• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC LOẠI FONT HỖ TRỢ HIỆN THỊ TIẾNG VIỆT CHO PPC

Kentl

Em lập topic này để mọi người chia sẻ với nhau các fonts đẹp cho PPC . Tấc cả các Fonts cài vào Main. Hổ trợ đọc các loại fonts tiếng Việt. Máy có Rom ít chỉ cài 1,2 fonts (Tahoma, VNSysfont) là đủ.

Last edited by a moderator:

littelright

Mình cần font tiếng Nhật cho O2 atom Exec, mình đã dùng qua Letsjapan NO6 nhưng khi cài các phím hardbutton không dùng được, giúp mình với. Thanks

poison071089

Em lập topic này để mọi người chia sẻ với nhau các fonts đẹp cho PPC . Tấc cả các Fonts cài vào Main. Hổ trợ đọc các loại fonts tiếng Việt. Máy có Rom ít chỉ cài 1,2 fonts (Tahoma, VNSysfont) là đủ.
Máy em là Atom life có 1gb rom lận ! Thế em cài hết các font được không ? Cài font nào hiện font đó hay ntn ạ ?

Posted via Mobile Device

AnhPheCT

Máy em là Atom life có 1gb rom lận ! Thế em cài hết các font được không ? Cài font nào hiện font đó hay ntn ạ ?
Posted via Mobile Device
Máy Mình dùng bản Rom nước ngoài nên cài hết các loại fonts trên ko bị lỗi cái gì hết!! Kể cả VietMap R12! Menu các loại...! Đọc được tấc cả file Word, Exel...! Duyệt Web các trang Web Việt Nam chưa hề bị lỗi! Chúc Các Bác thành công!!

NguyenTu

Super V.I.P
chỉ cần cài 1 loại font VNSysFont là đủ. Nếu muốn có các loại font khác nhua, bạn vào mục Font trên PC thích font nào, copy ra và pase vào mục windown/font trên PPC là OK

Kentl

Các bạn down cả trăm lần mà sao thank có 6 lần vậy ? :(
Các bạn nên thank thêm anhphe vì đã bổ sung link down đấy ;)

Cảm ơn!! Mình chỉ bổ sung bài Bạn thôi mà!! Có gì đâu!!

mrzes

Cám ơn các bác đã chia sẻ. Tiện đây em xin hỏi các bác mấy câu (chưa biết là có sai topic không. Nếu sai, xin Admin, Mod đừng xóa mà chuyển sang chủ đề nào thích hợp giúp).
1. Copy font từ pc vào ppc như vậy có ảnh hưởng không? Theo em nghĩ, win của pc khác với win của ppc (dù cùng là windows của MS) nên dù ít, dù nhiều nó cũng bị ảnh hưởng.
2. Nhiều lúc em cần dùng tiếng Nga. Trên PC em chỉ cần cài Vietkey (có bộ gõ tiếng Nga) chạy font Unicode nào đó (tahoma, arial, Times new roman...) là ổn. Đối với ppc thì sao? Có bác nào biết bộ keyboard nào cho ppc hỗ trợ gõ tiếng Nga thì chỉ giáo giúp em với!

Kentl

Ko bit có mem nào có font nào kiểu thư pháp đẹp đẹp có thể share cho mọi người ko ?

AnhPheCT

Cám ơn các bác đã chia sẻ. Tiện đây em xin hỏi các bác mấy câu (chưa biết là có sai topic không. Nếu sai, xin Admin, Mod đừng xóa mà chuyển sang chủ đề nào thích hợp giúp).
1. Copy font từ pc vào ppc như vậy có ảnh hưởng không? Theo em nghĩ, win của pc khác với win của ppc (dù cùng là windows của MS) nên dù ít, dù nhiều nó cũng bị ảnh hưởng.
2. Nhiều lúc em cần dùng tiếng Nga. Trên PC em chỉ cần cài Vietkey (có bộ gõ tiếng Nga) chạy font Unicode nào đó (tahoma, arial, Times new roman...) là ổn. Đối với ppc thì sao? Có bác nào biết bộ keyboard nào cho ppc hỗ trợ gõ tiếng Nga thì chỉ giáo giúp em với!

Coppy fonts trên máy tính dùng bình thường!! Fonts trên PC và PPC như nhau. Chúc may mắn!

Ko bit có mem nào có font nào kiểu thư pháp đẹp đẹp có thể share cho mọi người ko ?

Tìm fonts thư pháp trên PC coppy vào PPC mà dùng!!

archos

Anh ơi có vnsysfont file cab cho em xin với ah,em dơnt file vnsysfont.7z của kent mà không dùng được,cảm ơn các anh ạh.

Kentl

Bạn phải rename lại chứ , vẫn còn để đuôi là 7z thì sao dùng đươc , font thì ko có file dạng cab đâu

bspears802

Tôi dùng PPC HDH WM 6.1, hoàn toàn bằng tiếng Nhật, nhưng tôi có thể cài Font tiếng việt xem báo đc ko ?
Cám ơn

AnhPheCT

Tôi dùng PPC HDH WM 6.1, hoàn toàn bằng tiếng Nhật, nhưng tôi có thể cài Font tiếng việt xem báo đc ko ?
Cám ơn

Bạn cài thử font vnsysfont.cab nhé. chỉ đọc được báo tiếng Việt thôi chứ không thể chuyển giao diện tiếng nhật sang tiếng việt được!! Tải file font có dạng *.7z về dùng Winrar giải nén ra file *.cab cài vào Main!!

lethang82

Sao em dùng Winrar mà không mở được file *.7z vâyh anh AnhPhe ơi? Hay em chỉ việc đổi tên file *.7z thanh *.cab và cài vào PPC ?

ONG_TROI

Sao em dùng Winrar mà không mở được file *.7z vâyh anh AnhPhe ơi? Hay em chỉ việc đổi tên file *.7z thanh *.cab và cài vào PPC ?
Dễ thôi mà. Bạn nháy chuột phải tại PM cần mở,rồi vào phần Rename, xóa 7z đi, đổi duôi thành "rar", rồi giải nén b.thường là có file cab để cài thôi mà

lethang82

Dễ thôi mà. Bạn nháy chuột phải tại PM cần mở,rồi vào phần Rename, xóa 7z đi, đổi duôi thành "rar", rồi giải nén b.thường là có file cab để cài thôi mà

Làm như Bro hướng dẫn nhưng vẫn không được. Bác Anhphe hay chủ topic hướng dẫn giúp vụ đổi tên file với ạ

phatbeo91

Làm như Bro hướng dẫn nhưng vẫn không được. Bác Anhphe hay chủ topic hướng dẫn giúp vụ đổi tên file với ạ

có khả năng là file bạn dowload về bị lỗi thử dow lại xem nếu vẫn không được thì có thể là winrar của bạn là bản đã cũ thử cặp nhật lại xem. bản mới nhất bây giờ là 3.90b:-?:-?:-? mình đã từng bị trường hợp này rùi.

JongZiZi

Ko biết các bạn down làm sao. Chứ mình down file .7z về, vẫn extract bình thường chẳng cần đổi tên. Nó cũng dạng nén mà. Winrar thì chẳng cần đổi tên làm gì đâu. Extract là ra hết.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Chương trình 7zip.exe dùng để nén chuẩn file*.7z, và giải nén đây!! Có gì đâu mà hot thế!!

sasser

do cu cậu xài winrar củ đó. các fiên bản củ không hổ trợ .7z. cập nhật winrar đi.ok hết