• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC HIỆN TƯỢNG XẢY RA SAU KHI UPROM CHO O2 Mini

cowboy_8x

o2 mini up nhầm bản tiếng Nga , bây giờ up lại bị chết. chỉ hiện boot "Serial" . Mấy anh giúp em với !!!!:((

chuyen

o2 mini up nhầm bản tiếng Nga , bây giờ up lại bị chết. chỉ hiện boot "Serial" . Mấy anh giúp em với !!!!:((

Bạn thử ấn và giữ đồng thời ba phím (Power + Camera + SR) lại xem thế nào, chúc bạn may mắn!

nguyentrong

PPC của bạn là của hãng nào vậy ? Mình sẽ tìm rom gốc gởi cho để cứu sống nó dậy!!

haite

02 mini up rom 2.03 xong mất tài khoản mms

tôi up rom 2.03 xong ,khi vào phần gửi tin nhắn mms thì phát hiện mất tài khoản mms .bác nào biết xin giúp đỡ

quangduc_ta

Up nhầm ROM của dòng máy khác cho Magician

nếu up ROM của dòng máy khác (cụ thể là HTC-Charmer vì nó có vẻ ngoài giống Magician) thì liệu Magician có sống không? hay nó chết ngắc, hay nó thành pda thường?! Có bác nào giải thích cho em được không?
thanks

nhipsongvn

Tôi chưa up thử nhưng chắc chắn với bạn 1 điều là ko thể up được, vì tuy bề ngoài giống nhau nhưng cấu hình phần cứng khác nhau thì ko thể up được.

cachep2006

nếu up ROM của dòng máy khác (cụ thể là HTC-Charmer vì nó có vẻ ngoài giống Magician) thì liệu Magician có sống không? hay nó chết ngắc, hay nó thành pda thường?! Có bác nào giải thích cho em được không?
thanks

Nó giống như máy tính vậy đó bạn. Ví dụ khi cấu hình máy P III mà gắn CPU P IV vậy thôi ! Ko thể đc bạn ah !

Thân !

nguyenlam1105

Hai dù cho 2 dòng có cấu hình giống nhau, cùng một hãng sản xuất, mình cũng ko dám úp, nguy cơ chết rất cao. Híc ví dụ O2 Stealth và Gigabyte Smart i128 cùng thằng Gigabyte Taiwan SX.

quangduc_ta

em chiến thử luôn rồi, nó hóa thành 1 cục gạch biết rung, có nghĩa là up xong ROM thì OK như bình thường, reset xong thì nó rung bần bật như có cuộc gọi đến, làm em cứ giật hết cả nảy. Tuyệt nhất là up không thành công, em vẫn về được bootloader up lại ROM WM3 SE của O2 như thường.
Bác Mod. ơi, close lại đi cho anh em đỡ phải mất công chọc ngoáy

truelive

bạn tự đưa ra câu hỏi rồi tự bạn trả lời luôn, hihi
vui nhỉ.
sao bạn không thử up luôn cái rom của Universal vào coi nó có ra WM5 không

quangduc_ta

sao lại không vui

bạn tự đưa ra câu hỏi rồi tự bạn trả lời luôn, hihi
vui nhỉ.
sao bạn không thử up luôn cái rom của Universal vào coi nó có ra WM5 không

thì không có câu trả lời nên mình mới liều thôi, 1 phần cũng vì magician nó lành nên mới dám chiến.
Thật ra ROM mình up thử còn là ROM 2006 cơ và là ROM của BA nữa (up lần 2)
kết luận, không có gì vui hơn là up nhầm ROM, máy rung như lên cơn

C1LY

tôi up rom 2.03 xong ,khi vào phần gửi tin nhắn mms thì phát hiện mất tài khoản mms .bác nào biết xin giúp đỡ

Bản Rom này có nhiều vấn đề lắm bác ạ, bác xem trong diễn đàn này đã có topic nói qua về vụ này rồi. Em cũng đã up lên rồi lại quay lại bản 1.13 cho ổn định

namphi

Extended_ROM

Em đang sài O2i, lâu lâu lại thấy Extended_ROM hiện lên trên st.card??? Như thế là bị gì vậy? Ai biết chỉ giùm e với, xin cảm ơn trước.

