• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHẦN MỀM ỨNG DỤNG CỦA RESCO

doibung0

Resco Media Suite 6.02​

Tất cả trong một ,tất cả các ứng dụng của Resco như : Explorer 2007, Photo Viewer, Audio Recorder và Pocket Radio .

Phiên bản mới ra ngày 24/5/2007.

Phiên bản mới v6.02 :
- Resco Photo Viewer 2007 6.30
- Resco Pocket Radio 1.70
- Resco Explorer 2007 6.0

Thông tin thêm về phiên bản và download tại trang chủ Resco

Sử dụng MTK đính kèm dưới đây để đăng kí sử dụng phần mềm.

Cho mình hỏi! Bản này bạn có file cab không, mình download file cab không được! Nếu bạn có thì cho mình xin nhé! Cảm ơn nhiều!

hocohu2003

Cho mình hỏi! Bản này bạn có file cab không, mình download file cab không được! Nếu bạn có thì cho mình xin nhé! Cảm ơn
nhiều![/QUOT

Cái này không có file cab bạn ơi, dùng file .exe cũng được mà bạn,

telcsi100

Có bac nào co list các online radio tiếng việt sử dụng với RESCO RADIO làm on cho xin giùm với, cám ơn rất nhiều.

bilbil

Có vấn đề 1 vấn đề này muốn hỏi các bác. PC của em đã cài đầy đủ NET CF 2.0 những chạy bất cứ cái K**gen nào đều báo lỗi thế này thì sử lý thế nào??
"The application fail to intialize property (0x0000135)"

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có vấn đề 1 vấn đề này muốn hỏi các bác. PC của em đã cài đầy đủ NET CF 2.0 những chạy bất cứ cái K**gen nào đều báo lỗi thế này thì sử lý thế nào??
"The application fail to intialize property (0x0000135)"

Cái này hình như là lỗi win ngày trước mình nhớ cũng đã bị tình trạng như bạn sau cài lại win khác thì thấy không còn. Bạn thử dùng cách của mình xem sao :D. Thân!!!!

bilbil

Cái này hình như là lỗi win ngày trước mình nhớ cũng đã bị tình trạng như bạn sau cài lại win khác thì thấy không còn. Bạn thử dùng cách của mình xem sao :D. Thân!!!!

ặc ặc, vì mỗi cái NET CF này mà phải cài lại win thì em chít:)). Nói vậy thôi chứ em cài trên 1 PC khác cũng báo lỗi như vậy. Phần mềm net CF 2.0 thì download hẳn từ trang chủ của Microsoft. Không hiểu sao nhỉ??????

tubua

ặc ặc, vì mỗi cái NET CF này mà phải cài lại win thì em chít:)). Nói vậy thôi chứ em cài trên 1 PC khác cũng báo lỗi như vậy. Phần mềm net CF 2.0 thì download hẳn từ trang chủ của Microsoft. Không hiểu sao nhỉ??????
Lỗi này xảy ra có thể là trên PC của Bác cài phần mềm diệt virut mạnh quá! Nên Nó tự cho rằng Vừng của BÁc là Virut hoặc Spyware vậy Nó se tự ngăn lại ko cho mở . Bác hãy thử bỏ hàng rào lửa hoặc phần mềm diệt virut trên PC đi xem, chắc là khắc phục đc thôi. hehe....Chúc vui nha !

bilbil

Lỗi này xảy ra có thể là trên PC của Bác cài phần mềm diệt virut mạnh quá! Nên Nó tự cho rằng Vừng của BÁc là Virut hoặc Spyware vậy Nó se tự ngăn lại ko cho mở . Bác hãy thử bỏ hàng rào lửa hoặc phần mềm diệt virut trên PC đi xem, chắc là khắc phục đc thôi. hehe....Chúc vui nha !

Đã disable tất cả các thứ như bác nói những vẫn báo đúng 1 lỗi như vậy :-??

Last edited by a moderator:

loveauto

Sorry các bác, viết nhanh quá nên viết bậy, sửa lại là:
"""Cảm ơn các bác. Bác ơi cho em hỏi Resco radio là để nghe đài ah, phải kết nối wifi hoặc GPRS đúng ko?""" :)

ntky

Sorry các bác, viết nhanh quá nên viết bậy, sửa lại là:
"""Cảm ơn các bác. Bác ơi cho em hỏi Resco radio là để nghe đài ah, phải kết nối wifi hoặc GPRS đúng ko?""" :)
Đúng đó bạn.

LuongQuang

Super V.I.P

Resco Audio Recorder 4 beta 4
Cập nhật 29-6-2007

Phiên bản cập nhật thử nghiệm tiếp theo của phần mềm về âm thanh này.
Các cập nhật chính tại phiên bản này:

* New codec pack with high quality MP3 and AAC recording for higher ARM processors
* Optimized version for Intel XScale devices
* Automatic display off
* Bookmarks visible on track bar
* Bookmarks with optional text note
* Automatic phone call recording works after soft reset
* Gain control fixed
* Bugs fixed

Tham khảo thêm và down codec pack cùng file cài đặt tại trang chủ:
Mã:
http://www.resco.net/pocketpc/audiorecorder_beta/

MTK cũ không còn tác dụng! :(

Chỉnh sửa cuối:

doibung0

Cái MTK không được bác ơi.

Bản beta mà cũng cần dùng MTK hả bạn!? :-?? Mà nếu có thì bạn hãy thử lại trước xem, hỏi về MTK coi chừng bị Mod la! :D đọc kỹ "hướng dẫn sử dụng" trước khi sử dụng nhé!

Thân! :)

HaChau

Super V.I.P
Bản beta mà cũng cần dùng MTK hả bạn!? :-?? Mà nếu có thì bạn hãy thử lại trước xem, hỏi về MTK coi chừng bị Mod la! :D đọc kỹ "hướng dẫn sử dụng" trước khi sử dụng nhé!

Thân! :)
Bạn mới là người "Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" đấy. Bản beta này cho phép dùng thử trong 2 tháng. MTK không dùng được là chính xác. Có thể nó thấy bị lộ nên đổi thông số đăng ký chăng?

haidangmp3

sao mình down file .exe về cài từ PC mà khi cài dù đã connet với PPC rồi mà nó vẫn cứ báo là không connect đc PPC, cài hoài mà ko đc.
Bạn nào đã bị lỗi này chưa. tư vấn giúp mình cách giải quyết với
cám ơn

ThaiKien

Super V.I.P
sao mình down file .exe về cài từ PC mà khi cài dù đã connet với PPC rồi mà nó vẫn cứ báo là không connect đc PPC, cài hoài mà ko đc.
Bạn nào đã bị lỗi này chưa. tư vấn giúp mình cách giải quyết với
cám ơn

Bạn đã sử dụng MS Active Sync và để cho kết nối thành công chưa, nếu kết nối thành công thì chắc chắn sẽ cài đặt được.
Nếu khó khăn quá bạn có thể sử dụng file cab cài đặt trực tiếp trên PPC.