• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các thủ thuật hay khắc phục nhiều nhược điểm cho Imagio

daucavo

Mình thấy bạn hay hỏi mà hình như không để ý đến câu tra lời của mọi người giúp bạn. Những mẹo trên chỉ sử dụng khi bạn đang dùng Rom ship (nguyên như lúc mới mua máy) nếu bạn đã up Rom cook thì một số mục trên đã được fix và bổ xung thêm nhiều tính năng mới.

Tóm lại hỏi bạn đang dùng Rom gi ??? bạn có biết không
^_^
MÌnh kím được dấy "/" rùi.
Nhưng nói nhỏ nhe. Hẻm bít xem Rom ở đâu nữa ? Hịc , chán mình thiệt, tại mới dùng nên k bít, mong pro giúp cho 1 vé với. Thanks!

windows1980

MÌnh kím được dấy "/" rùi.
Nhưng nói nhỏ nhe. Hẻm bít xem Rom ở đâu nữa ? Hịc , chán mình thiệt, tại mới dùng nên k bít, mong pro giúp cho 1 vé với. Thanks!

Không có vấn đề gì không biết là bình thường cứ hỏi vô tư
Bạn vào Settings/ About phone/ Software information bạn sẽ thấy dòng ROM version bạn gửi lên đây mọi người sẽ biết bạn đang dùng Rom nào và hướng dẫn giúp bạn ^_^
Mới dùng cứ vô tư hỏi đừng ngại

daucavo

Bạn vào Settings/ About phone/ Software information bạn sẽ thấy dòng ROM version bạn gửi lên đây mọi người sẽ biết bạn đang dùng Rom nào và hướng dẫn giúp bạn ^_^

Thanks bạn windows1980 , đúng là VIP nhá.

daucavo

Hịc, sao kỳ vậy ta. Cái alo của mình vào Settings rùi có About ở ngoài nó ghi TochFLO 3D 2.0.38937.1 . CÒn khi bấm All Settings rùi System -> About ở trong này thì nó ghi thế này " CE OS 5.2.21849 ( Build 21849.5.0.63 ). Chỉ có v thui à. Không có cái nào ghi Rom version cả. Hịc. Giúp mình với VIP MEM ui.

À, mình kím ra rùi, nó nằm trong Divice Information . ROm của mình nó ghi là 1.08.605.11, Rom Date: 09/14/09 . Vậy giờ sao nhỉ ?

Bạn không được post rải bài như thế. Cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hịc, sao kỳ vậy ta. Cái alo của mình vào Settings rùi có About ở ngoài nó ghi TochFLO 3D 2.0.38937.1 . CÒn khi bấm All Settings rùi System -> About ở trong này thì nó ghi thế này " CE OS 5.2.21849 ( Build 21849.5.0.63 ). Chỉ có v thui à. Không có cái nào ghi Rom version cả. Hịc. Giúp mình với VIP MEM ui.
Bản rom bạn đang dùng là Ship rom, bạn xem máy bạn đã HSPL chưa (vào Bootloader bằng cách nhấn và giữ phím Volume Down và nhấn Power, xem thông số SPL, nếu SPL là 1.01 Olinex thì máy bạn đã được HSPL rồi). Còn muốn xem rom version bạn vào Start/Settings/System/Device Infomations xem nhé..

lapin

Thank bác chủ thớt nhé. Nhìn cái icon tivi cứ có cảm giác máy dùng không hết chức năng.

huythanh111

5,Thay khóa : Ban vào chương trình bất kỳ sửa registry (ví dụ: resco registry editor) tìm đến
HKEY_LOCAL_MACHINE\software\HTC\Manila
Sửa giá trị của HomeRSKpath = "\Program Files\S2U2\s2u2.exe"
là đường dẫn đến s2u2.exe
Nếu bạn muốn hiển thị từ Lock tiếng anh thành tiếng Việt thì
Sửa giá trị của HomeRSKtext = "Khóa"

Sau đó đóng chương trình và tại màn hình home screen bạn sẽ khóa máy bằng S2U2
cho em hỏi em làm theo như hướng dẫn trên. tới lúc xong e nhấn khóa máy nó báo lỗi, khóa không được là sao vậy anh

vietanh141281

5,Thay khóa : Ban vào chương trình bất kỳ sửa registry (ví dụ: resco registry editor) tìm đến
HKEY_LOCAL_MACHINE\software\HTC\Manila
Sửa giá trị của HomeRSKpath = "\Program Files\S2U2\s2u2.exe"
là đường dẫn đến s2u2.exe
Nếu bạn muốn hiển thị từ Lock tiếng anh thành tiếng Việt thì
Sửa giá trị của HomeRSKtext = "Khóa"

Sau đó đóng chương trình và tại màn hình home screen bạn sẽ khóa máy bằng S2U2
cho em hỏi em làm theo như hướng dẫn trên. tới lúc xong e nhấn khóa máy nó báo lỗi, khóa không được là sao vậy anh

