• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO DÒNG HTC BLACKSTONE

ttt

Đang dùng bản 1.14.25.24 ,thấy cảm giác tốt hơn1.13. Pin bình thường!

Mình đã download mấy bản Radio về up nhưng ko up được. THeo hướng dẫn thì chép file *.nbh vào thẻ nhớ, bootloader sẽ được nhưng khi mình đưa về bootloader thì máy đọc no image file. Cho hỏi làm sao up radio đây khi không có RUU mà phải qua thẻ?

HuynhThanh

Mình đã download mấy bản Radio về up nhưng ko up được. THeo hướng dẫn thì chép file *.nbh vào thẻ nhớ, bootloader sẽ được nhưng khi mình đưa về bootloader thì máy đọc no image file. Cho hỏi làm sao up radio đây khi không có RUU mà phải qua thẻ?

Bạn phải đổi tên thành blacimg.nbh máy mới nhận ra bạn nhé!

conaidayem

Mình bó tay, đã đổi tên như bạn chỉ rồi. Vào Bootloader vẫn không nhận. Còn cách nào khác không bạn huythanh107.

HuynhThanh

Mình bó tay, đã đổi tên như bạn chỉ rồi. Vào Bootloader vẫn không nhận. Còn cách nào khác không bạn huythanh107.

Bạn phải đổi đúng tên blacimg.nbh coi chừng bạn đổi sai đó! Sau đó copy vào thẻ nhớ! Đưa máy về boothloader sẽ nhận ra thôi! Bạn làm lại xem sao nhé! Đó là cách duy nhất úp bằng thẻ nhớ đấy! Mình úp toàn trên thẻ nhớ thôi, cho an toàn mà!:D

conaidayem

Bạn phải đổi đúng tên blacimg.nbh coi chừng bạn đổi sai đó! Sau đó copy vào thẻ nhớ! Đưa máy về boothloader sẽ nhận ra thôi! Bạn làm lại xem sao nhé! Đó là cách duy nhất úp bằng thẻ nhớ đấy! Mình úp toàn trên thẻ nhớ thôi, cho an toàn mà!:D

Mình đang làm rất rất đúng rồi. Đổi tên file, copy vào thẻ nhớ (bỏ vào ngay đầu thẻ luôn, không copy vào folder nào hết). Nhưng khi tắt máy, vào Bootloader (volume down + power) vẫn báo là no image file.
Bó tay rồi!
huynhthanh107 có thể chỉ mình cách upgrade bằng PC không, mình thấy dùng PC còn lẹ và tiện nữa, mà bữa giờ up ROM chú Quang ầm ầm nhưng hông thấy bị gì hết.
Cám ơn bạn!

HuynhThanh

Bạn úp rom thao tác như thế nào thì bạn úp radio y chang như dzậy! Sử dụng file có đuôi .exe để flash! Còn úp bằng thẻ nhớ như dzậy là ok, bạn nên kiểm tra lại thẻ nhớ, bạn tháo ra vệ sinh rồi gắn lại xem thế nào nhé!

nhh0612

Mình up Radio đến khi có thông báo Update Complete - UPDATE SUCCESS roi đứng yên ở đó, các bạn giúp mình phải làm j tiếp theo vậy? Cám ơn nhiều

nhh0612

Sorry các bạn vì đã ko đọc kỹ. Mình đã thành công rồi. Dù sao cũng cám ơn nhiều

commandos_na

Hic, bác nào up lại dùm link down RADIO v1.14.25.24 với, mấy link kia die hết òi, hic, xin đa tạ....

thangbom

Radio 1.16 đã có (cho XPeria, nhưng có một vài người bên XDA dùng thành công cho Touch HD Blackstone), có bác nào dùng chưa? Tớ up lên đến 99%, rồi nó lại báo error, bây giwof lại quay về 1.14 rồi. Nghe nói GPS chính xác hơn, kết nối GPRS ổn định hơn và ít hao pin hơn 1.14. Các cao thủ lên tiếng với...

HoangVanC34

:-/ :-/ :-/

Vì vậy, mình tạo Topic này với hy vọng cùng mọi người chia sẻ những kiến thức về Radio, up các bản Radio lên cho mọi người cùng test và sử dụng.

Chào các bác, em là newbie trong việc up ROM cũng như Radio. Các bác cho em hỏi: Khi up radio thì có phải up lại ROM không, hay không liên quan gì đến nhau, thích thằng nào thì cứ úp riêng rẽ thằng ấy. Thanks.

DucLong

Super V.I.P
Chào các bác, em là newbie trong việc up ROM cũng như Radio. Các bác cho em hỏi: Khi up radio thì có phải up lại ROM không, hay không liên quan gì đến nhau, thích thằng nào thì cứ úp riêng rẽ thằng ấy. Thanks.

bạn là người mới nên khi chuẩn bị up rom thì nên đọc phần hướng dẫn up rom trước cho an toàn.
- có một loại file rom chứa cả radio và rom, loại này thường là rom ship
- còn lại là file radio và file rom nằm riêng lẻ. khi up thì quy trình làm như nhau cả tuy nhiên up radio nhanh hơn up rom vì nó có dung lượng nhỏ hơn. Đa phần khi cook rom thì chỉ có file rom thôi. người dùng thường chỉ up radio khi cảm thấy phiên bản đang dùng sóng yếu, không ổn định.

QuangAK

Mình up Radio đến khi có thông báo Update Complete - UPDATE SUCCESS roi đứng yên ở đó, các bạn giúp mình phải làm j tiếp theo vậy? Cám ơn nhiều

- Bên xda-developers có nói sau khi up Radio thì Soft-Reset máy là xong (bằng nút Reset ở sau máy): http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=466274

- Tác giả còn nói setup thêm "Rilphone.dll" tương ứng với version của Radio nữa! Mình cũng không rõ tại sao? Sao thư viện đó (Rilphone.dll) không đc tích hợp vào luôn Radio Firmware để up một lần là xong? Mình hiểu đại loại nó như là Driver giao tiếp giữa lớp Apllications với Radio Hardware ấy (không biết mình hiểu như vậy có đúng không???). Mong các cao thủ chỉ giáo!! :-??

- Mình đang test Radio_v1.14.25.24 này. Thank bác connguab!! ;)

Chỉnh sửa cuối: