• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

Em_be_hu

Tăng tốc cho gallery và Music player

Cách này em thử trên máy N73 ME của em ngon lành, chạy nhanh hơn hẳn. Cách làm như sau:
Download attachment. Copy MGXDatabasePlugin.rsc to "C:\Resource\" and 101ffcd2.txt to "C:\private\10202be9\", then reboot phone. Now Music Player will look for new songs in "E:\sounds\" only and Media Gallery will look for photos and vids in "E:\images\" and "E:\videos\" only. Both will be much faster.
Also, when you choose the ringtone for a profile, you will see music files from "E:\sounds\simple\" only, instead of ALL your music files.
Tested on N95 8gb, N95-1, N82 and others
Tạm dịch:
Download File đính kèm. Copy file MGXDatabasePlugin.rsc vào "C:\Resource\"101ffcd2.txt vào "C:\private\10202be9\", Sau đó khởi động lại máy.
Từ bây jo, chương trình nghe nhạc sẽ chỉ tìm bài hát trong thư mục "E:\sounds\" và Gallery chỉ quét tìm các file ảnh và video trong thư mục "E:\images\""E:\videos\" Vì vậy nên máy của bạn sẽ chạy nhanh như thỏ :p
Tuy nhiên, khi bạn đổi nhạc chuông trong profile, bạn cũng chỉ thấy nhạc chuông trong thư mục "E:\sounds\simple\".
Tác giả đã thử thành công với N95 8gb, N95-1, N82 và 1 vài máy điện thoại khác.

Last edited by a moderator:

Grindcore

Mình lấy file Rom Patcher từ bác Kojiro, máy hack sạch sẽ, để file sysap.mif đúng folder, vào rom patcher, nhấn add auto mà ko hiện cái j hết, restart lại cũng ko thấy thành quả ???.

Mình nghĩ bản Rom có vấn đề, ai có bản mới cho mình xin nhé ! :d

salemgtvt84

Mình thử áp dụng, và con Nokia E71 chạy vô tư, nếu có thêm nhìu hình nữa thì quá tuyệt vời :D

hoangkoha

new pic

link down: http://www.mediafire.com/file/fmwnttwwryn/Splash
intall
pack it into a mif using smartsis or miftool

goto Z/resource/apps
unpack SysApp.mif
go to wherever the unpacked mif file is
delete the svg inside the folder sysapp
put your new svg inside
rename it dump0001.svg
then repack the mif
make sure the finished file is called SysApp.mif

..no test :D

nouvu2372

Chưa test quăng lên cho mình thử hả :D hình như phải sử dụng chương trình martsis hoặc miftool để gói lại thành file .mif

hoangkoha

Chưa test quăng lên cho mình thử hả :D hình như phải sử dụng chương trình martsis hoặc miftool để gói lại thành file .mif

..vấn đề là chưa biết xài miftool :-?? nên cho anh text trước, hehe >:)!! Mà hình đó đẹp quá đi :p

q630666

Cách này em thử trên máy N73 ME của em ngon lành, chạy nhanh hơn hẳn. Cách làm như sau:

Tạm dịch:
Download File đính kèm. Copy file MGXDatabasePlugin.rsc vào "C:\Resource\"101ffcd2.txt vào "C:\private\10202be9\", Sau đó khởi động lại máy.
Từ bây jo, chương trình nghe nhạc sẽ chỉ tìm bài hát trong thư mục "E:\sounds\" và Gallery chỉ quét tìm các file ảnh và video trong thư mục "E:\images\""E:\videos\" Vì vậy nên máy của bạn sẽ chạy nhanh như thỏ :p
Tuy nhiên, khi bạn đổi nhạc chuông trong profile, bạn cũng chỉ thấy nhạc chuông trong thư mục "E:\sounds\simple\".
Tác giả đã thử thành công với N95 8gb, N95-1, N82 và 1 vài máy điện thoại khác.
Bạn post file đính kèm lên đi

lekhachuy3aa

Để Gallery và Music load những file mình mong muốn

Chép MGXDatabasePlugin.rsc vào ổ "C:\Resource\" và file 101ffcd2.txt vào ổ "C:\private\10202be9\", Sau đó khởi động lại phone.
Lúc này Music Player chỉ load những bài nhạc mới trong "E:\sounds\" và Media Gallery chỉ load photos and vids trong "E:\images\" and "E:\videos\" .
Ngoài ra khi các bạn chọn ringtone for a profile, you chỉ thấy các files nhạc trong ổ "E:\sounds\simple\" Mình đã test thành công trên N82 .
Nếu cảm thấy hay thì nhớ click thanks mình 1 cái nhé.

Chỉnh sửa cuối:

davidboy09

bạn có thể giới thiệu sơ qua cho mình biết đc không (nếu mình gà thì thông cảm ):D? chỉ cách cài đặt không à

KenVy

Nếu bạn xài Xplore thì chỉ cần bỏ chúng vào thư mục System thì Gallery & Music player mù tịt rùi bạn, đâu cần làm thêm gì cho phức tạp và nặng máy thêm. Khi cần thì bạn vào thẳng thư mục System mở ra thì ( Xplore ) vẫn xem và phát nhạc được mà.

lekhachuy3aa

Cái này đâu cần cài đặt đâu. Bạn chỉ cần dow file mình up và chép các file vào máy như mình đã nói ở trên đó. Àh còn viẹc bạn KenVy nói thì bạn nghĩ xem vào Xplore bạn chỉ xem được từng File thôi trong khi ở đây bạn có thể nghe được tất cả những bài nhạc mình mong muốn 1 lúc.

tiny1990

Chép MGXDatabasePlugin.rsc vào ổ "C:\Resource\" và file 101ffcd2.txt vào ổ "C:\private\10202be9\", Sau đó khởi động lại phone.
Lúc này Music Player chỉ load những bài nhạc mới trong "E:\sounds\" và Media Gallery chỉ load photos and vids trong "E:\images\" and "E:\videos\" .
Ngoài ra khi các bạn chọn ringtone for a profile, you chỉ thấy các files nhạc trong ổ "E:\sounds\simple\" Mình đã test thành công trên N82 .
Nếu cảm thấy hay thì nhớ click thanks mình 1 cái nhé.

Tuyệt lắm! đỡ mất công mình đánh folder ẩn và setup cho nó hiden + system

Status
Không mở trả lời sau này.