• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Sao mình vào c:/private/101F4CD2 ko thấy file appshell,chỉ có mỗi file Applications.dat?
Hay là N73 ko dùng đc cái này:|

Cũng nghe anh em than cái này nhiều, có thể là không có thiệt, N95 thì có.

vuongngocyen80

capon cap off la gì thế hả bạn ơi, mình mới dùng n81 nên ko hiểu bạn giải thích hộ mình nhé

quang44

cho e hoi cai capp off là cái j zi a?khó hỉu wa'.em đang xà n95 8G,em hak fone rồi:D

Kojiro

Super V.I.P
Một tài liệu về RonPatcher bằng tiếng Anh, tra cứu trực tiếp vào các chủ đề thảo luận tại trang symbian-freak.com. Anh em nào quan tâm thì down về mò mẫm nhé!

datthieugia1986

Cách thoát hoàn toàn Music Player

Ở các máy dòng ME như N73 ME, chương trình Music Player luôn chạy thường trực trên máy, không thoát ra được, nên sẽ ảnh hưởng khá lớn tới tốc độ của máy, mình sẽ giúp các bạn giải quyết vấn đề trên hết sức đơn giản thôi.
Các bạn vào Music Player rùi Back ra tới Music Menu => Options =>Go to Music shop => nó đòi kết nối mạng thì bạn chọn No nhé, sau đó Options => Exit => Xong
Bây giờ bạn có thể vào Music Player nghe nhạc và thoát hẳn ra bằng cách Options =>Exit => Music Player sẽ được thoát hẳn ra. Đã test ok trên máy em N73 ME

mình cũng làm như bạn hướng dẫn mà đâu thoát được đâu bạn
mình xài N73ME, đã hack phone rồi:((

Kojiro

Super V.I.P
mình cũng làm như bạn hướng dẫn mà đâu thoát được đâu bạn
mình xài N73ME, đã hack phone rồi:((

N73ME fw mới hình như là đã tháot được rồi bạn à, nhớ con N73ME hồi đó của mình nó thế.

vankya1

bạn ơi lam sao dấu thư mục ảnh trong thẻ nhớ đẻ phần mềm xem ảnh ko tìm ra đựoc

thanhnam711

Cách khóa các folder trong hệ thống cây thư mục trên thẻ nhớ
hic hic cách này chỉ áp dụng đc với các phiên bản xplorer xài đc trong năm 2008 thôi, còn xplorer mà năm 2009 vẫn xài đc không áp dụng đc

datthieugia1986

ROMPatcher bản mới cho phép các file patch tự động chạy khi bạn khởi động lại máy. bản cũ thì mỗi lần muốn dùng sau khi khởi động lại máy phải vàp patch nó.

Rất tiện. Muốn tự khởi động các bạn chỉ cần chọn file patch, chọn Add to auto là ok

Muốn bỏ thì vào lại, chọn Rem. from auto

Chú ý:

- Muốn Patch nào tự chạy lại thì trước khi Add to auto thì bạn phải Apply nó nhé! Nhớ là làm 2 bước.

- Phải remove bản cũ trước khi cài đặt nhé! Để remove bản cũ, các bạn down file ROMPatcher_SIS_1_0_1.rar‎ trong file đính kèm của bài này về. Cài vào máy rồi remove bình thường.
RomPatcher này dùng để làm gì vậy bạn
mình đã cài RomPatcher rồi mà đâu có giống như bạn giới thiệu đâu
À! các bạn cho mình hỏi thêm câu này nha: CapsOnOff mình cài xong rồi khi mở lên thì nó hiện lên dòng chữ:" Menu System erro(-1)"
Vậy máy mình bị lỗi gì trong hệ thống vậy?
máy mình đã hack rồi!
mong các bạn chỉ giáo!!!
:((

Kojiro

Super V.I.P
RomPatcher này dùng để làm gì vậy bạn
mình đã cài RomPatcher rồi mà đâu có giống như bạn giới thiệu đâu
À! các bạn cho mình hỏi thêm câu này nha: CapsOnOff mình cài xong rồi khi mở lên thì nó hiện lên dòng chữ:" Menu System erro(-1)"
Vậy máy mình bị lỗi gì trong hệ thống vậy?
máy mình đã hack rồi!
mong các bạn chỉ giáo!!!
:((

Rom thì phải giống nhau chứ bạn :-? Chắc khác là do máy mình thì có các file rmp, máy bạn thì không có cái nào.

Nhấn vào CapsOff/On thì không hiện lên cái gì hết, màn hình hci3 nháy lên 1 cái thôi. Máy bạn đang có vấn đề.

thanhnam711

bạn ơi lam sao dấu thư mục ảnh trong thẻ nhớ đẻ phần mềm xem ảnh ko tìm ra đựoc

chỉ cần ẩn hình mình mún giấu bằng cách vào xplorer nhấn phím số 6, đánh dấu tích vào cả ba ô(tất nhiên là trước khi máy tìm ra đường dẫn). nếu máy đã nhận ra đường dẫn thì move nó ra chỗ khác rồi ẩn nó đi.

number1hl

Không tắt hẳn Music Player mặc định của N81 tiếng Việt được ?

Cách thoát hoàn toàn Music Player

Ở các máy dòng ME như N73 ME, chương trình Music Player luôn chạy thường trực trên máy, không thoát ra được, nên sẽ ảnh hưởng khá lớn tới tốc độ của máy, mình sẽ giúp các bạn giải quyết vấn đề trên hết sức đơn giản thôi.
Các bạn vào Music Player rùi Back ra tới Music Menu => Options =>Go to Music shop => nó đòi kết nối mạng thì bạn chọn No nhé, sau đó Options => Exit => Xong
Bây giờ bạn có thể vào Music Player nghe nhạc và thoát hẳn ra bằng cách Options =>Exit => Music Player sẽ được thoát hẳn ra. Đã test ok trên máy em N73 ME
mình cũng có cách này các bạn thử xem, để tắt Music. các bạn vào N:pow Playing/options/Equaliser/options/edit/options/Exit. cung ok nhưng hơi rườm rà ha bro

Mình làm cả 2 cách đều không tắt hẳn cái Music Player đi được. Đang dùng N81 tiếng Việt. Ai chỉ dùm với !

Status
Không mở trả lời sau này.