Nếu bạn thực hiện đầy đủ chắc chắn sẽ ok, bạn thử lại xem thế nào nhé

huythanh111

e làm theo hướng dẫn để xoay mà hinh giống iphon rồi , nhưng sao ko thấy xoay gì hết vậy mấy anh. e vô chỗ nào xoay dâu mấy anh

vietanh141281

e làm theo hướng dẫn để xoay mà hinh giống iphon rồi , nhưng sao ko thấy xoay gì hết vậy mấy anh. e vô chỗ nào xoay dâu mấy anh

Chịu khó thao tác cẩn thận các bước chắc chắn có kết quả như ý nhé bạn, những thủ thuật trên tôi đã test cẩn thận rồi, have fun!

daucavo

Ship Rom , SPL, HSPL là sao bạn ơi? Bạn có thể cho mình link nào hay explan giùm mình dc ko ?
Còn vào Botloader có phải nó hiện ra Power Off này kia phải ko bạn ? MÌnh bấm và kím thông SPL hoài mà ko ra , hịc.

Hịc , cài vào rùi mà ko chạy lun . Bó tay hả trùi ơi.....lungtungbeng ơi, vietanh141281 ơi giúp mình với. Do mới bắt đầu vọc nên còn gà quá.
Mình xin cám ơn nhìu.

Sau 1 hồi mò mẫm mình đã kím ra được cách vào bootloader rồi nhưng thông số SPL nó ghi 0.38000 , chẳng thấy số 1.01 Olinex gì cả. Vậy giờ phải làm sao bạn? Mà HSPL để là gì nhỉ?

Last edited by a moderator:

windows1980

Sau 1 hồi mò mẫm mình đã kím ra được cách vào bootloader rồi nhưng thông số SPL nó ghi 0.38000 , chẳng thấy số 1.01 Olinex gì cả. Vậy giờ phải làm sao bạn? Mà HSPL để là gì nhỉ?

Thông số đó chứng tỏ máy bạn chưa được HardSPL.
HardSPL dùng để bảo vệ máy giúp bạn có thể nghịch máy thoải mái mà không sợ hỏng (giống như bạn có một bản ghosh máy tính đó). Sau khi HardSPL bạn có thể Up Rom cook thoải mái.... ^_^

daucavo

Thông số đó chứng tỏ máy bạn chưa được HardSPL.
HardSPL dùng để bảo vệ máy giúp bạn có thể nghịch máy thoải mái mà không sợ hỏng (giống như bạn có một bản ghosh máy tính đó). Sau khi HardSPL bạn có thể Up Rom cook thoải mái.... ^_^

Vậy phải làm HardSPL như thế nào bạn hỉ?
Chỉ mình với , thank a lot .........

haidaicayk

HSPL dễ lắm:D. Đơn giản như sau:
- Tắt các trình Antivirus trên PC
- Tải Tool HSPL về giải nén ra
- Cho máy kết nối và Sync hoàn chỉnh với PC
- Chạy HSPL
Vậy là xong.
Sau khi chạy xong, đưa máy vào Bootloader kiểm tra SPL xem thông số đã thay đổi hay chưa.
Nếu đã có HSPL thì Up ROM qua sync hay từ Boot đều được cả. Tha hồ vọc nha.>:):))
Tham khảo thêm ở đây nè: http://www.pdaviet.net/showthread.php?86322-HardSPL-CHO-HTC-WHITESTONE-(IMAGIO)

lungtungbeng

Ship Rom , SPL, HSPL là sao bạn ơi? Bạn có thể cho mình link nào hay explan giùm mình dc ko ?
Còn vào Botloader có phải nó hiện ra Power Off này kia phải ko bạn ? MÌnh bấm và kím thông SPL hoài mà ko ra , hịc.

Hịc , cài vào rùi mà ko chạy lun . Bó tay hả trùi ơi.....lungtungbeng ơi, vietanh141281 ơi giúp mình với. Do mới bắt đầu vọc nên còn gà quá.
Mình xin cám ơn nhìu.

