• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

kaizuki

sau khi cài bản TRK 2.8.9 thì bạn tìm cái SEcman file sis rồi cài dzo mấy là okay thôi . Chứ dùng Secman.exe nó ko nhận được đâu .

p/s : file secman.sis bên trên bài đầu tiên của anh Koj có đó bạn tìm mà down nha

cobolc

anh ơi tại phần tạo 33folder trong menu sao em vào phần c:/Private/101F4CD2 thì ko thấy có <content>.em ko biết làm nữa.anh giúp em nhé.cảm ơn anh

Kojiro

Super V.I.P
anh ơi tại phần tạo 33folder trong menu sao em vào phần c:/Private/101F4CD2 thì ko thấy có <content>.em ko biết làm nữa.anh giúp em nhé.cảm ơn anh

Mình làm trên N95, không biết N73 có khác hay không vì chưa test :D

0903626599

mình dùng N73 nè.đã tét rồi nhưng ko được bạn ơi.bây giờ phải chờ đợi anh mod nhà ta giúp chỉnh sữa lại thôi:-?:)

hungO2nokia

Blue menu folders for hacked​

Sau khi download file đính kèm về/giải nén/Bật Secman hoặc hellocarbide để thấy file ẩn/copy file menu4.mif vào thư mục C:/resource/apps và file appshelldata.xml in c/private/101F4CD2/content.
Bước cuối cùng reboot phone và enjoy.
Lưu ý:Trước khi chép file appshelldata.xml vào ổ c/private/101F4CD2/content,thì trước hết các bạn hãy backup lại file gốc của máy trong thư mục c/private/101F4CD2/content đã nhé.Nhằm mục đích sau này nếu không ưng ý với giao diện trên thì các bạn làm ngược lại y như hướng dẫn ở trên.
Pass giải nén:hungO2.nokia

Chỉnh sửa cuối:
xoá cái Flash Player của N73 đó mà ..

Hình như là xoá được nhưng cái này mình nghiên cứu nhưng ko hiểu. Dùng cho hack phone remove những phần mềm mặc định trên máy. Đọc thấy bảo là tốn thòi gian lắm nên bỏ qua. mà để đấy cũng đc chứ sao:|

vnpt1706

Hình như là xoá được nhưng cái này mình nghiên cứu nhưng ko hiểu. Dùng cho hack phone remove những phần mềm mặc định trên máy. Đọc thấy bảo là tốn thòi gian lắm nên bỏ qua. mà để đấy cũng đc chứ sao:|

Bản trong máy cũ quá nó hình như có cũng như không.

anjeliq

TRK không làm việt với n95 firmware (30.0.015)
The TRK application will NOT work with the new

**tp://dailymobile.se/2008/07/18/very-easy-way-to-sign-your-unsigned-applications-on-symbian-s60v3-phones/

anjeliq

Anh em nào gặp khó khăn trong việc cài TRK thì thử cài file này thử nha.
Mình cài bản 2.7 trên fw mới của N95 bị "Unable to install". Sau khi tìm được cái này thì cài ok.

Bản 2.8.9

App TRK Bản 2.8.9 không chịu kết nối với n95 firmware mới (30.0.015)
The TRK application will NOT work with the new n95 firmware (30.0.015)
Xem links dưới đây
**tp://dailymobile.se/2008/07/18/very-easy-way-to-sign-your-unsigned-applications-on-symbian-s60v3-phones/
:O:((

Kojiro

Super V.I.P
n95 firmware mới (30.0.015) củng không chịu làm việc APP TRK 2.8.9
The TRK application will NOT work with the new n95 firmware (30.0.015)
Xem links dưới đây.

Bạn chưa cài mà phát biểu linh tinh. Mình dùng N95 bản 30 nè, cài Ngage còn được huống chi cái TRK này :|

giang288

Bạn ơi mình xài N95 8G, mình có đọc bài "Cách remove hoặc enable ảnh động khi shutdown" của bạn, nhưng file SysApShutdownAnimation.rsc mở = hex editor ko thấy đường dẫn nào cả >"< mình có dơn thử file đính kèm của bạn mà nó khác nhau quá, có thử cũng ko thay đc >"< Bạn có thể check cho mình đc ko, máy mình đã hack, mới up fw V30. Mình muốn thay cái hình tắt máy quá trời >"<
P/s: Tiện thể bạn cũng xài N95 à, bạn có hình khởi động nào hay share mình với đc ko :D Mà mình cũng kiếm trong mạng nhưng ko rõ độ fân jải N95 8G là bao nhiêu x bao nhiêu, có j bạn júp với đc ko
Thanks bạn trước

