• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

vnpt1706

mình đã làm theo hướng dẫn trên nhưng ko thấy thư mục 102072c4 đâu cả.mình cũng dùng N73.có ai giải thích dùm mình ko :-?.máy mình cũng đã hack phone rồi.

không thấy các mục đó là do X-plore .Đổi bản khác đi bạn

0903626599

đt của mình cũng đang dùng X-plore1.22 mà.bản này do bản cũ up date lên đó.với lại ai cho mình hỏi chút.nếu hack phone bằng nhiều cách quá có ảnh hưởng đến đt ko? vì lúc đầu mình ko bít chọn cách nào nên đã tham khảo và làm rất nhiều cách.hiện nay trong máy của mình có dầy9 đủ hết <Cafton/off, ROMPatcher,Secmen,trk> hiện nay nói chung là máy rất chậm.mình có nên chạy lai fw ko? giúp mình với>>

Kojiro

Super V.I.P
đt của mình cũng đang dùng X-plore1.22 mà.bản này do bản cũ up date lên đó.với lại ai cho mình hỏi chút.nếu hack phone bằng nhiều cách quá có ảnh hưởng đến đt ko? vì lúc đầu mình ko bít chọn cách nào nên đã tham khảo và làm rất nhiều cách.hiện nay trong máy của mình có dầy9 đủ hết <Cafton/off, ROMPatcher,Secmen,trk> hiện nay nói chung là máy rất chậm.mình có nên chạy lai fw ko? giúp mình với>>

Nếu máy chậm thì chỉ cần 4mat thôi, chạy fw chi :D Máy mình cũng cài đầy đủ cách hack nè, không thấy làm chậm máy, chắc do máy bạn cài nhiều ứng dụng đó.

0903626599

vậy dùng nhìu cách hack phone ko ảnh hưởng gì đến đt ah.vậy thì mình yên tâm rồi

0903626599

mình đã format 7370 rồi mà thấy hình như y nguyên chẳng thấy khác tí nào cả:-??muốn điên đầu luôn

mình đã format 7370 rồi mà thấy hình như y nguyên chẳng thấy khác tí nào cả:-??muốn điên đầu luôn

Format sạch thì chỉ có làm 1 phát 4 ngón rồi 4mat thẻ hoặc ổ cứng trên PC thôi. Hack bằng secman là đơn giản nhất, ít tốn tài nguyên máy nhất, nhanh nhất. Có 1 phút là xong à:|

0903626599

4 phím nào vậy bạn.nói rõ giùm mình luôn nha.cho mình link hướng dẫn hack phone lại bằng secman luôn.cám ơn nhìu nhìu.ah mình có mấy game ngage chơi lâu lắm rồi.bây giờ format lại mất hết uổng lắm.bạn có cách nào giữ lại mấy cái save game đó ko vậy

mấy pro giúp mình lần này thôi ko dám làm phiền nhìu nữa đâu.^^

Zenki

Super V.I.P
4 phím nào vậy bạn.nói rõ giùm mình luôn nha.cho mình link hướng dẫn hack phone lại bằng secman luôn.cám ơn nhìu nhìu.ah mình có mấy game ngage chơi lâu lắm rồi.bây giờ format lại mất hết uổng lắm.bạn có cách nào giữ lại mấy cái save game đó ko vậy

Format

Ở màn hình chính nhấn *#7370# - chọn Yes - nhập Code(mặc định là 12345)

Format 4 ngón

* + 3 + Call + Power

Hack bằng Secman - đơn giản, hiệu quả, dễ làm :p

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27471

Cheers

Chỉnh sửa cuối:

tanghieu

Format 4 ngón: Tắt máy đt, bấm cùng lúc 3 ngón *+ phím số 3+phím gọi (phím màu xanh hoặc OK tùy loại máy),rồi bấm mở nguồn (lúc này đang bấm 4 ngón đó)Giữ chặt đến khi hiện lên chọn múi giờ là xong. ĐT đã như lúc mới xuất xưởng.

Kojiro

Super V.I.P

mấy pro giúp mình lần này thôi ko dám làm phiền nhìu nữa đâu.^^

Cách lấy file save thì bạn phải vào ổ C, vào đây tham khảo nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27382

MinhThang

Manager
cho minh hoi 2 cai:1>capoff la gi 2.minh ko the copy file anh startup.mbm và file rsc tu Z:\resource\app vao C:\resource\apps duoc.minh dung X-plorer.xin giup minh voi!!!!!!!!cam on ban rat nhieu!!!!xin loi vi PC minh ko co dau!!!!!!!

capoff là cái bạn khi hack phone cài vào đó bạn chỉnh nó mở thì mới copy được file ra và past lại được.

capoff là cái bạn khi hack phone cài vào đó bạn chỉnh nó mở thì mới copy được file ra và past lại được.

cho minh hoi 2 cai:1>capoff la gi 2.minh ko the copy file anh startup.mbm và file rsc tu Z:\resource\app vao C:\resource\apps duoc.minh dung X-plorer.xin giup minh voi!!!!!!!!cam on ban rat nhieu!!!!xin loi vi PC minh ko co dau!!!!!!!

CapOff là phần mềm cài vào sau khi hack phone để " vượt qua " sự bảo mật của máy. Dòng S60v3 không cho truy cập hệ thống dễ dàng như S60.

Khi capoff thì bạn mới thao tác edit copy hay paste vào các thư mục hệ thống. Riêng trong Z thì khó edit hoặc xóa lắm:|

anjeliq

Đây là cách để bạn cài các PM Unsigned của BiNPDA mà không cần sign trên điện thoại hay trên PC. Chỉ cần chép file vào phone chạy ứng dụng này là ok, sign hết các file unsigned của BiNPDA.

Để làm được điều này các bạn chạy ứng dụng SecMan. Mình up bên dưới nhé.

........

Không cài được AppTRK khi đã up fw v3.0.0.15

Last edited by a moderator:

vnpt1706

lúc trước mình có đọc trên diễn đàn chỉ cách xoá bỏ chương trinh đọc file Flasl trên N73 .Nay tìm hoài không có nữa bồ nào cho mình xin đường dẫ đễn chủ đề này được không

anjeliq

Anh em nào gặp khó khăn trong việc cài TRK thì thử cài file này thử nha.
Mình cài bản 2.7 trên fw mới của N95 bị "Unable to install". Sau khi tìm được cái này thì cài ok.

Bản 2.8.9
secman không làm việc sau khi cài bản 2.8.9:|

Status
Không mở trả lời sau này.