• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

habaolinh

Super V.I.P
thanks anh em vừa thử up bằng phonex ok oy ,lần đầu tiên cứa đc máy khi up die :D vọc từ sáng tới giờ ,mấy lần trước bị die đi up nó lấy tận 200k mà sửa xong vẫn bị banh IMEI nó bảo đưa cho nó thêm 200k nữa để đặt mua IMEI ở HCM ngày mai tới mà lấy máy ,sợ we đem về lun >:)

Hic, chắc là gặp lừa đảo rồi, bây giờ banh imei gửi logmaats mấy hôm lận, làm j có chuyện hôm sau lấy.

hvnh

nếu anh bít sửa chữa điện thoại thì cho mọi người ở diễn đàn 1 cái địa chỉ cụ thể thì chắc chắn sẽ đông khách đấy vì muốn tìm nơi sửa chữa có uy tín và có tay nghề ở hà nội ko dễ chút nào (đơn giản như việc up mà dẫn tới die phone mà em phải đi tới 5,6cửa hàng sửa chữa mới có 1 nơi sửa đc trong khi có lần em đi sửa ở cửa hàng này thấy họ nhận máy nhưng sau lại chuyển cho cửa hàng khác sửa mấy hôm sau họ bảo là ko sửa đc em đem máy đi tiếp cửa hàng khác nữa thấy họ bảo máy đã bị tháo tung ra oy:()(em ở khu sân vận động mỹ đình)

habaolinh

Super V.I.P
nếu anh bít sửa chữa điện thoại thì cho mọi người ở diễn đàn 1 cái địa chỉ cụ thể thì chắc chắn sẽ đông khách đấy vì muốn tìm nơi sửa chữa có uy tín và có tay nghề ở hà nội ko dễ chút nào (đơn giản như việc up mà dẫn tới die phone mà em phải đi tới 5,6cửa hàng sửa chữa mới có 1 nơi sửa đc trong khi có lần em đi sửa ở cửa hàng này thấy họ nhận máy nhưng sau lại chuyển cho cửa hàng khác sửa mấy hôm sau họ bảo là ko sửa đc em đem máy đi tiếp cửa hàng khác nữa thấy họ bảo máy đã bị tháo tung ra oy:()(em ở khu sân vận động mỹ đình)

Hỏng phần mềm thì chỉ có cứu = phần mềm thôi, trường hợp không cứu vẫn đc thì mới thay linh kiện.

bibadbop

Bạn thử dùng JAF chạy lại, khi chạy nhớ tích vào Factory Set nhé, nhớ chạy ver cao nhất.

huhu, máy mình cắm cáp vào mà no hok nhận, hum nay mình đem ra TGDD cho nó sửa ời, rõ ràng chỉ bị lỗi FW thôi mà vậy mà các KT tháo tung hết máy ra nhìn mà sót ruột. hẹn 2 đến 3 ngày mới kiểm tra báo giá sau. khổ rồi

tuyetha

huhu, máy mình cắm cáp vào mà no hok nhận, hum nay mình đem ra TGDD cho nó sửa ời, rõ ràng chỉ bị lỗi FW thôi mà vậy mà các KT tháo tung hết máy ra nhìn mà sót ruột. hẹn 2 đến 3 ngày mới kiểm tra báo giá sau. khổ rồi

Không phải mình bạn đâu,mà ngay trên pv đã có vài bạn cũng lặng người đứng xem anh thợ rã máy ra để sửa phần mềm rồi.

Posted via Mobile Device

bibadbop

mình chỉ sợ người ta tháo ra hết vậy lúc sửa chữa họ sẽ "vẽ" thêm nữa. hai là họ sẽ luộc hết đồ rồi báo là máy hok sữa được, như vậy tức chết.hồi trước mình xài n-gage qd chỉ bi lổi phần mềm thôi đưa cho bạn coi thử no kiu bi lổi phần mềm thôi đi cài lại là được vậy mà vào trong viẽn thông A sữa hẹn vài bữa nữa way lại, họ báo là máy hok sữa được còn luộc hết con n-gage của mình nữa chứ. đem về bạn coi thì tất cả đã được thay thế mấy linh kiện bị hư rồi, thật là nhẫn tâm

tuyetha

mình chỉ sợ người ta tháo ra hết vậy lúc sửa chữa họ sẽ "vẽ" thêm nữa. hai là họ sẽ luộc hết đồ rồi báo là máy hok sữa được, như vậy tức chết.hồi trước mình xài n-gage qd chỉ bi lổi phần mềm thôi đưa cho bạn coi thử no kiu bi lổi phần mềm thôi đi cài lại là được vậy mà vào trong viẽn thông A sữa hẹn vài bữa nữa way lại, họ báo là máy hok sữa được còn luộc hết con n-gage của mình nữa chứ. đem về bạn coi thì tất cả đã được thay thế mấy linh kiện bị hư rồi, thật là nhẫn tâm

Bạn phải nói với họ là chỉ chạy lại phần mềm cho em thôi.Mà bạn nên mang ra care hay cửa hàng uy tín,quen biết cho chắc chắn.
Làm nghề nào ăn nghề nấy mà bạn,tuy kô phải là tất cả