Mấy hôm nay em bận quá k vào 4rum được bác thông cảm^^. Bác giống em hồi trước mới dùng imagio cũng nhát lắm. Thôi để em explain 1 số vấn đề cho bác dễ hiểu nhé.
Mặc định khi sản xuất máy thì nhà sx sẽ lock máy lại để nếu có vấn đề gì thì còn có thể Hard Reset lại để trả về trạng thái xuất xưởng. Như vậy khi bạn muốn can thiệp vào Rom (Up rom) thì bạn phải Unlock trước (Tức là HSPL), đấy là điều kiện bắt buộc.
- Để HSPL bạn vào http://www.pdaviet.net/showthread.php?86322-HardSPL-CHO-HTC-WHITESTONE-(IMAGIO), download bản HSPL về, sync vào máy (theo ướng dẫn thì Pin nên >50%), giải nén file HSPL download về, rồi chạy file HSPL là file .exe (hình như tên là Rom update ultility.exe
- Kiểm tra máy đã HSPL được chưa thì vào Bootloader bằng cách: tắt máy, giữ nút giảm âm lượng đồng thời nhấn nút đỏ (nút nguồn), máy sẽ vào bootloader có màn hình 3 màu. Bạn xem thông số SPL của bạn có chữ Olinex là được.
- Tiến hành Up Rom cũng tương tự như chạy HSPL. Mình khuyên bạn nên Up Rom bằng Laptop sẽ an toàn hơn.
- Nếu trong quá trình Up Rom bị mất điện, sụt nguồn máy tính, hay bị tuột dây cáp khiến quá trình Up Rom không thành công thì cũng đừng sợ, chỉ cần cắm cáp nối Imagio với máy tính, đưa Imagio về Bootloader, sau đó lại tiến hành Up Rom lại như bình thường.
Goodluck^^.
Thank nếu ok.

windows1980

Bạn làm theo các bước sau:
Bạn nên Up trên windows XP và sau khi up xong Room cook nên reset máy lại để hệ thống chạy ổn định.
1. Up hardSPL (Lưu ý nên dùng Laptop hoặc máy PC có UPS đề phong mất điện đột ngột trong quá trình HardSPL)
Tắt diệt virus
Đồng bộ HTC imagio với PC
Link download: http://hpcmonex.net/htc/whitw/WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1_100HSPL.zip
Giải nén file download về rồi chạy file WhitestoneW-HardSPL_V1_99R1.exe (tùy theo file bạn download về mà có tên khác nhau)
Tiến hành theo các bước chỉ dẫn (chủ yếu là next)
Kết thúc

Kiểm tra hardSPL bằng cách
- Tắt máy(nhấn giữ Power,khi popup xuất hiện thì chọn Yes)
- Nhấn giữ Volume Down,bấm nhẹ Power On và vẫn giữ Volume Down,sau 2 giây sẽ vào BL.
- nếu có thong số 1.01.OliNex là hardSPL đã được HardSPL thành công

2. Up Rom cook (Bạn Up thoải mái mất điện bất ngờ cũng không sao)
Bạn download Rom ở đây http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?418-PDAVIET-ROM-cho-IMAGIO
Chạy file ROMUpdateUtility.exe
Tiến hành theo các bước chỉ dẫn (chủ yếu là next)
Kết thúc

Nếu ở HN liên lạc gặp mình hướng dẫn từ A--Z ^_^

daucavo

Mấy hôm nay em bận quá k vào 4rum được bác thông cảm^^. Bác giống em hồi trước mới dùng imagio cũng nhát lắm. Thôi để em explain 1 số vấn đề cho bác dễ hiểu nhé.
Mặc định khi sản xuất máy thì nhà sx sẽ lock máy lại để nếu có vấn đề gì thì còn có thể Hard Reset lại để trả về trạng thái xuất xưởng. Như vậy khi bạn muốn can thiệp vào Rom (Up rom) thì bạn phải Unlock trước (Tức là HSPL), đấy là điều kiện bắt buộc.
- Để HSPL bạn vào http://www.pdaviet.net/showthread.php?86322-HardSPL-CHO-HTC-WHITESTONE-(IMAGIO), download bản HSPL về, sync vào máy (theo ướng dẫn thì Pin nên >50%), giải nén file HSPL download về, rồi chạy file HSPL là file .exe (hình như tên là Rom update ultility.exe
- Kiểm tra máy đã HSPL được chưa thì vào Bootloader bằng cách: tắt máy, giữ nút giảm âm lượng đồng thời nhấn nút đỏ (nút nguồn), máy sẽ vào bootloader có màn hình 3 màu. Bạn xem thông số SPL của bạn có chữ Olinex là được.
- Tiến hành Up Rom cũng tương tự như chạy HSPL. Mình khuyên bạn nên Up Rom bằng Laptop sẽ an toàn hơn.
- Nếu trong quá trình Up Rom bị mất điện, sụt nguồn máy tính, hay bị tuột dây cáp khiến quá trình Up Rom không thành công thì cũng đừng sợ, chỉ cần cắm cáp nối Imagio với máy tính, đưa Imagio về Bootloader, sau đó lại tiến hành Up Rom lại như bình thường.
Goodluck^^.
Thank nếu ok.

Trời ui , trùi ui. Anh em thật là nhiệt tình quá đi, thế này mà mình ko học hửi theo thì phụ lòng anh em quá đi.
Xin chân thành cám ơn rất nhiều nhé lungtungbeng và windows1980.

luuchidung1987

2, Bỏ thông báo sms sent

In the registry go to HKLM>Software>Microsoft>Inbox>Settings you will see a string named SMSNoSentMsg. Change the value to 2 and soft reset and enjoy.

cho mình hỏi là sao mình đổi giá trị của nó thành 2 rồi mà vẫn bị gửi thông báo sms sent