• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
nhìn có vẻ hay nhỉ ^^
e hứa luôn là ông wại này copy ở đâu nè ,, ^^ ,,, làm dc theo cái chỉ dẫn ở trên mà được e chết liền ^^
cái này nó phải lấy file Efsvr.dll trong máy ra rồi bỏ vào folder có file c2z rồi chạy thì nó mới ra dc 1 file xài cho rom dc .. ^^ ..

nhưng mà thật ra mà nói thì e test trên máy của e n95-8gb thì cũng ko xài dc ^^

This program makes a patch for Symbian S60v3 phones, to be used with ROMPatcher.
The purpose of this patch is to force the phone to use files in C: before the same file in Z:
For example, if you have
c:\resource\apps\About.r01
then it will take precedence over
z:\resource\apps\About.r01
This is usefull to fake Symbian so that it takes your own file, before the original one.

As files in C: are read+write, you can modify them.

To run it:
using a hacked phone, extract
z:\sys\bin\EFSrv.dll
and copy to the PC folder where you have c2z.exe
and run c2z.exe

It will generate the files:
c2z.rmp

Transfer it to your mobile e:\Patches
and start ROMPatcher and load it.
Bạn không đọc kỹ bài mình rồi :( Chỉ nói là dành cho 9.1 rồi mà :(

tonytrung235

ơ thế àh .. . . thế cho e hỏi cái n95-8gb là os gì thế ^^ ..
mà a edit sau khi e post bài mà ^^ ... bác giọt tình mắt tinh thật ^^ kekkeke

Zenki

Super V.I.P
Bác mới edit lại mới có dòng đó chứ;;)
Trước khi Edit bài mình cũng đã nói là chưa Test thành công trên N95 đấy thôi :|

Hiện tại tác giả vẫn đang working on N95, có thể bản Update sẽ hoạt động tốt trên N95.

N73 đã test và không sử dụng được cho dù nó là OS 9.1 ;)

0903626599

ặc.giờ mới nói àh.đang tính cài vào máy n73 của e.chán.làm nhụt ý chí.dù gì cũng thank bác

troly

Well-Known Member
Menu Changer

Các bạn texl giúp mình với nhé thấy cái này có vẻ hay đấy.
Installation Instructions:
1. Hack your phone 1st using the Hacking tools provided in the hacking folder.
2. Install Rom patcher using ROMPatcher.sisx
3. Disable the Caps using ROMPatcher
4. Apply C2Z Patch using c2z.rar & put it to auto.
5. Copy the Private.rar in your C:\ drive of phone & extract it.
6. Restart your phone & have two new style menus.

Note:It will replace your current Grid & List menu & you won’t be able to access GRID & LIST menu. However the GRID Menu Will show you HORSE SHOE menu & LIST menu will show you V-shaped menu.

Removal Instructions: (Back to old menu)
1. Disable the C2Z patch from ROMPatcher & Remove it from auto.
2. Restart your phone & you’ll be back to your default menu i.e, Grid & List Menu.

0903626599

cái này bên đó nói là chưa tét được trên N73 mà.chỉ mới test trên thằng E thôi ah

phhuy

Member
Cách tắt tiếng chụp ảnh cho N73.

Cách này cũng được test thành công trong trên N82, N81, N95, 6120c, 5700. Dùng cách này chúng ta khỏi mắc công dùng cách của RomPatcher.

1. Mở "Caps Off", nếu dùng RomPatcher thì DisableCaps.
2. Mở X-plore
3. Vào "Z:\Private\10202be9\101F8809.txt"
4. Copy file trên vào "C:\Private\10202be9\101F8809.txt"
5. Edit file "101F8809.txt" bằng Xplore
6. Dòng cuối cùng của file có dạng

0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

7. Đổi thành như sau

0x7 int 0 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

8. Save lại sau đó thoát X-plore
9. Mở "Caps On", nếu dùng RomPatcher thì EnableCaps.
10. Turn off "Warning tones" trong Profile đang sử dụng
11. Restart lại máy.

Tận hưởng đi nào :D

bạn ơi mình dùng xploxe nhưng nó đâu cho đổi giá trị đó đâu:(bạn đổi bằng cách nào vậy chỉ mình với vì mình thấy ko thẻ đổi bất kì giá trị nào trong ổ z cả:((

Zenki

Super V.I.P
bạn ơi mình dùng xploxe nhưng nó đâu cho đổi giá trị đó đâu:(bạn đổi bằng cách nào vậy chỉ mình với vì mình thấy ko thẻ đổi bất kì giá trị nào trong ổ z cả:((
Bạn làm bước 1 chưa :D

phhuy

Member
Bạn làm bước 1 chưa :D

tất nhiên là rồi ,áy mình hack vĩnh viễn rồi mà:|nếu ko làm bước 1 thì mình thấy file sao dc chứ,tất cả đều ok chỉ đến chỗ sửa giá trị 1 thành 0 thì mình ko tài nào làm đc bạn nào làm rồi thì hướng dẫn mình với mình dùng n73 mà firmware của mình là v4.812.4.2.1

Zenki

Super V.I.P
tất nhiên là rồi ,áy mình hack vĩnh viễn rồi mà:|nếu ko làm bước 1 thì mình thấy file sao dc chứ,tất cả đều ok chỉ đến chỗ sửa giá trị 1 thành 0 thì mình ko tài nào làm đc bạn nào làm rồi thì hướng dẫn mình với mình dùng n73 mà firmware của mình là v4.812.4.2.1
Nếu không sửa trên máy được thì copy file 101F8809.txt vào thẻ nhớ đem ra máy tính sửa rồi copy đưa vào lại trong Z thôi :D Đơn giản mà :p

phhuy

Member
cám ơn bạn mình làm dc rồi tại mình cứ tg phải chép đè ngc lại file trên ổ z cơ,mod xóa hộ mình mấy bài thắc mắc vô dụng của mình với

Status
Không mở trả lời sau này.