O24ever

Em đang sài O2i, lâu lâu lại thấy Extended_ROM hiện lên trên st.card??? Như thế là bị gì vậy? Ai biết chỉ giùm e với, xin cảm ơn trước.
Em cũng bị tương tự thế này,mấy bác vào giúp đỡ tụi em với:(

song_long

Up radio, máy bị mất sóng. No GSM

Mình dùng O2 mini Migician. PM10A.Lúc đầu là Radio 1.11 mình định úp lên 1.13. úp lỗi bây giờ là No GSM. máy van bt chỉ kô có sóng thui.
Mình vào mấy trng web tải về làm lại mấy lền vẫn không úp đc.
Mình vào O2 tải nguyên bản về, extrac ra toàn tiếng đức
Mình có nên cài lại bằng bản tiếng đức này ko?liệu sau khi cài xong nó có ra tiếng anh ko?
Mình đang dung WME 1.11
Help me nhanh càng tốt.Thanks

Taki7610

Unlock_GSM
Mình dùng O2 mini Migician. PM10A.Lúc đầu là Radio 1.11 mình định úp lên 1.13. úp lỗi bây giờ là No GSM. máy van bt chỉ kô có sóng thui.
Mình vào mấy trng web tải về làm lại mấy lền vẫn không úp đc.
Mình vào O2 tải nguyên bản về, extrac ra toàn tiếng đức
Mình có nên cài lại bằng bản tiếng đức này ko?liệu sau khi cài xong nó có ra tiếng anh ko?
Mình đang dung WME 1.11
Help me nhanh càng tốt.Thanks

Mình nghĩ bản nên up lại nguyên bản Rom trong đó bao gồm có Radio,sau khi up xong thấy có R thì bắt đầu up riêng-Có thể tham khảo các bản này :
MA_TMNL_11300_132_11200_Ship-ma_o2asia_11100_922_11100_ship-MA_1.13.550_Radio_1.12.00_WWE

Bạn serach trên forum là có ngay.MAG-02mini về vấn đề up ROM "khó chết" lắm bạn.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Hậu quả của việc up nhầm Rom là gì?Có thể khắc phục không?Cách khắc phục?

Hậu quả của việc up nhầm Rom cho Alpine là gì?Có thể khắc phục không?Cách khắc phục?

Đó là các câu hỏi của mình :( , ông anh vừa đưa cho 1 con Alpine của bạn và nhờ sửa hộ nhưng kiến thức về ROM của anh quá hạn hẹp,mong các bạn giúp đỡ.
Máy đã bị up nhầm ROM 6.00.PV.SB của anh Sonblack , đây là ROM dành cho Hima :(( , dù máy up nhầm rom nhưng vẫn vào được Settings??? Và các thông số trong Device Infomation như sau :

Rom version: 6.00
Ron date: 12/25/07
Radio version: Không có
Protocol version : Không có
ExtROM version : SONBLACK
IMEI không có luôn.

Em đã thử đưa về BL và up bản ROM alpine-1.11.171-radio-1.04-bluetooth-patched-camera-fixed tại đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=306600 mà không được , quá trình chạy Upgrading Radio thì được (hình 1) nhưng chạy Upgrading Rom thì không được , mắc lỗi như hình 2 trong khi kết nối với PC thì vẫn tốt , sau đó em chọt reset vào xem thử thì tất cả thông số vẫn như trên , đến đây em chẳng biết làm gì nữa , không biết có thể chữa cho máy này được không ? Và chữa như thế nào?Xin cám ơn đã quan tâm :)

Hình 1:

Hinh 2: