• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các thông số cài đặt GPRS?

Status
Không mở trả lời sau này.

hongphuc1983

có bác nào có đầy đủ thông số cài đặt bằng tay cho S60 của vina viettel và mobi không up cho mình nhé

hongphuc1983

thông số cài đặt bằng tay thì không có đâu mình mới biết đc về viettel cho s60
settings/connections settings/ access points/options/new access point/use defaut settings/ connection name : VM/ data bearer :GPRS/ access point name :v-wap/authentication :normal/ homepage :http://wap.vnn.vn/ gateway IP address: 192.168.233.10
options / advanced settings/proxy serv. address :192.168.233.10 / proxy port number :8080
ok bây giờ thoát ra ngoài vào web/ options /setting/ default access point:VM
vậy là xong bây giờ tắt máy khởi động lại là ok

culkid

Bạn gọi lên 198 hỏi tổng đài viettel rồi soạn tin nhắn gì đó ( người ta sẽ chỉ ) gởi đến tổng đài thì nó sẽ gởi về cho bạn cái settings, lưu lại rồi xài thôi ;)

grafkakalot

Bạn đăng kí tài khoản trong trang web của viettel, nó sẽ hướng dẫn cài đặt thôi à.

Status
Không mở trả lời sau này.