Posted via Mobile Device

bibadbop

Bạn phải nói với họ là chỉ chạy lại phần mềm cho em thôi.Mà bạn nên mang ra care hay cửa hàng uy tín,quen biết cho chắc chắn.
Làm nghề nào ăn nghề nấy mà bạn,tuy kô phải là tất cả

Posted via Mobile Device

lúc đó mình hok nghỉ ra, tại mình có ông anh hồi trước làm ở tgdd ở nguyển trãi nói mình nge nên mình mới lo. bây giờ chỉ có mong sao các bác KT này có luơng tâm nghề ngiep chút, hihi.:(

các bạn ơi giúp mình với. bên tgdd nó báo lại là máy bi lổi IMEI là sao vậy các bạn ơi, tiền sửa hết 700k lận, hok biết có fai đúng vậy hok

Last edited by a moderator:

habaolinh

Super V.I.P
Giúp cái gì nữa, bây giờ nếu có lấy ra thì họ cũng sẽ xóa trắng cho banh imei rồi.

hungcobap

Híc buồn quá, vừa úp con n95 lên 31.0.17 bị lỗi tin nhắn đa phương tiện nên ngồi úp lại. Ai ngờ sơ sót mất kết nối giờ đi tong em nó, mang ra Care nói bảo để đó 1 tuần coi thế nào, chắc là đi tong rồi. Máy chỉ lên chữ nokia mờ trên màn hình, khởi động ko lên, Care nhận ghi mất nguồn, hic có lẽ em no đi theo ông bà rồi.

tuyetha

Híc buồn quá, vừa úp con n95 lên 31.0.17 bị lỗi tin nhắn đa phương tiện nên ngồi úp lại. Ai ngờ sơ sót mất kết nối giờ đi tong em nó, mang ra Care nói bảo để đó 1 tuần coi thế nào, chắc là đi tong rồi. Máy chỉ lên chữ nokia mờ trên màn hình, khởi động ko lên, Care nhận ghi mất nguồn, hic có lẽ em no đi theo ông bà rồi.

Lôi nay dễ mà bạn!Kô sao đâu,bạn tự sửa cũng đc nữa.Bạn có nói với cảe là up bị die kô rứa

Posted via Mobile Device

hoa2ngminh

không còn h@ck được Up firmware 6120c từ 4.21 lên 6.1

vốn vĩ hôm wa rảnh lôi con 6120c ra dùng Nokia Software Updater để nâng cấp firmware mớitừ 4.21 lên 6.1. tuy up thành công nhưng lại mất sóng, em reset lại 4 nút có sóng trở lại nhưng hỡi ơi hết H@CK nó được luôn em đã thử nhiều cách rồi. giúp em với. FW trước em H@ck ko đầy 1m giờ thế này chẳng làm gì được (cài PM) buồn wá. các bác coi giúp em với. thank nhiều

phamtuantb

Xin FIRMWARE mới nhất cho N80 (v 5.0725.0.2

bản v5.0725.0.1 hay bị treo có bác nào có bản mới hơn cho mình xin! thanks x 100000

vandunga3

Chút băn khoăn về đổi CODE và UP Offline

Chả là máy em code VN
Em có xài tool NAVIFIRM ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45728 để search firmware
Em đc kết quả như sau:

List hiện ra cho thấy ko có bản tiếng Việt cho firm 20.0.56 nên chỉ còn cách xài bản tiếng người ta
///E thắc mắc ở chỗ ko biết nếu em down cái firm 20.0.56 bản US CV SG (0553644) rồi xài cách này: Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết để up thì có đc luôn ko? Hay là phải đổi code sang US ?????
Mong nhận đc sự giúp đỡ của các bác
Em xin ngàn lần thanks !!!! :):):):)

leetran72

vốn vĩ hôm wa rảnh lôi con 6120c ra dùng Nokia Software Updater để nâng cấp firmware mớitừ 4.21 lên 6.1. tuy up thành công nhưng lại mất sóng, em reset lại 4 nút có sóng trở lại nhưng hỡi ơi hết H@CK nó được luôn em đã thử nhiều cách rồi. giúp em với. FW trước em H@ck ko đầy 1m giờ thế này chẳng làm gì được (cài PM) buồn wá. các bác coi giúp em với. thank nhiều

Down bản 7.02 ở đây về up luôn đi. Up xong nếu vẫn ko hack được đc thì thử dùng cách này xem có được không nhá bạn
Chúc bạn may mắn!

leetran72

Bác cho em hỏi bản 7.02 có hỗ trợ Tiếng Việt ko bác?

7.02 ko hỗ trợ tiếng Việt nhưng bản 7.10 thì lại hỗ trợ. Thế nên bạn up luôn 7.10 đi. Mình cũng đang dùng bản 7.10 đây (Bản mình up đây là bản có thể hacks dễ dàng với hello Ox 2.03 hoặc Hello 1.12= + map driver)

no0b_master

Cần tìm giúp firmware cho N5610!

em đang cần tìm firmware rm242 APAC hoặc cao hơn cho N5610!
ai tìm được thì p0st link lên đây naz! em tìm wai` hôk thấy :((
à em cần hơi gấp tí, mong dc giúp sớm :D