Bạn ơi mình xài N95 8G, mình có đọc bài "Cách remove hoặc enable ảnh động khi shutdown" của bạn, nhưng file SysApShutdownAnimation.rsc mở = hex editor ko thấy đường dẫn nào cả >"< mình có dơn thử file đính kèm của bạn mà nó khác nhau quá, có thử cũng ko thay đc >"< Bạn có thể check cho mình đc ko, máy mình đã hack, mới up fw V30. Mình muốn thay cái hình tắt máy quá trời >"<
P/s: Tiện thể bạn cũng xài N95 à, bạn có hình khởi động nào hay share mình với đc ko :D Mà mình cũng kiếm trong mạng nhưng ko rõ độ fân jải N95 8G là bao nhiêu x bao nhiêu, có j bạn júp với đc ko
Thanks bạn trước
Cái hình tắt máy đó, tui cũng dùng file giống cái bác nói nhưng mà ko hiện ra khi tắt máy được. Còn hình khởi động thì tui đã post vài cái file mbm ở mấy trang trước đó, bác tìm lại xem nhá:|

anjeliq

Bạn chưa cài mà phát biểu linh tinh. Mình dùng N95 bản 30 nè, cài Ngage còn được huống chi cái TRK này :|

Cải rồi và thữ rồi nhưng TRK không nối với PC được vẫn luôn not connected ???
bó tay luôn.

bó tay luôn.
Không nối TRK được với PC thì dỉ nhiên không cài được Ngage, là thế đấy bạn ạ.

giang288

Bạn à mình có cách này chả cần cài TRK vẫn cài các games đã cr.ack bởi binpda
Chú ý là bạn phải hack phone, sau đó cài secman file sis dưới đây (bản này rất đơn giản cài như pm bình thường)
Sau đó bạn bật Secman lên, rồi Install root certificate!
Vậy xong, h bạn down các games n-gage đã được cra.ck bởi binpda về (đuôi exe), bạn chạy và cài đặt như bình thường (tíck đủ 2 ô), xong nó sẽ báo lỗi là TRK port not found, thì bạn ấn extract file, lập tức trong folder có file đuôi exe sẽ tạo ra file games đuôi sis! Bây h bạn thì cần cài games = file sis này, khi nào nó báo xong thì bạn vào n-gage trong máy và finish installation (có thể chọn bộ nhớ máy hoặc thẻ)
Mình đã test trên N95 8G của mình, nói thật là mình chưa cài TRK bao h luôn, vẫn chơi ầm ầm :p
Chúc bạn vui vẻ

bó tay luôn.

bó tay luôn.

Ko kết nối được TRK với PC cũng là do nokia connectivity cable, gỡ tất cả cái gì liên quan đến PC suit ra rồi cài lại. Kết nối máy với PC xong vào computer>properties> devide manager > port&com xem Com của N95 có ở đó không, có số không là được. Nếu có thì chỉ cần chạy secman rồi để tự động tìm cổng com rồi chạy, không thấy thì phải làm lại một lần nữa, cài PC suit bản cũ hơn. Quan trọng nhất là máy phải nhận cổng com:)

Kojiro

Super V.I.P
bó tay luôn.

bó tay luôn.

Mặc định của TRK là kết nối qua bluetooth tất nhiên là sẽ not connect, bạn phải vào settings, chọn kết nối qua USB mới được.

anjeliq

Mặc định của TRK là kết nối qua bluetooth tất nhiên là sẽ not connect, bạn phải vào settings, chọn kết nối qua USB mới được.

Là người dọc phá máy bạn có nghĩ rằng mình có thữ qua tất cả không,dĩ nhiên là có cả USB lẩn Bluetooth,mà đành bó tay,không sao,thư cánh khác,và vẫn cám ơn bạn thật là nhiệt tình rất cám ơn nhiều nha, ;;):)

Là người dọc phá máy bạn có nghĩ rằng mình có thữ qua tất cả không,dĩ nhiên là có cả USB lẩn Bluetooth,mà đành bó tay,không sao,thư cánh khác,và vẫn cám ơn bạn thật là nhiệt tình rất cám ơn nhiều nha, ;;):)

Vọc máy khác, phá máy khác....

Status
Không mở trả lời sau này.