• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

khanhnam

Ai chỉ hộ em cái lỗi này với :(
Em xin cảm ơn

phamthaitl

N95 8G cần giúp về FW

chào các bạn.ai biết cách giúp mình tí.mình up FW mới cho con N85 8G.nhưng khi nó chạy đc một nưa rồi.thi không chạy nữa.nó báo ngắt USB tháo pin rồi lắp lại.nhưng lằm theo không đc.chuyển qua chế độ up FW NO CONNECTION cũng không đc.bởi vì khi bật máy lên tầm 30s là nó tắt.USB không nhận nữa.ai biết cách khắc phục không?chỉ giúp với nhé.

MinhThang

Manager
chào các bạn.ai biết cách giúp mình tí.mình up FW mới cho con N85 8G.nhưng khi nó chạy đc một nưa rồi.thi không chạy nữa.nó báo ngắt USB tháo pin rồi lắp lại.nhưng lằm theo không đc.chuyển qua chế độ up FW NO CONNECTION cũng không đc.bởi vì khi bật máy lên tầm 30s là nó tắt.USB không nhận nữa.ai biết cách khắc phục không?chỉ giúp với nhé.

Bạn Flash ở chế độ Dead Phone xem sao nhé.

phamthaitl

chào các bạn.ai biết cách giúp mình tí.mình up FW mới cho con N85 8G.nhưng khi nó chạy đc một nưa rồi.thi không chạy nữa.nó báo ngắt USB tháo pin rồi lắp lại.nhưng lằm theo không đc.chuyển qua chế độ up FW NO CONNECTION cũng không đc.bởi vì khi bật máy lên tầm 30s là nó tắt.USB không nhận nữa.ai biết cách khắc phục không?chỉ giúp với nhé

trantanthanh77

có bác nào giúp e với, con n96 của e đang up upfirmware bằng phoenix, thì cúp điện, pi h mở hết lên luôn r, bác nào biết cách chữa thi làm ơn chỉ giáo zùm, e ngàn lần hậu tạ!!!!!!

TrieuNhan

có bác nào giúp e với, con n96 của e đang up upfirmware bằng phoenix, thì cúp điện, pi h mở hết lên luôn r, bác nào biết cách chữa thi làm ơn chỉ giáo zùm, e ngàn lần hậu tạ!!!!!!

Bạn thử dùng Phoenix hay J.A.F mà flash ở chế độ deadphone xem sao. Chắc là Ok đó :-?

NhocCuteGirl9x

em xỉn úp chọn ngược fw(dùng jaf) xuống kết quả đc như vậy nè, simcard not valid. bỏ sim ra chạy offline đc 1chút khoảng mấy phút sau tự tắt máy.... đem ra care rồi mà ko bếit sợ nó bung máy mình ra ko đây.

| Các định nghĩa virus BitDefender 30 tháng 11 năm 2010 | hoảng sợ các cuộc tấn công phần mềm 1.0.0 | Ocster Backup kinh doanh 6 6,05 | TrendProphecy Ultimate DJ 2,0 | LastBit Yahoo Messenger Password Recovery 2.0.370

kinhcan123

tình hình rất chi là tình hình :-S
máy khởi động ngang chữ Nokia thì màn hình trắng xóa rồi đứng -----> dead phone
flash theo hướng dẫn thì gặp lỗi này =((

ngồi mò cả buổi, đón giao thừa bên cái máy tính mà k được :((
bác nào biết cách khắc phục thì giúp, đa tạ, ngàn lần đa tạ ^:)^
lạy trời dế thân iêu mau khỏi bệnh để đi chơi tết [-O<
chúc cả nhà năm mới vui vẻ :)

lamborghini_08

tình hình rất chi là tình hình :-S
máy khởi động ngang chữ Nokia thì màn hình trắng xóa rồi đứng -----> dead phone
flash theo hướng dẫn thì gặp lỗi này =((

ngồi mò cả buổi, đón giao thừa bên cái máy tính mà k được :((
bác nào biết cách khắc phục thì giúp, đa tạ, ngàn lần đa tạ ^:)^
lạy trời dế thân iêu mau khỏi bệnh để đi chơi tết [-O<
chúc cả nhà năm mới vui vẻ :)

:-?bước chọn flash cho loại máy nào,bạn đã chọn chuẩn chưa,chọn vào RM-495 đó.làm đúng hướng dẫn là đc thôi mà.:-?

AlyCuong

Active Member
có ai biết format 4 ngón cho N95 như thế nào không.chỉ mình với.

Bạn tắt máy đi.
bấm tổ hợp 4 phím sau đây: phím 3 + phím * + phím gọi(màu xanh lá) + nút mở nguồn cho đến khi máy khởi động lên là máy bạn đã format xong, nhớ backup dữ liệu lại trước nha!

phamthaitl

bạn nào ở hànội biết chỗ sửa đc con N95 không.up FW lại giúp mình.sin cám ơn.

utnseries

giúp em với , em up fw con n81 8gb = phoenix
khi em nhập mã code của máy vào thì nó cho về 1 phiên bản mà em đang sài chứ không phải là bản mới nhất phiên bản mới là RM_233 v 24.0.022 em đã tìm và tải thư mục này về coppy vào trong c\progrem\nokia\produc để plashing mà nó ko vào và em vào chọn bảng RM_233 để plashing mà nó báo lổi và nó nhảy sang bảng RM_179 (bản củ em đang xài ) giờ thì phải làm sao xin giúp ạ

NguyenTu

Super V.I.P
giúp em với , em up fw con n81 8gb = phoenix
khi em nhập mã code của máy vào thì nó cho về 1 phiên bản mà em đang sài chứ không phải là bản mới nhất phiên bản mới là RM_233 v 24.0.022 em đã tìm và tải thư mục này về coppy vào trong c\progrem\nokia\produc để plashing mà nó ko vào và em vào chọn bảng RM_233 để plashing mà nó báo lổi và nó nhảy sang bảng RM_179 (bản củ em đang xài ) giờ thì phải làm sao xin giúp ạ

máy bạn RM 179 hat RM 233?

cubiu1

Con N96 của em chạy phần mềm bằng Nokia update... lỗi thế là bây giờ bật máy lên chẳng thấy thông báo gì. Có thể cứu bằng Phoenix ko ??? mong sớm có câu trả lời