không biết cánh làm, đọc bài của bạn doquangduc rồi, nhưng vẫn thấy mơ hồ quá. Hình như của mình là bản rom 305, không biết có lên được 341 không?

tretoday85

máy mình bị treo logo khi root theo chác bác phamquang pro nào chỉ giúp mình với .nó chỉ bị treo logo thôi nhé

paulwoong

Mình mới sử dụng dell streak 5. Thông tin máy của mình (Android 2.2 / Baseband GAUSB1A130500-EU / Kernel 2.6.32.9-perf / OEM GAUSB1A130500 / Build 10688. Nhờ các pro hướng dẫn update rom mới, thấy nhiều pro khuyên dùng 341. Nhưng không biết cánh làm, đọc bài của bạn doquangduc rồi, nhưng vẫn thấy mơ hồ quá. Hình như của mình là bản rom 305, không biết có lên được 341 không?

có rom 407 luôn rồi pro.!và có nhiều custum rom ổn định lắm.bạn tham khảo thêm bên diễn đàn xda nha.! http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=698

thanhkien90

Anh Quang ơi cho em xin rom tieng viet cho Dell của em với ạ
máy em là:Version ( 351 ) Build ( 15609 ) Band ( 00 )Build Date,đang ở 2.2.2
bây giờ up rom nào thì tốt ạ,
Anh Gửi qua mail choêm với ạ
Nangandgio90@gmail.com
thanks anh rất nhiều!

nomobile

e thấy 1 số diễn đàn khác có ROM 2.3 cho dell 5. nhưng up bị báo lỗi. các a ai có ROM 2.3 chuẩn up lên cho a e dùng với, thiên hạ đang chuẩn bị lên android 4.0 mà dell vẫn lèo tèo mãi ở 2.2 :( bùn j đâu ấy

up lên 2.3 toàn bị lỗi khởi động lại hoài đúng ko nhỉ... mình up hổ cho thằng bạn mà chắc phải về 2.2 thôi

thanhphuek

can giúp cài tiếng việt cho del streak

nhu tiêu đề anh em có thể bớt chút thời gian giúp mình thêm fone ngôn ngữ vào dell với mình cảm ơn

phamhongha

Chào các bác tình hình em có 1 con này nhưng lại bị một lỗi rất lạ là cứ khóa màn hình xong là cảm ứng cũng đơ luôn không làm gì được lại phai tháo pin lắp lại mới được
Vậy bác nào biết bệnh thì bảo em với xem có khắc phục được không