• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC GAME GIẢ LẬP VÀ LINK DOWNLOAD

xuandung11a2

Well-Known Member
bản rip la bản gì vậy? Em mới' sử dụng nên ko hiểu.Em down về rồi nhưng chưa sử dụng được.hix.

Đây là những game cho trình giả lập PSX (chơi bằng FPSEce 0.1) ,mình đã ghi rõ trên tựa đề từng game.Hướng dẫn đã có và bạn nên tìm hiểu.

All Star Tennis PSX
52Mb RIP

Gelrazer

@ngoctommy : PC phải có giả lập PS1 bạn nhé,có giả lập mới chơi được.
@xuandung11a2 : Bạn có trò "Metal gear solid - Solid Snake" của PS1 không ? Post lên cho ae với.Lúc trước chơi trên Play Station kết trò này nhất.

xuandung11a2

Well-Known Member
Contra Adventure -PSX
15Mb RIP

Contra quả thực là 1 game rất cuốn hút của Konami. Khởi đầu là seri contra trên nintendo 4 nút đã làm say mê hàng triệu game thủ. Chuyển sang ps1 tuy được đánh giá thấp hơn các phiên bản khác (gamespot chỉ chẩm có 3.5 - bad) nhưng mình tin nó vẫn thực sự cuốn hút với các bạn.
@Gelrazer:
Topic chủ yếu đề cập đên các game giả lập cho PPC.Các game mình và mọi người post đã cố gắng làm sao để phù hợp với cấu hình PPC.Dòng game Metal gear solid khá nặng.Mình có 1 bản 890Mb link Rapid và 1 bản 65Mb link Rapid .Mình sẽ post vào thời gian sớm nhất có thể.

Chỉnh sửa cuối:

xuandung11a2

Well-Known Member
vẫn không down đc anh ơi ! huhuhu
anh send qua nick YM ! : tung_kangta cho em với

Link mediafire mà còn không download được là sao?Mình bắt link bằng IDM download ầm ầm có bị lỗi gì đâu.Còn nữa,trong file nén có 1 file BIN và 1 file cue,chắc là để dùng cho ổ đĩa ảo.

Chỉnh sửa cuối:

hoangtumodel

bạn gì ơi, làm ơn gửi mình bản giả lập ps1 PC trên win7 đi ( search google thì nhiều bản chơi k dc trên win7 ) , hay send mình cái save của Yugioh Forbidden Memmory đi, mình chơi game trên PPC bị treo lúc giới thiệu hoài ah :(

xuandung11a2

Well-Known Member
bạn gì ơi, làm ơn gửi mình bản giả lập ps1 PC trên win7 đi ( search google thì nhiều bản chơi k dc trên win7 ) , hay send mình cái save của Yugioh Forbidden Memmory đi, mình chơi game trên PPC bị treo lúc giới thiệu hoài ah :(

Về ps1 trên WIN7 không nên đề cập vì tại đây chỉ bàn đến giả lập và game cho PPC.Còn trò Yugioh mình chưa thử nên không có save game của nó.:-?

hoangtumodel

Về ps1 trên WIN7 không nên đề cập vì tại đây chỉ bàn đến giả lập và game cho PPC.Còn trò Yugioh mình chưa thử nên không có save game của nó.:-?

không phải mình lạc đề :(
tại vì trong topic có giới thiệu roms Yugioh, muốn chơi được trò này phải chơi trên PC trước rùi save lại copy vào PPC mới chơi được, vì giả lập trên PPC không chơi được vì mỗi lần vào Yugioh là bị treo từ lúc giới thiệu. ý mình là bạn mở yugioh trên PPC của bạn rùi chơi qua khúc giới thiệu, rùi save lại send cho mình cái save đó nghen :(

xuandung11a2

Well-Known Member
không phải mình lạc đề :(
tại vì trong topic có giới thiệu roms Yugioh, muốn chơi được trò này phải chơi trên PC trước rùi save lại copy vào PPC mới chơi được, vì giả lập trên PPC không chơi được vì mỗi lần vào Yugioh là bị treo từ lúc giới thiệu. ý mình là bạn mở yugioh trên PPC của bạn rùi chơi qua khúc giới thiệu, rùi save lại send cho mình cái save đó nghen :(

Mình biết!
Nhưng rất tiếc dạo này mình bận quá nên chắc không thử giúp bạn được .Tuy nhiên mình kiếm dược cái save" full card" này,không biết nó có giúp ích gì được cho bạn không:http://www.mediafire.com/?n3tsmwxkwx9

hoangtumodel

Load xong nó báo No data bạn ơi :(. Thui chừng nào bác rãnh thì giúp em với nhé, thanks bác.

squall14

Romance of the three kingdoms VI - Awakening of the Dragon

1 game PSX thuộc thể loại chiến thuật pha trộn với Role playing nổi tiếng, lấy bối cảnh thời Tam quốc nên được bà con quen gọi là game Tam quốc. Trong game bạn có thể điều khiển ngàn vạn đại quân công thành, phòng thủ, cũng có thể điều khiển bất cứ 1 tướng nào mà ai trong chúng ta cũng quen tên khi nhắc đến Tam Quốc: Quan Vũ, Mã Siêu, Hoàng Trung,...

Đây là link down game nhé:
http://www.mediafire.com/?yyzzieywz1o
(Pass: http://snesorama.us)
Hoặc
http://www.filecrop.com/16217534/index.html
Game này chơi ngon lành trên PPC nhé. Chúc vui vẻ!

bác kiếm tra lại cái này dùm nhé, wrong pass rồi :(

tuancuongvn

Các pác cho mình hỏi máy HP Rw6828 WM5 co chơi dùng đc bản giả lập này ko?
Nếu đc cho minh xin mấy game này lun dzới . ^00^

Mộc Đế . " các phần, hay phần nào cũng chơi đc"
Front mission " Sấm Sét " - phần 1 - 3 đều đc
Robot 4
Gươm Thiêng 1 - 2

Cho minh xin luon bản Image để làm sao cài vào máy cho dễ chút. Mình mới tham gia nên vẫn còn Gà lắm.
Mình xin đa tạ trc nhá. ^ ^"