• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC BẠN VÀO ĐÂY BÌNH CHỌN FW 5800 VÀ C6 NÀO

tankinh

Mỗi người một tính cách, mỗi người một ý thích, không ai giống ai. Sau một thời gian trung thành với FW 5800, FW C6 xuất hiện làm náo động võ lâm. Mọi người lần lượt rời bỏ FW 5800 và kéo về qui tụ cho FW mới, FW C6, bản thân tôi cũng vậy. Nhưng sau khoảng thời gian ngắn ngủi ấy giường như tôi nhận ra rằng FW C6 này nhược điểm nhiều hơn FW 5800 và thế là tôi đã quay về FW 5800 trước đây của mình, Chàng FW 5800 vui mừng khi thấy các tín đồ của mình lần lượt kéo về lại sau một thời gian buồn bả họ bỏ ra đi. Bởi vậy mới có câu '' PHONG ĐỘ LÀ TỨC THỜI, ĐẲNG CẤP LÀ MÃI MÃI".
Tôi đã, đang dùng FW 5800, còn các bạn thì sao, hãy cũng bình chọn nhé.:-?

xdaatom21

fw nào mà không có nhược điểm quan trọng là bạn làm sao cho hết nhược điểm mới hay khi xưa fw 5800 cũng vậy mà sau này cook từ từ rồi cũng ngon lành mà công nghệ mà mình phải đi lên chứ ai đi lùi

boy_friend

C6 dùng vẫn sướng hơn chứ bác có điều là e nó uống pin như voi uống philatop thôi nên các ae k chịu đc nhưng hiện nay đã có mod cải thiện tình trạng hao pin này rồi và fw C6-5800 này e vẫn đang dùng cảm thấy rất tuyệt

thanhhaifire

mình bỏ 1 phiếu cho v51 '' PHONG ĐỘ LÀ TỨC THỜI, ĐẲNG CẤP LÀ MÃI MÃI" và đang chờ tậu kon khác :))

linh2911

Giống bác chủ topic mình mới quay về FW 5800 v 51 hum qua ^^.
FW nào cũng có cái hay, và tùy sở thích của mỗi người. Chứ không có dở hay không dở.

votinhhan

còn mình đang dùng C6-58k bản của anh JACKPHAM,thấy ok,quên em 58k rồi
nới thật thì mãi sau này gặp được bản của anh ấy thì mới quen em 58 chứ,ngày xưa cũng chán vì tội nhanh hết pin-nhưng bản này của anh ấy thì-ai dùng quen rồi thì cứ nghĩ mình cầm em 97mini( ko tin thử thì biêt ngay,ngoài topic JACkPHAM kia kìa :D )

concuarangme

Đúng thế, bản của Jack hiện tại rất ok, nhanh, mượt và ko hao pin như các bản trước, bạn thử jaf bản này xem sẽ có dc cảm giác như mình thui, hehe..

natan

Mình đang dùng fw C6->5k8 do mình tự cook,nếu chơi game và lên mạng liên tục 4h thì xài được 1 ngày là hết pin còn chỉ để nghe gọi và nt thỉnh thoảng lướt net thì được 2 ngày nên vẩn hài lòng về e nó,chờ khi nào nokia ra fw mới thì mới tình đến chuyện quay về

Anther1991

Mình đang dùng fw C6->5k8 do mình tự cook,nếu chơi game và lên mạng liên tục 4h thì xài được 1 ngày là hết pin còn chỉ để nghe gọi và nt thỉnh thoảng lướt net thì được 2 ngày nên vẩn hài lòng về e nó,chờ khi nào nokia ra fw mới thì mới tình đến chuyện quay về
Máy mình (v51) nếu chỉ để nghe gọi thôi thì 3 ngày nay chưa tụt nấc nào :))

mucelago

Active Member
Xác nhận lời bác Anther nè, nếu là bản zin 5800 mà ít dùng thì kéo 5 ngày ngon lành.

Nhưng mả bản zin thì Kinetic Scrolling không mượt chẳng biết tại sao nữa :(

galabuon

5800 có cái nào mượt dâu - khoảng 36 icon (3 trang 12icon ) là khựng khựng rồi

yeskia

Moderator
Này, các bác xì pam vừa thôi chứ, chừa cho ... tui nữa!
Nói vậy chứ mình đang dùng CFW C6-N97mini của bác mathanh, thấy cũng ngon lắm, nhất là nó có mấy cái widget ngoài màn hình chủ, tiện lợi lắm.
Nếu đừng ham hố về hiệu ứng, độ sáng...thì pin cũng xài được lâu đó.
Cục pin của mình từ 02/2009 đến nay, gọi nghe tầm 30 cuộc/ ngày, nhắn tin, nghe nhạc, cho con chơi game lai rai cũng được từ 2,5 - 3 ngày.

votinhhan

tôi dùng C6-58k bên a JACK,sạc từ 6h chiều ngày 26 đến bấy giờ mà vẫn còn 3 vạch,trong đó nghe gọi không đáng kể,thế nhưng lướt web + chơi game khoảng 4 h nhưng không liên tục
thế mà vẫn còn 3 vạch,nếu không có ai gọi đến ,và mình cũng không gọi cho ai + không lướt web và chơi game chắc cũng qua đêm nay,sáng mai mới phải sạc :D :D :D
thấy sao ? :D :D:D